CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ

bluearmor
Guro_Boy
maze-meiling
LunaLoS
skeleton-boy
Dark sky
MikZ
Adarin
trio-jam
Guncon
Kaeku
jesymeam
16 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ Empty มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Sun 30 Nov 2008 - 17:41

อันนี้เป็นรูปที่วาดเองค่ะ ไม่รู้ว่าใช้ได้มั้ย วาดแค่ครึ่งตัว
มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ 12201693ea8

อยากเอารูปที่ยังไม่ได้ลงแสงเงามาให้ดู จะได้เปรียบเทียบกัน
ปล. ให้พี่ลงแสงเงาให้ค่ะ เพราะทำไม่เป็นมาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ My.php?image=38368147sk5

แก้ไขล่าสุดโดย jesymeam เมื่อ Sun 30 Nov 2008 - 19:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
jesymeam
jesymeam
Socialite

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ Empty Re: มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Sun 30 Nov 2008 - 18:24

ลองฝึกวาด ในกระดาษ A4(70-80แกรม) จะดีกว่าวาดในกระดาษสมุดนะครับ
เพราะเส้นขั้นในกระดาษสมุด มันจะทำให้ ความเด่นของภาพเรา ลดลง....
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ Empty Re: มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ by Guncon Sun 30 Nov 2008 - 18:32

........ใหญ่ ไปนะครับ อะ...... เเต่ สวยใช้ได้เลย...
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Sun 30 Nov 2008 - 18:51

ขอบคุณค่ะ ว่าจะลองวาดลง A4 อยู่ แต่ว่าที่บ้านโต๊ะมันเรียบไม่พออะคะ เลยไม่ค่อยอยากจะวาดสักเท่าไหร่ (ความจริงคือกลัววาดแล้วมันไม่สวยน่ะสิ)

ขอบคุณนะคะสำหรับคำติชม ว่าแต่สวยจิงๆเหยอ~~~ อ๊ายยยย ดีจัยจังเยย หุหุหุหุ Twisted Evil

สีหน้าเป็นยังไงบ้างคะ ดูเฉยพอมั้ย ตาน่ากลัวพอรึเปล่าคะ

ไม่มีใครติ ขอติตัวเองละกัน

เจ(นามแฝง) ว่านะ น่าอกมันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่อะ ห่างเกินไป ตอนวาดก็พยายามให้มันชิดๆกันอยู่ แต่มันจะใหญ่โอเวอร์ไปน่ะสิ ผลสุดท้ายเลยกลายเป็นห่างซะงั้น คอก็เหมือนกัน ทำไมตอนวาดมันก็โอเคอยู่ แต่พอดูบ่อยๆ คอมันเล็กเกินไป เหอๆๆลองนึกเล่นๆ ถ้าพายุมาละก้อหัวคงปลิวไปกับลมแหงๆ

555+ เอาแบบขำๆน่ะค่ะ แต่ยังไงเจก็ขอขอบคุณนะคะ แล้วถ้าวาดลงใส่ A4 เมื่อไหร่จะเอามาลงให้ดูค่ะ
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 30 Nov 2008 - 19:26

ใหญ่ซะ...แรเงาแบบนี้ให้ความรู้สึกหนักดีแท้

น่าจะลองวาดในกระดาษเกลี้ยงๆดูนะครับ เป็นอย่างนั้นเวลาร่างเส้นมันจะดูง่ายกว่า(ในความคิดของผมนะ)

ถ้าจะให้หน้าอกเท่ากัน ปกติผมก็ขีดเส้นเป็นระดับปลายหน้าอก(ตรงยอดถันน่ะนะ) ร่างหน้าอกก็กลมๆสองลูก แต่รูปนี้ก็สวยแล้วนา(ผมก็วาดแบบนี้ไม่ได้)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Adarin Sun 30 Nov 2008 - 20:13

ตั้งแต่คอลงมามันดูแหม่งๆนิดหน่อย
Adarin
Adarin
Silver Star
Silver Star

http://my.dek-d.com/Adarin

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Mon 1 Dec 2008 - 20:24

อ่า...ขอบใจจ้า....จะปรับปรุงนะคะ
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by MikZ Mon 1 Dec 2008 - 23:33

ผมว่าก็ดูเข้าท่าในสไตล์ของตัวเองแล้วล่ะครับ
MikZ
MikZ
Shooting Star
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by Dark sky Tue 2 Dec 2008 - 13:27

ไช้อะไรวาดอะครับ? เข้มดีจังน่าจะเป็นดินสอไม่ไช่ปากกา
Dark sky
Dark sky
Silver Star
Silver Star

birth : 13/07/1993
Placement : เรา อยาก วาดรูปเก่งๆ

ตั้งหัวข้อ by skeleton-boy Tue 2 Dec 2008 - 15:27

เท่าที่เห็นช่วงคอลงมาจะดูเอียงๆนะครับ
..ช่วงใบหน้าผมว่าโอเคแล้วนะ ที่เหลือแค่ตัดเส้นก็น่าสวยแล้วครับ(อันนี้ใช้อะไรวาดเหรอครับ เห็นดำมากๆ)
Beginner

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Tue 2 Dec 2008 - 16:11

ใช้ดินสอกด กับดินสอไม้ค่ะ ที่มันดูดำเพราะพี่เขาใช้คอมช่วยน่ะค่ะ ใช้คอมลงสีให้
ความจริง เจ...ไม่ถนัดเรื่องใช้คอมหรอก เลยให้พี่เขาช่วยลงให้
เหอๆๆ
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 2 Dec 2008 - 18:09

ลองฝึกใช้สิครับแล้วจะติดใจ

รอชมผลงานงามๆนะครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Tue 2 Dec 2008 - 21:47

ง่า !! ตาน่ากลัว

แต่ก็ทำออกมาสวยดีนะครับ
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Tue 2 Dec 2008 - 22:11

ง่า มีอีกงานนึงวาดเสร็ดแย้ว >_< แต่เครื่องสแกนดันพังซะได้ อ๊าคคคค oow oow oow เซ็ง!! ยังไงก็จะหาทางเอาลงให้ได้ค่ะ!! oh man oh man

ปล. เจอยากอวดเต็มที่555+
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling Wed 3 Dec 2008 - 17:58

ใหญ่...จริงๆ...
ตรงช่วงคอดูเบี้ยวๆนะ...แต่รวมๆแล้วดูแปลกดี....
ลองวาดทั้งตัวดูสิจ๊ะ broke back

ปล.ลองไปสมัครงานที่ minuit L'Hôpital ดูซิจ๊ะ...
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Wed 3 Dec 2008 - 21:47

" minuit L'Hôpital " คืออะไรเหรอ เจ...ไม่เข้าใจสักเท่าไหร่แฮะ waiting alone waiting alone waiting alone ช่วยอธิบายหน่อยนะค่ะ แบบว่า....ไม่รู้จักง่ะ ahh ahh
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Wed 3 Dec 2008 - 21:50

สวยดีฮัมองแล้วนึกถึงพวกใช้มนดำ

ดูมีอำนาจดีนะงับ

สวยดี

----------------------------

แอ๊บแบ้วเลือดสาด
มาใหม่ค่ะ เอารูปมาลงด้วย ช่วยวิจารณืด้วยนะคะ 576c5019558777
Free Image Hosting by ImageBam.com

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Wed 3 Dec 2008 - 22:16

พวกใช้มนต์ดำที่ว่านี่ คงไม่พ้นพวกแม่มดหรอกเนอะ เหอๆๆๆ ความจริงกะว่าจะให้ดูเป็นอสูรกายสาวสุด X ซะหน่อย ahh ahh แต่ไม่เป็นไร มนต์ดำคงอยู่ในจำพวกเดียวกันแหละเนอะ! hmmm hmmm
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Wed 3 Dec 2008 - 22:48

minuit L'Hôpital ลองเข้าไปใน CF อะครับ อิอิ
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 3 Dec 2008 - 23:25

ลากประชากรเข้าสู่บอร์ดอีกแล้วครับท่าน

แต่ถ้าจะเข้ามินุยฯ ขอเตือนให้เตรียมทำพินัยกรรมแต่เนิ่นเลยครับ เดี๋ยวออกมาไม่ได้

ปล.หวังว่าจะได้เจอกันใน CF นะครับ ที่นั่นอัพสกิลได้แรงมากๆ ขอบอก
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Thu 4 Dec 2008 - 20:21

เหอๆๆๆ เจ...เข้าไปดูมาแล้วแหละ แต่ว่านะ อย่างเจอะ ไม่ไหวหรอกฝีมือการวาดภาพยังไม่เข้าขั้นเลย ความจริงวาดได้แค่ครึ่งตัว+ตาข้างเดียว เจมีปัญหาเรื่องสัดส่วนอยู่พอสมควรแล้วก็วาดท่อนล่างมะเป็นด้วย เหอๆๆๆ ของฝึกปรือก่อนเอาให้เทพๆเหมือนพวกพี่ๆแล้วค่อยไปแจมด้วยนะคะ ahh ahh
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 4 Dec 2008 - 22:19

ถ้าเช่นนั้นก็ขอให้พยายามเข้านะครับ หัดวาดให้ได้มากๆจะได้มาแจมศึกกัน

ปล.แวะมาเยี่ยมบอร์ดสงครามบ่อยๆก็ดีนะครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Fri 5 Dec 2008 - 9:41

ขอรับครับผม เอาละชักรู้สึกมีไฟแล้วแฮะ เอ้า สู้เว้ย!!!!!!!!!!!! angry angry
jesymeam
jesymeam
Socialite

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Fri 5 Dec 2008 - 12:22

ลายเส้นเหมือนของผมตอนเเรกๆเลยอ่ะ
รอดูการพัฒนานะครับ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by jesymeam Fri 5 Dec 2008 - 20:26

สาธุสมพรปากค่ะ ปล.เจวาดรูปไม่ค่อยเก่ง คงต้องปัตตานาอีกนาน
jesymeam
jesymeam
Socialite

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน