คลังรูป No.37 อัพ CG ทับเส้น ติชมด้วยครับ

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ติชมภาพกันหน่อยสิค่ะ T^T อัพงานเพ้นท์ ที่ลองทำดู

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Mon 30 Jul 2012 - 21:10

สวัสดีค่ะ

วันนี้เหมือนเอาภาพมาให้ติชมกัน

รกก็ขอโทษด้วยนะคะ T^T

แก้ไขล่าสุดโดย ไร้นาม เมื่อ Sat 1 Sep 2012 - 9:21, ทั้งหมด 3 ครั้ง (Reason for editing : รูปวาด กากๆเกลือๆ)
ไร้นาม
Socialite

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: คลังรูป No.37 อัพ CG ทับเส้น ติชมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Mon 30 Jul 2012 - 21:35

โอ้รูปไม่ขึ้นครับ *[]*

Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

Re: คลังรูป No.37 อัพ CG ทับเส้น ติชมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by kiraman on Mon 30 Jul 2012 - 21:43

สวัสดีท่านไร้นาม กระผมkiramanยินดีที่ได้รู้จักขอรับ
กระผมก็อยากเห็นภาพเหมือนกัน แต่ภาพไม่ขึ้นเลย
ยังไงก็ช่วยลงเป็นรูปเต็มกับเป็นlinkไว้ด้วยก็ดีนะขอรับ
เวลาภาพไม่ขึ้นจะได้คลิกดูจากlinkได้

kiraman
Socialite

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Mon 30 Jul 2012 - 22:01

ขอโทษค่ะ พอดีมีแต่ภาพที่เคยลงในบล็อกแล้วพอลงลิ้งค์แล้วไม่ติด..ไว้จะวาดภาพใหม่ๆมาให้ติชมนะคะ ภาพนี้ลงในแนะนำตัวแล้ว ขอโทษจริงๆค่ะ
ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by kiraman on Mon 30 Jul 2012 - 22:14

โอ้ว ภาพดูมีเอกลักษณ์ดีนะขอรับ
ชอบภาพที่2 ที่ระบายสีผมด้วย อยากทราบว่าใช้สีอะไรระบายขอรับ?? สีน้ำรึเปล่า?
แล้วก็ ภาพที่2 มีภาพซ้อนด้วย อยากเห็นจัง...
ยังไงก็จะรอติดตามผลงานต่อไปนะขอรับ
พยายามเข้าล่ะ...

kiraman
Socialite

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Mon 30 Jul 2012 - 22:27

ค่ะ สีน้ำ..พอดีถนัดงานสีน้ำมากกว่าสีอื่นๆ(ไม่ได้แปลว่าเก่งค่ะ แค่ถนัด)

รูปนั่นใช้เวลา "เผา" 20 นาทีค่ะ พอดีอยากวาดสีน้ำนะตอนนั้น ฮะๆๆ

ภาพซ้อน...ไว้จะถ่ายมาให้ดูวันหลังนะคะ พอดีมันลงไม่เสร็จ 555+

ขอบคุณมากค่ะ ^^ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ เรีก "ไรท์" ดีกว่าค่ะ ฮะๆ
ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Mon 30 Jul 2012 - 22:29

งานมีเอกลักษณ์ครับผม รู้สึกจะชอบลงสีน้ำนิ ผมเข้าไปดูในอัลบัมมา

รู้สึกจะแขนรีบ ไปหมดเลยแหะฮา

ชอบวาดคนผอมเหมือนผีสินะ แนวผมเลยแต่ผมจะออกแนวผีหล่อฮา

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Mon 30 Jul 2012 - 22:42

-0-!! ผี!! 555+ ค่ะ..ตั้งชื่อแนวที่ไรท์วาดว่า "ดาร์ก โลลิต้า" เพราะชุดมันจะออกแนวนั้น

แต่วาดแบบอื่นก็ได้นะ แต่ชอบแนวนี้สุดๆแล้วล่ะ

ชอบลงสีน้ำค่ะ รู้สึกว่าชอบอะไรฟุ้งๆ(ซ่าน) เพ้อๆ(เจ้อ) สีน้ำตอบสิ่งที่ชอบได้ดีที่สุดค่ะ ^^

ขอบคุณมากเลยค่ะ ลองวาดหลายๆแนวดู รู้สึกว่ายิ่งวาดๆก็ยิ่งเปลี่ยนรายละเอียดไปเรื่อย ฮา

ขอบคุณที่ติชมให้ค่ะ

ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by finel on Mon 30 Jul 2012 - 23:09

ขอชมว่างานสะอาดดีค่ะ
อยากเห็นตัวงานที่ตัดเส้นดูค่ะ
เพราะงานดินสอนี่เราคงคอมเมนท์อะไรมากไม่ได้ 'w'a
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by cururu on Tue 31 Jul 2012 - 6:57

Dark Lolita นี่เอง 55

สาย ดาร์ค ๆ แบบนี้ถูกใจจริงๆ^^
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by stang1234 on Tue 31 Jul 2012 - 17:16

ตัวละครแต่ละตัวสลิมได้ใจค่า ไปเข้าฟิตเนสที่ไหนมารึเปล่า...(โดนชกคว่ำ)
แต่ชอบมากเลยค่ะ ดูดาร์กๆดี(เขียนถูกป่าวหว่า?)
อยากเห็นแบบตัดเส้นมากมายค่า
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/05/1996
Placement : ม่ายรู้ค่า

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Tue 31 Jul 2012 - 23:34

งานดึกๆที่คั่นหนังสือตอน ม.2 ฮะๆๆ ไม่ถนัดสีไม้เลยให้ตายเถอะ
ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by kaminari on Wed 1 Aug 2012 - 13:20

โอ้วว สวยดีนะ น่าจะตัดเส้นหน่อยจะได้ชัดๆขึ้น
kaminari
Silver Star
Silver Star

birth : 06/12/1993

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Thu 2 Aug 2012 - 20:13

อ่า..ภาพออริของตัวเอง มันชื่อ สตาร์ค่ะ มาจากนิยายที่ไรท์แต่งเองเรื่อง No God

อ่า.. CG กากๆ +สีไม้นะ ฮ่าๆๆ

ป.ลิง นี่คือ CG แบบครั้งแรกเลย T^T ติชมด้วยค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย ไร้นาม เมื่อ Thu 2 Aug 2012 - 21:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by FARM on Thu 2 Aug 2012 - 20:57

ผมว่าไม่ควรพูดแบบนั้นนะครับ ถึงจะพูดให้ดูเหมือนว่ายังไม่เก่ง แต่นี้ก็เกินไปนะครับ

ความจริงผมคิดว่าภาพนี้สวยมากครับ อย่าบอกว่าแย่เลยครับ Surprised
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by kiraman on Fri 3 Aug 2012 - 16:49

ดูแล้ว เป็นงานที่แนวดีนะขอรับ
เหมือนเอางานจริงมาทำผสมกับCGในคอมฯ ก็ดูดีไปอีกแบบหนึ่ง
พยายามต่อไปนะขอรับ
งานกำลังดีขื้นเรื่อยๆแล้ว... Very Happy

kiraman
Socialite

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Sun 12 Aug 2012 - 8:47

งานวาดตอนม.2แต่ขุดมาลงสีเมื่อวันที่....

ลงแต่ตัวคน BG...ช่างหัวมันเห๊อะ(เพราะเมื่อยมือมาก)

ใช้เวลาในการเผา 3 ช.ม
ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by cururu on Sun 12 Aug 2012 - 12:21

ภาพดูคล้ายๆ ปกนิยาย เลยนะครับ แบบนิยายเกาหลีประมานนั้น 55

น่ารักดีครับ ขาหลังแอบแปลกเล็กน้อย ^^
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Sun 12 Aug 2012 - 17:58

ฮ่าๆๆ ไม่แอบแปลกหรอกค่ะ แปลกจริงๆแหละ งานเมื่อตอนม.2 ผ่านมา2ปี ฮะๆๆนึกถึงทีไรก็หัวเราะฝีมือตัวเองตลอด...เหมือนรูปหน้าปกนิยายเหรอค่ะ???

ดีจัง...ฮ่าๆๆ

เพิ่งวาดค่ะนี่งานปีนี้วาดฉลองวันแม่เลย พอดีเข้าร่วมกับกลุ่มในเฟสวาดแข่งกัน ฮะๆๆ

ป.ลิง ไม่มีเมาท์ปากกางานมัน..เส้นรกๆจัเลยลบไม่สะอาดสินะ TT^TT

ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by kiraman on Thu 16 Aug 2012 - 22:51

โอ้ว ลงงานใหม่มาแล้ว...
ลงสีสวยดีขอรับ
ภาพล่าสุด มองเส้นไม่ค่อยชัดเลย ถ้าตัดเส้นใ้ห้เข้มอีกหน่อย
คงน่าจะดูดีขึ้นมากเลยขอรับ

kiraman
Socialite

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Thu 16 Aug 2012 - 23:35

ผมเนคุง ยินดีต้อนรับครับ

ดูจากผลงานแล้วผมชอบเส้นแฮะ มันมีสไตล์อย่างบอกไม่ถูก Razz
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Fri 17 Aug 2012 - 13:34

kiraman พิมพ์ว่า:โอ้ว ลงงานใหม่มาแล้ว...
ลงสีสวยดีขอรับ
ภาพล่าสุด มองเส้นไม่ค่อยชัดเลย ถ้าตัดเส้นใ้ห้เข้มอีกหน่อย
คงน่าจะดูดีขึ้นมากเลยขอรับ

ฮะๆ..เป็นคนที่กลัวการตัดเส้นมากเลยล่ะ...เพราะเคยทำงานใหญ่แล้วพอตัดเส้นแล้วเละ...เลยกลัวการลงเส้นเข้มๆเรื่อยมา...

ยังไงก็ต้องพยายามฝึกลงเส้นต่อไปสินะ waiting alone

By~ne พิมพ์ว่า:ผมเนคุง ยินดีต้อนรับครับ

ดูจากผลงานแล้วผมชอบเส้นแฮะ มันมีสไตล์อย่างบอกไม่ถูก Razz

ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ เรียก ไรท์ แล้วกันค่ะ ^^ ขอบคุณที่ชอบกันนะคะ...

ป.ลิงๆ มีสไตล์..อย่างบอกไม่ถูก... hmmm แฮะๆ...อะไรกันน้อ...
ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] on Fri 17 Aug 2012 - 14:03

ผม ปังโย่ ครับ เพิ่งกลับมาอยู่บอร์ดได้ไม่นานเองครับ 55 หายหัวไปนาน
ลงสีเก่งมากครับ ผมลงไม่เป็นเลยสีทุกชนิด 555 มี photoshop อยู่แต่ไม่เคยใช้ลง

สีครับ ลงสกรีนกับเงาอย่างเดียว วาดก็เก่งเลยครับ จะรอดูผลงานต่อไปครับ
[-Commander_PungYo-]
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1993
Placement : Normandy SR2

http://www.facebook.com/sanhawat.taechotirote

ตั้งหัวข้อ by ไร้นาม on Sun 19 Aug 2012 - 8:05

[-Commander_PungYo-] พิมพ์ว่า:ผม ปังโย่ ครับ เพิ่งกลับมาอยู่บอร์ดได้ไม่นานเองครับ 55 หายหัวไปนาน
ลงสีเก่งมากครับ ผมลงไม่เป็นเลยสีทุกชนิด 555 มี photoshop อยู่แต่ไม่เคยใช้ลง

สีครับ ลงสกรีนกับเงาอย่างเดียว วาดก็เก่งเลยครับ จะรอดูผลงานต่อไปครับ

อาดิโอ๊ส! นะคุณปังโย่ เรียกเราว่า ไรท์ เเล้วกัน....ขอบคุณนะขอรับที่แวะมาดูรูปวาดเรา ฮะๆๆๆ อย่าไปเชื่อสิ่งที่ตาตัวเองเห็นสิ นี่มันภาพลวงตา ฮ่าๆๆๆ เราก็แค่...พอทำได้ ฮะๆๆ

ป.ลิง เรานี่สิ สกรีนเอย เงาเอย ไม่เคยฝึกลงเลย ฮาเมน~ เรามาแบ่งความรู้กันเต๊อะ ฮ่าๆๆๆ
ไร้นาม
Socialite

ตั้งหัวข้อ by BEGITSU on Tue 21 Aug 2012 - 1:14

ขอชมว่าคุณเป็นอัจฉริยะด้านการลงสีน้ำมาก เห็นภาพสีน้ำ ทำให้นึกถึง
ED ของ Aquarion ยังไงยังงั้นเลย

แต่...ถ้าจะลงสีอื่นนอกจากสีน้ำ กับภาพล่ะก็ควรจะตัดเส้นก่อนครับ
เพราะภาพที่เป็นดินสอกับการลงสี(นอกจากสีน้ำ) จะไม่เวิร์คอย่างแรง
เพราะบางทีจะทำให้เส้นหายไปเลยครับ เนื่องจากอนุภาคของดินสอ
มันเป็นสีเทาสะท้อนแสงอยู่แล้ว แล้วพอเอามาสแกนหรือถ่ายภาพ
มันจะทำปฏิกิริยากับแสงครับ ผลที่ออกมาภาพแย่กว่าตาเห็น
BEGITSU
Silver Star
Silver Star

birth : 22/09/1989

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน