****อัพผลงานพร้อมหา"คนวาด"เป็นดูโอ้ส่ง"Debut"เหมือนเดิม OTL****

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

****อัพผลงานพร้อมหา"คนวาด"เป็นดูโอ้ส่ง"Debut"เหมือนเดิม OTL****

ตั้งหัวข้อ by แช่อิ่ม100% on Fri 2 Nov 2012 - 23:24

ชื่อ "อิท" เคยฝากผลงานไว้ช่วงหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว แต่ลืมIDไปแล้ว ติชมตามสบาย เขียนเอามันอยากแบ่งบันชาวบ้านชาวช่องได้รับรู้    just_kidding
ตอนแรกนะ  

ตอน สอง

สำหรับภาพไม่ขึ้นมีโหลด ตอน 1 https://rapidshare.com/files/2738371235/Project%20Mutation1.rar
                          ตอน 2 https://rapidshare.com/files/2385522972/Project%20Mutation2.rar
ฝากการ์ตูนด้วยนะ    just_kidding

แก้ไขล่าสุดโดย แช่อิ่ม100% เมื่อ Mon 24 Mar 2014 - 13:09, ทั้งหมด 3 ครั้ง

แช่อิ่ม100%
Beginner

birth : 21/10/1988

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ****อัพผลงานพร้อมหา"คนวาด"เป็นดูโอ้ส่ง"Debut"เหมือนเดิม OTL****

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Sat 3 Nov 2012 - 10:47

น่าสนใจ Shocked

อ่านสนุกดีเหมือนกันครับ ผมแอบลุ้นว่าฟานจะโดนเชือดรึเปล่า haha

ชอบที่ขยันเล่นกรอบหลากหลาย แสดงแอคชั่นเยอะดี กล้าตัดทะลุกรอบด้วย ชอบมากๆ

ที่รู้สึกขาดคงเป็นมุมกล้อง รู้สึกมีช่วงนึง ตัวร้ายแสยะยิ้มเป็นเขี้ยวไปหลายหน้าเลย มุมเดียวกันเป๊ะ(ฉากอื่นมีบ้าง แต่ส่วนนี้ผมว่าชัดสุด) อีกอย่างที่สำคัญคงเป็นช่องไฟระหว่างกรอบ ช่องบน-ล่าง โดยปกติจะห่างมากกว่าช่องซ้าย-ขวาครับ

ฝึกอีกเยอะๆเน้อ โดยเฉพาะอนาโตมี่(จริงๆก็ไม่ได้วาดเพี้ยนนะครับ ออกจะดีเลยล่ะ แต่ศึกษาเพิ่มเติมจะทำให้วาดแอคชั่นได้ดีขึ้นเยอะ) กับมุมกล้อง(โดยเฉพาะกับการ์ตูนแอคชั่น ช่วยเร้าอารมณ์ได้ดีทีเดียวเชียว อย่ามองข้ามล่ะ)

สู้ต่อไปครับ ผมจะรอฉบับตัดเส้นนะ Very Happy

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?

trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

Re: ****อัพผลงานพร้อมหา"คนวาด"เป็นดูโอ้ส่ง"Debut"เหมือนเดิม OTL****

ตั้งหัวข้อ by varanus on Sat 3 Nov 2012 - 10:55

ไม่สวย ถ้าไม่ตัดเส้น อิอิ

ไปตัดเส้นเดี๋ยวนี้นะ!!!

varanus
Beginner

ตั้งหัวข้อ by TrapPhantom1 on Tue 6 Nov 2012 - 19:32

สำหรับผม ผมว่าโอเคเลยน่ะเหมือนกำลังดูหนังเรื่องนึ่งเลยล่ะ 55555
ผมชอบน่ะครับลายเส้นก็ดูโอเคดี การเคลื่อนไหวก็ใช้ได้
แต่ผมขอตินึดนึง ผมว่าสีหน้าของตัวละครในบางช่วงดูแล้วรู้สึกมันไม่ค่อยไปกับเรื่องน่ะครับเหมือนมันจะดูเฉยชาไปสักนิด
ส่วนพวกฉากบู้ มุมกล้อง เนื้อเรื่อง พวกนี้ผมว่าทำได้ดีมากเลยล่ะครับ ผมชอบมากเลยหล่ะ 55555 !!

ปล.คำติชมของผมก็คงอาจจะช่วยอะไรไม่ได้มากน่ะครับเพราะผมก็ยังมีประสบการณ์เพียงน้อยนิดมาก...

TrapPhantom1
Beginner

ตั้งหัวข้อ by kirinllkannikar on Thu 8 Nov 2012 - 12:26

ชอบอ่ะ วาดได้ ชัดเจน ท่าทางต่างๆ ^^ ยังไงถ้าลงเส้นจริง รับลองเลิศเลยนะคะนี่

kirinllkannikar
Beginner

ตั้งหัวข้อ by แช่อิ่ม100% on Fri 9 Nov 2012 - 0:21

ขอบคุณ trio-jam ที่ชี้ทางสว่างให้ผม ยอมรับเลยไม่เก่งเรื่องมุมกล้อง สงสัยต้องพัฒนาหลาย ส่วนช่องแฟรมเรื่องนี้ไม่เคยรู้มาก่อนก็ต้องขอบคุณด้วยฮับ
varanus เรื่องตัดเส้นสงสัยไม่ได้ตัด ไม่เคยฝึกใช้หมึกตัดเส้นมาก่อนด้วยแบบว่าวาดเอามันคลายเครียด ถ้ามีโอกาสจะพยายามเอาหมึกมาเล่นดู T T
TrapPhantom1 เรื่องแสดงสีหน้า นิสียส่วนตัวไม่ชอบอะไรมัน Over Acting แต่จะลองพยายามปรับสีหน้าเนื้อเรื่องให้เข้ากับความเป็นการ์ตูนดู
kirinllkannikar จะลองดูถ้ามีเวลาว่าง แบบว่าทำงานไปด้วย ooopp oh
ปล.เรื่องนี้ตอนแรกต้องขออภัย อืดไปหน่อย T T ส่วนตอน 3 แต่งไป 70% แต่ยังไม่ได้วาดนะ just_kidding

แช่อิ่ม100%
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow on Sun 11 Nov 2012 - 13:17

ว่าจะพูดเรื่องสีหน้าตัวละครเหมือนกัน แต่คนอื่นพูดไปละ
มีความกล้าในเรื่องฉากแอคชั่นและการวาดฉากยากๆดีครับ แต่ละช่องก็ลื่นไหลต่อเนื่องกันดี มีแอบแทรกมุกตัวอักษรอย่างกีวี่หรือมาไวก็พอทำให้อมยิ้มได้ ฉากต่างๆก็ทำได้ดีในแบบ

ดินสอแล้วครับ (หมายถึงว่าไม่ได้มีการถมดำแต่ฝนเส้นเอาน่ะนะ)
แต่ในฉากที่เปิดเมมดูข้อมูลข้างในนี่ พระเอกดูไม่ตกใจอะไรเลยออกไปในทางเฉยๆด้วยซ้ำ น่าจะเหงื่อออกหน้าซีดซะหน่อยนะ(ฮา) แต่ก็ไม่เป็นไรเห็นว่างานนานแล้วคงมีการแก้ไขไป

แล้วแหละนะ
ตัวร้ายใส่แว่นดำดูมีเอกลักษณ์ดี แต่ตัวร้ายผู้หญิงดูจืดจางไปนิดนะ(แต่นิสัยยังเด่นอยู่ ให้อภัย)

ตอน2นี่เหมือนสัดส่วนตัวละครจะแอบดรอปแฮะ เทียบกับตอนแรกที่แอคชั่นดูแรงๆลื่นไหลแล้วก็หลากหลาย มาตอนนี้ออกจะแข็งไปซะหน่อย อย่างตอนนางเอกเตะกลับหลังตัวร้ายแว่นดำนี่หากใส่ช่องใหญ่ๆ เส้นสปีดแรงๆนี่รับรองว่าตื่นตาแน่ๆ
แต่ตอนที่รินเตะใส่มิร่าแล้วมิร่าป้องกันได้นี่แหละเจ๋งดีแล้วครับ แต่ป้องกันได้แท้ๆไหงทรุดซะยังงั้นล่ะนั่น(แต่ก็เลื่องเล็กน้อยไม่เป็นไร)

พระเอกนี่แรกๆเหมือนจะจืดจางแต่ก็ไหวพริบดีใช้ได้แฮะ นึกว่าจะมีบทเพื่อขยายความนางเอกอย่างเดียวนะเนี่ย

จะรออ่านตอน3เด้อครับ

Original_unknow
Silver Star
Silver Star

birth : 27/01/1991
Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ตั้งหัวข้อ by WoRLDLeSS♥ on Mon 12 Nov 2012 - 20:16

อ่านเพลินๆกำลังดีเลย อ่านจบแล้วรู้สึกอยากอ่านตอนต่อไปครับผม *v*

WoRLDLeSS♥
Socialite

birth : 14/05/1911
Placement : ในใจเธอว์~

ตั้งหัวข้อ by runji on Tue 13 Nov 2012 - 22:16

เนื้อเรื่องผ่านเลยค่ะ อ่านแล้วอยากอ่านต่อเลย

เหลือแต่พัฒนาเรื่องภาพ อนาโตมี มุมกล้อง เขียนเยอะๆน่าจะช่วยได้ค่ะ

จะรออ่านตอนต่อไปค่ะ

runji
Silver Star
Silver Star

http://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ตั้งหัวข้อ by cururu on Wed 21 Nov 2012 - 15:37

ดูแล้ว น่ารักดีครับ ฉากแอคชั่น มีบางอันดูแข็งๆ อยู่ครับ แต่โดยรวมก็ยังบู๊ ได้ใจอยู่ 555+

cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by แช่อิ่ม100% on Sun 13 Jan 2013 - 20:05

ตอน 3 แล้วตอนหน้าจัดเต็ม!! ooopp just_kidding

แช่อิ่ม100%
Beginner

ตั้งหัวข้อ by pongpon.w on Fri 18 Jan 2013 - 23:23

ใช้อะไรวาดหรือครับ ดินสอหรือเปล่าครับ(หรือปากกา)

pongpon.w
Beginner

birth : 30/08/1998

ตั้งหัวข้อ by FARM on Sat 19 Jan 2013 - 0:53

ผมพึ้งมาอ่านครั้งแรก สนุกจังเลยครับฮ้า~~~

FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by แช่อิ่ม100% on Fri 22 Nov 2013 - 13:42

ตอนที่ 4 วาดเสร็จตั้งนานเพิ่งอัพลงจ้า    just_kidding 

แช่อิ่ม100%
Beginner

ตั้งหัวข้อ by แช่อิ่ม100% on Fri 22 Nov 2013 - 13:50

ตอนที่ 5 จะมีใครอ่านมั้ยเนี่ย  just_kidding 
ไม่ได้อัพตั้งนาน

แช่อิ่ม100%
Beginner

ตั้งหัวข้อ by แช่อิ่ม100% on Fri 22 Nov 2013 - 13:58

ตอนนี้กำลังหา"คนวาดภาพ"เป็นดูโอ้ส่ง Debut สนใจติดต่อได้ที่ eithviepa9@yahoo.com หรือ inbox มาที่ https://www.facebook.com/profile.php?id=100000293636137 พร้อมทั้งโชว์ผลงานภาพวาดฝีมือตัวเองด้วยนะ♪

ป.ล. ตอนนี้แต่งStory Boardเสร็จเรียบร้อยแล้วเหลือแค่คนวาด T T

แช่อิ่ม100%
Beginner

ตั้งหัวข้อ by kaminari on Sat 23 Nov 2013 - 23:33

โห น่าสนใจมากกกก
ตามอ่านๆ ><

kaminari
Silver Star
Silver Star

birth : 06/12/1993

ตั้งหัวข้อ by lazyskx on Sun 23 Mar 2014 - 11:18

คะ..ความสนุกนี่มันอะไรกัน..

lazyskx
Beginner

ตั้งหัวข้อ by FARM on Sun 23 Mar 2014 - 15:15

สนุกมว๊ากครับ หายไปนานผมนึกว่าไม่ได้ทำต่อ

FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by แช่อิ่ม100% on Mon 24 Mar 2014 - 13:08

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านนะครับ OTL
ช่วงนี้ไม่ค่อยแวะมาเพราะอยู่กลุ่มวาดรูปในFace เอาเป็นว่าโยนตูนเปิดตัวละครโดเวียนในกลุ่มให้อ่านนะครัช XD

แช่อิ่ม100%
Beginner

ตั้งหัวข้อ by kloouu001 on Mon 24 Mar 2014 - 22:03

สุดยอดคราบ ซึงจัง อ่านแล้วลื่นดีนะคราบ

kloouu001
Silver Star
Silver Star

birth : 25/11/1994

ตั้งหัวข้อ by kingkingr on Tue 25 Mar 2014 - 16:52

วาดเก่งจังเลยครับ

kingkingr
Socialite

birth : 30/11/1996

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน