CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ผลงานที่ 2 ครับ ไม่ได้อัพนาน (ไปแอบฝึกมา อิอิ) ติชมด้วยครับ

2 posters

Go down

ผลงานที่ 2 ครับ ไม่ได้อัพนาน (ไปแอบฝึกมา อิอิ) ติชมด้วยครับ Empty ผลงานที่ 2 ครับ ไม่ได้อัพนาน (ไปแอบฝึกมา อิอิ) ติชมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by nonnonph Thu 9 Aug 2012 - 21:58

ผลงานที่ 2 ครับ ไม่ได้อัพนาน (ไปแอบฝึกมา อิอิ) ติชมด้วยครับ Scan0001

ร่างภาพน้อยแล้วนะเนี่ย ไปฝึกมาจากหนังสือ How To Draw Manga มาครับ
ติชมด้วย

nonnonph
Beginner

birth : 23/04/1999

https://www.youtube.com/user/NonnoNPH

ขึ้นไปข้างบน Go down

ผลงานที่ 2 ครับ ไม่ได้อัพนาน (ไปแอบฝึกมา อิอิ) ติชมด้วยครับ Empty Re: ผลงานที่ 2 ครับ ไม่ได้อัพนาน (ไปแอบฝึกมา อิอิ) ติชมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by cururu Fri 10 Aug 2012 - 0:48

เหมือนจะ ถือการ์ด ใช่ปะครับ 55

โครงหน้าถือว่าดีครับ สัดส่วนอื่นๆ ต้องแก้ไขเยอะหน่อยครับ ^^

ฝึกต่ออีกหน่อยรับรองปึ้กแน่นอนครับ
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ผลงานที่ 2 ครับ ไม่ได้อัพนาน (ไปแอบฝึกมา อิอิ) ติชมด้วยครับ Empty Re: ผลงานที่ 2 ครับ ไม่ได้อัพนาน (ไปแอบฝึกมา อิอิ) ติชมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by nonnonph Fri 10 Aug 2012 - 10:29

cururu พิมพ์ว่า:เหมือนจะ ถือการ์ด ใช่ปะครับ 55

โครงหน้าถือว่าดีครับ สัดส่วนอื่นๆ ต้องแก้ไขเยอะหน่อยครับ ^^

ฝึกต่ออีกหน่อยรับรองปึ้กแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำติชมครับ สงสัยผมต้องศึกษาเรื่องร่างกายอีกนานเลย แฮะๆ
(ยังไงก็ต้องไปศึกษาจากหนังสือ How to draw manga ต่อไป.... Shocked )

nonnonph
Beginner

birth : 23/04/1999

https://www.youtube.com/user/NonnoNPH

ตั้งหัวข้อ by cururu Fri 10 Aug 2012 - 13:09

ครับ รอดูผลงานต่อไป ^^

ถ้ากำหนดแนวการวาดเป็นของตัวเองได้ ก็จะง่ายขึ้นครับ

ฝึกจาการลอกลายเส้นก่อนครับดีที่สุด นานไปเราจะชินมือแล้วค่อยเพิ่มลายเส้นอื่นๆ เสริมเข้าไปก็ช่วยได้เยอะเลยครับ
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน