วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ

ตั้งหัวข้อ by namraylxa on Tue 19 Mar 2013 - 9:35

สวัดดีครับ นามปากกา น้ำลาย นะครับ
ช่วงนี้กำลังฝึกวาดรูป อย่างหนุกหนาน ของที่ชอบคือ เด็กประถมและมัธยมต้น นะ! ครับ ! ! Laughing Laughing Laughing Laughing
อยากได้เพื่อนวาดรูปครับ หิหิ facebook ได้ผมเพิ่งเปิด ยังว่างไร้เพื่อนอยุเลย namraylxa ทู้จะค่อยๆเพิ่มรูปนะครับ

[img][/img]

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy [img][/img]

แก้ไขล่าสุดโดย namraylxa เมื่อ Wed 20 Mar 2013 - 22:20, ทั้งหมด 3 ครั้ง

namraylxa
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ

ตั้งหัวข้อ by upkungja on Tue 19 Mar 2013 - 9:50

Very Happy ภาพสวยดีครับโมเอะ แต่ความรู้สึกผมเหมือนขาสั้นไปนิด อ่า เพิ่มให้ยาวอีกนิดสัก 4เซน มั้ง ความเห็นส่วนตัวน่ะอิอิ รวมๆสวยดีจ้า แอ๊บแบ๊วดี มีแวว ครับ เอ๋ะ ของชอบ คือ เด็กประถมและมัธยม แปลว่า เป็น ..... hiii waga ล้อเล่นน่า ยินดีต้อนรับครับผม ข้า มีนาม ว่า อัพ

upkungja
Bronze Star
Bronze Star

Re: วาด ๆ ๆ อัพเรื่อยๆเลย วาด ๆ ๆ ๆ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Tue 19 Mar 2013 - 9:53

ยินดีต้อนรับครับผม มาฝึกวาดด้วยกันเตอะ

รู้สึกหัวจะใหญ่มาๆเลยนะ เหมือนเด็กอนุบาลแล้วแบบนี้ ฮา

ปล.ส่วนเรื่องเฟสหากอยากหาเพื่อนคุยก็จิ้มรูปลายเส้นข้างล่างได้เลย

mynamekor
Shooting Star
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by yuki55664444 on Tue 19 Mar 2013 - 10:49

ว้าวๆเพื่อนใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักฮะ อย่าลืมไปสมทบที่กล่องแชทตอนเย็นบ้างน้า เดี๋ยวจะได้เจอกับ...
เข้าเรื่องๆ รวมๆแล้วถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีจริงๆ(แน่ใจนะว่าเพิ่งหัด waga big ) ทั้งน่าตาทั้งลายเส้นสุดยอดสุดๆไปเลยฮะ oh ที่เหลือก็ปรับส่วนล่าง ถ้าปรับได้ก็ไร้ที่ติ //เรียกผมสั้นๆว่า ยูคิ ก็ได้นะเออ

yuki55664444
Socialite

Placement : คฤหาสมารแดง

ยินดีที่รุ้จักค้าบบ

ตั้งหัวข้อ by namraylxa on Tue 19 Mar 2013 - 11:10

ขอบคุณทุกเม้นครับ
ส่วนใหญ่จะดรออิ้งอะ ไม่ค่อยได้วาดการ์ตูน ตอนนี้เริ่มอย่างจริงๆจังๆแล้ว ปกติวาดแต่ กิ๊บหนีบ ขวด ไรงี้

namraylxa
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Meze on Tue 19 Mar 2013 - 13:35

... ยินดีต้อนรับนะครับน้ำลาย ... ถ้าอยากได้เพื่อนไม่ยากหรอกครับลองใช้บริการแชทของทางเว็บบอร์ดดู มาคุยกันได้ ช่วงนี้ผมออนเกือบทุกวันช่วงกลางคืน ...
... สำหรับเรื่องรูป อย่างแรกเลยคือ ถ่ายภาพได้ค่อนข้างชัดมาก (จนน่าตกใจ) โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าอนาโตมี่หัวนั้นไม่น่ามีปัญหา (อาจจะใหญ่ไปหน่อย ซึ่งมันก็แล้วแต่สไตล์) โดยเฉพาะการแสดงอารมณ์ของตัวละครซึ่งดูเป็นธรรมชาติน่ารักดี จะมีปัญหาก็เป็นส่วนจากหัวลงไปนี่แหละ โดยเฉพาะส่วนขา ... จริงอยู่ว่ามันก็ไม่ได้ผิดเพี้ยนอะไร แต่ถ้าจะวาดสาวน้อยให้ดูน่ารักแล้ว จะต้องจัดวางท่าทางขาให้ดี ซึ่งในกรณีนี้ ขาของตัวละครยังดูเก้ ๆ กัง ๆ อยู่ แล้วก็มีอีกนิดหน่อยที่กระโปรง อันนี้อธิบายลำบาก (เราก็เป็นเหมือนกัน วาดกระโปรงที่มีจีบได้ไม่สวย) ... ดูท่าจะฝึกวาดหน้าตัวละครมาเยอะ ส่วนอื่นเลยดูด้อยไปน่ะนะ ... ยังไงลองฝึกวาดร่างกายตัวละครในท่าทางสวย ๆ ดูครับ
ปล. Anatomy เขียนงี้นะคับ เอิ๊ก ๆ

Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Tue 19 Mar 2013 - 14:20

ดูลักษณะเหมือน SD ผสมกับร่างปกติ อย่างที่พี่เมสว่าน่ะครับ ลองยืดสัดส่วนในส่วนของร่างกายดูเอานะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ น้ำลาย
พริม ครับผม Very Happy

prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Some1 on Thu 4 Apr 2013 - 10:09

ตัวละครน่ารักดีครับ แต่ขาดมุมมองภาพโดยรวมที่แน่นอน
ลองฝึกวาด โดยใช้ เส้นระดับสายตากับเปอเสปคทีฟช่วยแบบผมดูครับ

Ex.

Some1
Socialite

birth : 23/02/1981

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน