CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ

mynamekor
upkungja
namraylxa
7 posters

Go down

วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ Empty วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ

ตั้งหัวข้อ by namraylxa Tue 19 Mar 2013 - 9:35

สวัดดีครับ นามปากกา น้ำลาย นะครับ
ช่วงนี้กำลังฝึกวาดรูป อย่างหนุกหนาน ของที่ชอบคือ เด็กประถมและมัธยมต้น นะ! ครับ ! ! Laughing Laughing Laughing Laughing
อยากได้เพื่อนวาดรูปครับ หิหิ facebook ได้ผมเพิ่งเปิด ยังว่างไร้เพื่อนอยุเลย namraylxa ทู้จะค่อยๆเพิ่มรูปนะครับ

วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ 33427090
[img]วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ Dscn1098p[/img]
วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ Dscn1097o

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy [img]วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ Dscn1103d[/img]

แก้ไขล่าสุดโดย namraylxa เมื่อ Wed 20 Mar 2013 - 22:20, ทั้งหมด 3 ครั้ง
namraylxa
namraylxa
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ Empty Re: วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ

ตั้งหัวข้อ by upkungja Tue 19 Mar 2013 - 9:50

Very Happy ภาพสวยดีครับโมเอะ แต่ความรู้สึกผมเหมือนขาสั้นไปนิด อ่า เพิ่มให้ยาวอีกนิดสัก 4เซน มั้ง ความเห็นส่วนตัวน่ะอิอิ รวมๆสวยดีจ้า แอ๊บแบ๊วดี มีแวว ครับ เอ๋ะ วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ 64617 ของชอบ คือ เด็กประถมและมัธยม แปลว่า เป็น ..... hiii waga ล้อเล่นน่า ยินดีต้อนรับครับผม ข้า มีนาม ว่า อัพ
upkungja
upkungja
Bronze Star
Bronze Star

วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ Empty Re: วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 19 Mar 2013 - 9:53

ยินดีต้อนรับครับผม มาฝึกวาดด้วยกันเตอะ

รู้สึกหัวจะใหญ่มาๆเลยนะ เหมือนเด็กอนุบาลแล้วแบบนี้ ฮา

ปล.ส่วนเรื่องเฟสหากอยากหาเพื่อนคุยก็จิ้มรูปลายเส้นข้างล่างได้เลย

mynamekor
mynamekor
Shooting Star
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by yuki55664444 Tue 19 Mar 2013 - 10:49

ว้าวๆเพื่อนใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักฮะ อย่าลืมไปสมทบที่กล่องแชทตอนเย็นบ้างน้า เดี๋ยวจะได้เจอกับ...
เข้าเรื่องๆ รวมๆแล้วถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีจริงๆ(แน่ใจนะว่าเพิ่งหัด waga big ) ทั้งน่าตาทั้งลายเส้นสุดยอดสุดๆไปเลยฮะ วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ 798973 oh ที่เหลือก็ปรับส่วนล่าง ถ้าปรับได้ก็ไร้ที่ติ วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ 52600 //เรียกผมสั้นๆว่า ยูคิ ก็ได้นะเออ
yuki55664444
yuki55664444
Socialite

Placement : คฤหาสมารแดง

วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ Empty ยินดีที่รุ้จักค้าบบ

ตั้งหัวข้อ by namraylxa Tue 19 Mar 2013 - 11:10

ขอบคุณทุกเม้นครับ
ส่วนใหญ่จะดรออิ้งอะ ไม่ค่อยได้วาดการ์ตูน ตอนนี้เริ่มอย่างจริงๆจังๆแล้ว ปกติวาดแต่ กิ๊บหนีบ ขวด ไรงี้
namraylxa
namraylxa
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Meze Tue 19 Mar 2013 - 13:35

... ยินดีต้อนรับนะครับน้ำลาย ... ถ้าอยากได้เพื่อนไม่ยากหรอกครับลองใช้บริการแชทของทางเว็บบอร์ดดู มาคุยกันได้ ช่วงนี้ผมออนเกือบทุกวันช่วงกลางคืน ...
... สำหรับเรื่องรูป อย่างแรกเลยคือ ถ่ายภาพได้ค่อนข้างชัดมาก (จนน่าตกใจ) โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าอนาโตมี่หัวนั้นไม่น่ามีปัญหา (อาจจะใหญ่ไปหน่อย ซึ่งมันก็แล้วแต่สไตล์) โดยเฉพาะการแสดงอารมณ์ของตัวละครซึ่งดูเป็นธรรมชาติน่ารักดี จะมีปัญหาก็เป็นส่วนจากหัวลงไปนี่แหละ โดยเฉพาะส่วนขา ... จริงอยู่ว่ามันก็ไม่ได้ผิดเพี้ยนอะไร แต่ถ้าจะวาดสาวน้อยให้ดูน่ารักแล้ว จะต้องจัดวางท่าทางขาให้ดี ซึ่งในกรณีนี้ ขาของตัวละครยังดูเก้ ๆ กัง ๆ อยู่ แล้วก็มีอีกนิดหน่อยที่กระโปรง อันนี้อธิบายลำบาก (เราก็เป็นเหมือนกัน วาดกระโปรงที่มีจีบได้ไม่สวย) ... ดูท่าจะฝึกวาดหน้าตัวละครมาเยอะ ส่วนอื่นเลยดูด้อยไปน่ะนะ ... ยังไงลองฝึกวาดร่างกายตัวละครในท่าทางสวย ๆ ดูครับ
ปล. Anatomy เขียนงี้นะคับ เอิ๊ก ๆ
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 19 Mar 2013 - 14:20

ดูลักษณะเหมือน SD ผสมกับร่างปกติ อย่างที่พี่เมสว่าน่ะครับ ลองยืดสัดส่วนในส่วนของร่างกายดูเอานะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ น้ำลาย
พริม ครับผม Very Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Some1 Thu 4 Apr 2013 - 10:09

ตัวละครน่ารักดีครับ แต่ขาดมุมมองภาพโดยรวมที่แน่นอน
ลองฝึกวาด โดยใช้ เส้นระดับสายตากับเปอเสปคทีฟช่วยแบบผมดูครับ

Ex.
วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ 56559250
Some1
Some1
Socialite

birth : 23/02/1981

ขึ้นไปข้างบน