วาดรูปกันนะ

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: วาดรูปกันนะ

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Mon 11 Mar 2013 - 22:19

11/03/2013
สอบวันนี้ สุดๆๆๆๆ
เหนื่อยจนต้องกินยา ...ยา..ยารา...อะไรนะ?ช่างมันเห๊อะ (หมายถึงยาพาราเซตามอล)

เหวยยยยยยย!!

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

birth : 12/09/1996
Placement : ถามเจ้าตัวก็แล้วกัน ^^

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตั้งหัวข้อ by nawapark on Tue 12 Mar 2013 - 0:52

Mommy พิมพ์ว่า:11/03/2013
สอบวันนี้ สุดๆๆๆๆ
เหนื่อยจนต้องกินยา ...ยา..ยารา...อะไรนะ?ช่างมันเห๊อะ (หมายถึงยาพาราเซตามอล)

เหวยยยยยยย!!

ยะ...ยา...ยารา...นะ....(โดนหม่อมโดดถีบขาคู่ waga big oh )
(ภาพนี้วาดเล่นตอนสอบแน่ๆ...!? oh ) (จ๊ากกกกกกกก...!!?? โดนสับหัวแบะ )
ลายเส้นแบบนี้ผมก็ชอบนะครับ แล้วเอามาลงอีกน๊า

nawapark
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1992
Placement : ห้องเช่าครับท่าน...!?

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Tue 12 Mar 2013 - 22:23

ยะ...ยา...ยารา...นะ....(โดนหม่อมโดดถีบขาคู่ waga big oh )
(ภาพนี้วาดเล่นตอนสอบแน่ๆ...!? oh ) (จ๊ากกกกกกกก...!!?? โดนสับหัวแบะ )
ลายเส้นแบบนี้ผมก็ชอบนะครับ แล้วเอามาลงอีกน๊า [/quote]

ยาเหยอออออ ยารา....
วาดทุกเวลาแหละค่าาาาา (เว้นตอนสอบ)
ชอบจริงหรือๆคะ ขอบคุณมากๆค่ะ แล้วจะเอาลงนะคะ Very Happy Very Happy Very Happy

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

Placement : ถามเจ้าตัวก็แล้วกัน ^^

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Thu 14 Mar 2013 - 0:02

วันนี้ทุกคนทำชั้นละลายเลยนคะ ><

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by nawapark on Thu 14 Mar 2013 - 11:04

Mommy พิมพ์ว่า:วันนี้ทุกคนทำชั้นละลายเลยนคะ ><

waga big oh เจอ''สบู่''เลยละลายเลยงั้นเหรอ..!? bakaa

แล้ววาดมาอีกน๊าาาาาาา ...!?

nawapark
Silver Star
Silver Star

Placement : ห้องเช่าครับท่าน...!?

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Thu 14 Mar 2013 - 21:43

nawapark พิมพ์ว่า:
Mommy พิมพ์ว่า:วันนี้ทุกคนทำชั้นละลายเลยนคะ ><

waga big oh เจอ''สบู่''เลยละลายเลยงั้นเหรอ..!? bakaa

แล้ววาดมาอีกน๊าาาาาาา ...!?

แน่นอน เพราะชั้นคงกินถั่วทุกวันไม่ไหวหรอก ฮ่าาาา
ขอบคุณค่ะ tongue tongue tongue

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Meze on Thu 14 Mar 2013 - 23:47

รู้สึกกระทู้นี้จะกลายเป็นกระทู้ไดอารี่ของหม่อมไปแล้วนะเนี่ย ฮาาา มีภาพประกอบด้วยคงจะฮาไม่น้อย

Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Fri 15 Mar 2013 - 22:13

Meze พิมพ์ว่า:รู้สึกกระทู้นี้จะกลายเป็นกระทู้ไดอารี่ของหม่อมไปแล้วนะเนี่ย ฮาาา มีภาพประกอบด้วยคงจะฮาไม่น้อย

อิอิ น่าจะดีนะคะ มีอะไรก็แชร์ได้ สนุกดีๆ Very Happy Very Happy Very Happy

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Fri 15 Mar 2013 - 23:03

15/03/2013
ปิดเทอม และภาระกิจเพื่อพวกพ้องจะดำเนินต่อไป ย่าหหหห์

รักคนที่มองชั้นตอนกินเตี๋ยว (ใครมองแก? - -,)

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Fri 15 Mar 2013 - 23:25

วาดมือสวยดีนะจ๊ะ อิอิ แต่ทำไมแขนขวามันหักอย่างน้านนน (=[]=!!!!

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?

trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Sat 16 Mar 2013 - 0:15

trio-jam พิมพ์ว่า:วาดมือสวยดีนะจ๊ะ อิอิ แต่ทำไมแขนขวามันหักอย่างน้านนน (=[]=!!!!

ฮ่าาาาาาา แก้ไงดี - -
ไว้จะลองวาดไม่ให้มันหัก (เหมือนดั้งคนวาด) นะจ๊ะ
แต๊งค์คร่าาาาา Very Happy Very Happy

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Sun 17 Mar 2013 - 21:58

งิงิ มีป่ะตัวเอง Very Happy

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Wed 20 Mar 2013 - 0:15

เหมือนเด็กประถมเข้าไปทุกวัน (หรือว่าผลงานเด็กจะดีกว่าเรานะ???)

Mommy รักเด็ก ชอบผู้ใหญ่ แต่ไม่ไหวกับรุ่นเดียวกัน // อะไรอ่ะ???
ฝันดีนะคะ

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Natsuo on Wed 20 Mar 2013 - 0:17

ชอบคนซ้ายยย XD
ไม่ได้แวะมานาน พี่หม่อมจำผมได้มั้ยเนี่ยย

Natsuo
Silver Star
Silver Star

birth : 26/01/1998

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Sat 23 Mar 2013 - 20:26

Natsuo พิมพ์ว่า:ชอบคนซ้ายยย XD
ไม่ได้แวะมานาน พี่หม่อมจำผมได้มั้ยเนี่ยย

จำได้สิ (อาจะเลือนลาง เลอะเลือน หลงๆไปบ้าง ฮ่าาาาา)
ดีใจที่ Natsuo ชอบนะจ๊ะ (ได้กำลังใจจากเด็กหนุ่ม ซู๊ตตตต สู้ค่าาาา)
Very Happy Very Happy Very Happy

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by nawapark on Sat 23 Mar 2013 - 21:43

Mommy พิมพ์ว่า:

พะ...ผู้หญิงข้างล่างนั้นสาวแว่นใช่ไหม๊ !!! นะ...น่ารักอ่ะ...!!??

nawapark
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Mon 25 Mar 2013 - 19:09

nawapark พิมพ์ว่า:
Mommy พิมพ์ว่า:

พะ...ผู้หญิงข้างล่างนั้นสาวแว่นใช่ไหม๊ !!! นะ...น่ารักอ่ะ...!!??

ชอบสาวแว่นหรอออ? (ไปหยิบแว่นมาใส่ ฮ่าาาาา)
ไว้จะวาดน้องแว่นลงบ้างจร้าาาาา ขอบคุณมาก Very Happy Very Happy

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Some1 on Thu 4 Apr 2013 - 9:31

ลองใช้ เส้นระดับ สายตากับ เปอเสปคทีฟช่วยในตอนร่างภาพ จะทำให้ภาพมีมิติมากขึ้นครับ รวมไปถึงลองเอากระดาษ กลับข้างส่องกับแสงดู จะทำให้เห็น สมดุลย์ภาพมากขึ้นครับ แต่ชอบคาแรคเตอร์ตัวละครจัง
Ex.
ผมก็ฝึกจากแบบนี้ น่ะครับ เอามาบอกต่อ

Some1
Socialite

birth : 23/02/1981

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Tue 16 Apr 2013 - 19:29

Some1 พิมพ์ว่า: ลองใช้ เส้นระดับ สายตากับ เปอเสปคทีฟช่วยในตอนร่างภาพ จะทำให้ภาพมีมิติมากขึ้นครับ รวมไปถึงลองเอากระดาษ กลับข้างส่องกับแสงดู จะทำให้เห็น สมดุลย์ภาพมากขึ้นครับ แต่ชอบคาแรคเตอร์ตัวละครจัง
Ex.
ผมก็ฝึกจากแบบนี้ น่ะครับ เอามาบอกต่อ

ขอบคุณค่ะ วิธีการของคุณน่าสนใจมาก คาแรคเตอร์ทุกภาพฉันดูภาพจริงแล้ววาดเอาน่ะค่ะ(ดูแล้วแข็งๆ ทำไงล่ะเนอะ ฝีมือมันได้เท่าที่มี ฮ่าาาาา) ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
Very Happy Very Happy Very Happy

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Sun 26 Jan 2014 - 21:16

คิดถึง. อิอิ

https://imageshack.com/i/5si03rj

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by nawapark on Mon 27 Jan 2014 - 21:26

โว๊วววววว !!!
หม่อมกลับมาแบ๊วววววว !?

ยาราไนก๊ะ ?   just_kidding just_kidding oh 

nawapark
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Wed 29 Jan 2014 - 0:43

55555+

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Taimosu on Tue 4 Feb 2014 - 23:12

ชอบรูป Kiss อ่ะ ฟิลดูดีจังเลย แต่เราว่า สัดส่วนยังเพี้ยนๆค่ะ ลองดูเรื่องสัดส่วนเพิ่มเติม
เพราะว่าเส้นสายสวยอยู่แล้วอ่ะ

Taimosu
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Mommy on Fri 7 Feb 2014 - 20:33

ขอบคุณนะคะ เขิลอ๊าาาา  Embarassed Embarassed Embarassed 

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน