CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มือไหม่ลองเขียนครับแนะนำหน่อยครับ

4 posters

Go down

มือไหม่ลองเขียนครับแนะนำหน่อยครับ Empty มือไหม่ลองเขียนครับแนะนำหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by micnister Tue 24 Apr 2012 - 10:25

ครับผม เรียกผมว่า moji ละกัลครับ อายุ 15 ปี
เป็นมือไหม่ลองเขียนครั้งแรกเห็นว่าน่าสนใจดี ก้เลยอยากไห้ทุกคนได้ฝากความเห็นไว้หน่อยละกัลครับ
เนื่อเรื้องอาจดูมั่วสลับปนไปมานิสหน่อยนะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ

Operator rush

ในอนาคตอันแสนไกล้นี้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ถูกพัฒนาขึ้นอย่างรวดเร็ว ทั้งตัว os(operator system) ตัวไหม่ก้ถูกเพิ่มขึ้น จากที่มีแค่ window mac linux ก้เพิ่มเป็นอย่างอื่นอีกมากมายไห้ได้เลือกไช้ตี่ที่จริงแล้วโปรแกรมพวกนี้ไม่ได้มาจาก Microsoft apple หรืออะไรพวกเขาแค่ถูกบงการจากกลุ่มhacker กลุ่มหนึ่งที่มีชื่อว่า anonymous และกลุ่มhacker กลุ่มนี้ได้พัฒนาโปรแกรมต่อต้านไวรัสมาเป็นระบบเสมือนจริงอย่างที่ไช้ภาพโฮโลแกรมและพัฒนาต่อจนกลายมาเป็น os ตัวไหม่มีชื่อว่า gearfried และใส่ลงในเครื่องมือ IT ทุกอย่างในโลก ไม่ว่าจะเป็น BB Iphone laptop(notebook) comp รึแม้กระทั่ง Nokia รุ่นเก่า เค้าก้ใส่os ตัวนี้ลงไป โดยวิธีการ Hack แต่วิธีการไช้แล้วแต่ว่าโปรแกรมจะรันเองหรือว่ากดใช้

คืนวันหนึ่งเป็นวันเกิดของ เกียร์ เขาเป็นเด็กม.ปลาย อายุ 17 ปีความใฝ่ฝันของคืออยากเป็นโปรแกรมเมอร์เพื่ออยากที่จะมาเขียนเกม ทำงานเกี่ยวกับเกม (ซึ่งนั่นคงเป็นความฝันแบบเด็กๆ) ในคืนนั้นพ่อของเขาได้ส่งพัสดุมาไห้ ในกล่องนั้นมีของขวัญที่ เกียร์ อยากได้มานาน Notebook M15X SILVER ซึ่งเป็นโน้ตบุ้คที่มีดีไซน์โดดเด่นกว่า dell รุ่นอื่นเป็นไหนๆ และยังหาซื้อได้ยากด้วเช่นเดียวกัน แน่นอนว่า spec ของมันนั้น แรงอย่าบอกไครด้วยจอ แบบ full hd ทำไห้รับชมภาพแบบคมชัด แล้วยังสามารถปรับเป็นภาพแบบ3d ได้อีกในตัวเครื่องมีความเร็วของcore process เป็น แบบ quad core i10 ทำงานแบบ4core เป็นโน้ตบุ้คที่เยี่ยมอะไรเช่นนี้ แต่แล้วเมื่อเปิดออกใช้ เกียร์ใด้สังเกตว่าosของมันไม่ใช่ทั้ง window mac linux แต่มันคือ gearfried เป็น os ที่เขาไม่รุจัก ไม่นานมันก็ปรากฏภาพแบบ 4D นั่นคือระบบ พิเศษของ gearfried เป็นการไช้ os แบบ full HD แล้วยังมีการ์ดจอระดับเยี่ยมรองรับ เพราะงั้นภาพที่ออกมาจะยิ่งมากไปกว่านั้นอีกในขณะเดียวกันก็มี virus ออกมา เป็น “worm” เข้ามาทำร้ายเขา เขาได้แต่หนีจนไม่นานจนเข้าลืมไปว่ามี โน้ตบุ้คอยู่ในมือ เขาลองกดมั่วดู มันกลับกลายเป็น อาวุธไห้กับเขาเป็น ดาบใหญ่ มีชื่อว่า silver blade เขาจึงใช้จัดการกับพวก “worm” ซะ และการต่อสู้ในโลกcyber ที่คอยต่อกรกับกลุ่มไวรัส จะเป็นอย่างไร
ประัมานนี้น่ะครับฝากด้วยนะครับ ^^

micnister
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

มือไหม่ลองเขียนครับแนะนำหน่อยครับ Empty Re: มือไหม่ลองเขียนครับแนะนำหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by Tonmai016 Tue 24 Apr 2012 - 15:36

เอาไปไว้ในห้อง Show off ก็ได้ครับ
Tonmai016
Tonmai016
Silver Star
Silver Star

birth : 13/04/1996
Placement : GespensterDivision

http://tonmai016.exteen.com/

มือไหม่ลองเขียนครับแนะนำหน่อยครับ Empty Re: มือไหม่ลองเขียนครับแนะนำหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by toei Tue 24 Apr 2012 - 17:00

อืมมมม เป็นเรื่องของเทคโนโลยีสินะ

ไอเดียก็ดีนะ แต่ถ้าสำหรับเรามันมีเรื่องน่าคิดอยู่นิดนึง
เอาว่าต่อจากบรรทัดข้างล่างนี้เป็นความเห็นส่วนตัวอะนะ

กลุ่มhacker กลุ่มหนึ่งที่มีชื่อว่า anonymous
ชื่อกลุ่มเชยไปนิดนึงสำหรับกลุ่ม Hacker หรือถ้าอยากยืนยันเอาคำนี้ ก็น่าจะใส่ลูกเล่นเพิ่มซักหน่อย
เช่น suomynona > โซมีโนน่า > โซมินโอน่า(โอ้ยเกาหลีจริง)
หรืออะไรที่ลึกลับกว่านี้(แต่ต้องมีแพทเทิลตามสไตล์ Hacker) ยังมีให้เล่นอีกเยอะ

กลุ่มนี้ได้พัฒนาโปรแกรมต่อต้านไวรัสมาเป็นระบบเสมือนจริงอย่างที่ไช้ภาพโฮโลแกรมและพัฒนาต่อจนกลายมาเป็น os ตัวไหม่มีชื่อว่า gearfried และใส่ลงในเครื่องมือ IT ทุกอย่างในโลก ไม่ว่าจะเป็น BB Iphone laptop(notebook) comp รึแม้กระทั่ง Nokia รุ่นเก่า เค้าก้ใส่os ตัวนี้ลงไป โดยวิธีการ Hack แต่วิธีการไช้แล้วแต่ว่าโปรแกรมจะรันเองหรือว่ากดใช้
จริงๆ เรื่องน่าจะสร้างออกมาให้เขียนเป็น Script เทพได้ก่อนแล้วลงมือถือ แล้วค่อยเป็น OS เทพนะ
แล้วตัวเอกอาจจะเป็นหนึ่งในบุคคลที่ถูกสุ่มมาเพื่อทดสอบ OS เทพก็ได้

เกียร์ เขาเป็นเด็กม.ปลาย อายุ 17 ปีความใฝ่ฝันของคืออยากเป็นโปรแกรมเมอร์เพื่ออยากที่จะมาเขียนเกม ทำงานเกี่ยวกับเกม (ซึ่งนั่นคงเป็นความฝันแบบเด็กๆ)
เด็กๆ เดี๋ยวนี้ก็เขียนเกมอลังการงานสร้างได้นะงับ ;v;
แต่ผู้ใหญ่บางคน ((แบบคนเขียน)) ยังไม่ได้เริ่มลองทำเลย

Notebook M15X SILVER ซึ่งเป็นโน้ตบุ้คที่มีดีไซน์โดดเด่นกว่า dell รุ่นอื่นเป็นไหนๆ และยังหาซื้อได้ยากด้วเช่นเดียวกัน แน่นอนว่า spec ของมันนั้น แรงอย่าบอกไครด้วยจอ แบบ full hd ทำไห้รับชมภาพแบบคมชัด แล้วยังสามารถปรับเป็นภาพแบบ3d ได้อีกในตัวเครื่องมีความเร็วของcore process เป็น แบบ quad core i10 ทำงานแบบ4core
ส่วนตัวไม่ค่อยอยากให้อิงกับผลิตภัณฑ์ปัจจุบันแฮะ น่าจะสร้างแบรนด์ขึ้นมาใหม่เลยดีกว่า เพราะถ้าคนที่มีความรู้ด้าน IT หน่อยนึงมาอ่านจะรู้สึกได้ทันทีว่า... "เวอร์ เป็นไปไม่ได้หรอก" แล้วอาจจะเกิดอาการขัดใจได้
คือด้วยสเปคของตัว NB เองไม่น่าจะรองรับ OS เทพขนาดนั้นได้อยู่แล้วอะนะ ไม่ว่าวิธีใดก็ตาม
หรือถ้าชอบรูปลักษณ์ของ M15X ก็อาจจะแค่บอกว่าหน้าตาเหมือนก็ได้
toei
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by micnister Wed 25 Apr 2012 - 12:56

สำหรับคำแนะนำครับ ^^

micnister
Beginner

ตั้งหัวข้อ by micnister Wed 25 Apr 2012 - 12:57

ขอบคุณมากเลยครับ

micnister
Beginner

ตั้งหัวข้อ by BlackBible Tue 1 May 2012 - 20:40

อ้างอิงความจริงเยอะเลยนะครับ แนะนำให้ใช้ชื่อสมมุติดีกว่า นอกเสียจากว่าจะได้รับสนับสนุนทุนจากบริษัทเหล่านั้นนะครับ

ด้วยความเคารพ
BlackBible
BlackBible
Silver Star
Silver Star

birth : 30/03/1986

http://wott7000.deviantart.com

ขึ้นไปข้างบน