CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน)

gingkrab
stang1234
Anomonny
BEGITSU
Grand'PNet
9 posters

Go down

ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน) Empty ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน)

ตั้งหัวข้อ by Grand'PNet Sat 8 Sep 2012 - 18:11

ชื่อ เน็ต
อายุ 15
แนวการวาด:ส่วนใหญ่จะวาด-ลวดลาย-การ์ตูนรองมาจากลวดลาย-อาคารสถานที่เล็กน้อย

ฝึกวาดเรื่องสัดส่วนมังงะนะครับ บางที รูปอาจไม่สมส่วน
เพิ่งลองหัดอัพรูปครับ
แนะนำผลงานมาให้ติชม
ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน) Scaled.php?server=267&filename=imgerl
เนื่องจากลงสีในคอมไม่เป็น เลยไม่มีสีนะขอรับ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย Grand'PNet เมื่อ Sat 8 Sep 2012 - 21:39, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Grand'PNet
Grand'PNet
Socialite

birth : 13/08/1997
Placement : peacefull'sforest

ขึ้นไปข้างบน Go down

ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน) Empty Re: ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน)

ตั้งหัวข้อ by Grand'PNet Sat 8 Sep 2012 - 18:13

เหมือนภาพจะไม่ขึ้น ใครภาพไม่ขึ้น
เอาเมาส์ชี้>open in new tap เอานะคราบ
Grand'PNet
Grand'PNet
Socialite

ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน) Empty Re: ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน)

ตั้งหัวข้อ by BEGITSU Sun 9 Sep 2012 - 0:54

ภาพเล็กไปนะครับ โดยรวมดูดี แต่เส้นหนาไม่มีน้ำหนักครับ น่าจะเพิ่มตรงจุดนี้
BEGITSU
BEGITSU
Silver Star
Silver Star

birth : 22/09/1989

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Sun 9 Sep 2012 - 1:01

ว้าว ยินดีต้อนรับครับ ดูแล้วสวยดี แต่อย่างที่ว่า เสนยังขาดน้ำหนัก ลองวาดให้มีหนักเบา เน้นส่วนที่ต้องการเน้นให้เส้นหนาจะดูดีขึ้นแน่นอนครับ ^^
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

birth : 02/09/1993

http://anomonny.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by Grand'PNet Sun 9 Sep 2012 - 8:08

ตอนแรกที่ผมวาด ส่วนใหญ่จะวาดเป็น แนวลวดลาย(ถมดำเยอะ...) ตอนเปลี่ยนมาวาดการ์ตูนเลยยังไม่ชินนะครับ
อันนี้เป็นผลงานที่เป็น ลายไทยประยุกต์
ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน) Scaled.php?server=29&filename=img0004efo
รูปปลา

ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน) Scaled.php?server=854&filename=img0003rdi
รูปนก

ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน) Scaled.php?server=196&filename=img0005zo
รูปครุฑ

อย่างไรก็...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำขอรับ จะนำไปพัฒนาให้ได้ study
Grand'PNet
Grand'PNet
Socialite

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Sun 9 Sep 2012 - 8:54

หูย สุดยอดเลยค่ะยังกะมืออาชีพ(ท่านปลา นก ครุฑ Cool )
แต่ถ้าเป็นส่วนการ์ตูนล่ะก็ เส้นขาดน้ำหนักดูไม่มีความหนักเบาของเส้น
สัดส่วนผิดเล็กน้อยพอให้อภัยได้ ถ้าลงน้ำหนักมือไม่เก่งก็ขอเเนะนำให้ใช้
ปากกาที่หัวที่มีขนาดต่างกันวาดนะ
อย่างเราใบหน้ากับเเขนใช้สักหลาด 0.1 ผมใช้เจล 0.5 เสื้อผ้ากับลงเขาเล็กๆน้อยๆใช้สักหลาด 0.8
ขาจะใช้สักหลาด 0.3 ไม่ก็ 0.1 เน้อ
แล้วก็เพิ่มเงาสามเหลี่ยมด้วยนะเน้อ จะได้ดูมีมิติขึ้น
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/05/1996
Placement : ม่ายรู้ค่า

ตั้งหัวข้อ by gingkrab Sun 9 Sep 2012 - 10:55

มืิอนิ่งสุดๆ ไปเลย อะ ดูจากรูปลายเส้นแล้วแทบจะไม่พลาดเลย ถ้าไม่มองแบบกะจับผิดนี่เรียกว่าเส้นเนียบโคตรเลยยังได้ ปลื้มจัง
สุดยอดมากเลยครับน้อง

gingkrab
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Sun 9 Sep 2012 - 14:28

ลายไทยสุดยอด

jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by Grand'PNet Sun 9 Sep 2012 - 15:46

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ... Very Happy

ฝากพวกพี่ๆไปชม [Character]CheRa เชระ ของผมด้วยนะครับ

http://ctstudio.all-up.com/t2499-topic

ว่าแต่การแข่ง battle ground นี่แข่งอย่างไรเหรอครับ(รึวาดรูปแข่งกัน555+) ติชมกันหน่อยนะครับ แนะนำตัวเด็กใหม่ขอรับ(แนะนำตัว+ผลงาน) 52600
Grand'PNet
Grand'PNet
Socialite

ตั้งหัวข้อ by aongartist Sun 9 Sep 2012 - 19:01

เอาไป 5 ครับ ลายไทยสุโค่ยมากครับ...สอนผมมั่งจิ...อยากทำเป้นมั่งอ่ะ
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy Mon 10 Sep 2012 - 1:11

สวยมากค่ะ สวยเน้นๆเลย

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

birth : 12/09/1996
Placement : ถามเจ้าตัวก็แล้วกัน ^^

ตั้งหัวข้อ by Kim0ji Tue 11 Sep 2012 - 16:02

ชอบลายไทยมาเลย ทำยังไงอะครับ วาดจากแบบลายไทย หรือวาดเองสดๆเลย สวยมาก

Kim0ji
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Grand'PNet Tue 11 Sep 2012 - 21:25

Kim0ji พิมพ์ว่า:ชอบลายไทยมาเลย ทำยังไงอะครับ วาดจากแบบลายไทย หรือวาดเองสดๆเลย สวยมาก
คือใช้การร่างภาพเป็นแบบคร่าวๆก่อนครับ ส่วนลายละเอียด...ฟรีไสตล์

(ปล.ส่วนเรื่องลายไทย กระหนกอะไรอย่างนี้ มีความรู้อยู่นิดหน่อยครับ
เลยเอามาประยุกต์ได้...)
Grand'PNet
Grand'PNet
Socialite

ขึ้นไปข้างบน