[CFSn] รอบแรก - คู่ที่ 6 ลูกน้ำแมน VS ซานเดรีย กริฟฟิธ, อัลเทียร์ , เอ็ด ฟิสิกส์ [2/2*/2/2] ปิดโหวต

หน้า 7 จาก 8 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [CFSn] รอบแรก - คู่ที่ 6 ลูกน้ำแมน VS ซานเดรีย กริฟฟิธ, อัลเทียร์ , เอ็ด ฟิสิกส์ [2/2*/2/2] ปิดโหวต

ตั้งหัวข้อ by reteospect on Fri 1 Jun 2012 - 21:21

Spoiler:

looknamman
ภาพ 4 เพราะเส้นยังดูแข็งๆ อยู่ ส่วนรายละเอียดฉากหลังมีอยู่ในเกณฑ์ใช้ได้ วาดเส้นได้เข้มดี
เนื้อหา 4 เนื้อเรื่องดำเนินได้ลื่นไหลดีครับ
ตัวละคร 4 วาดได้ออกมาดี ตัวละครมีการแสดงสีหน้าและอารมณ์ได้ดี
เวลา 5 ตรงเวลาครับ
คะแนนพิเศษ 3 ชอบการเปลี่ยนแปลงเป็นเมด

รวมคะแนน 20 คะแนน

rgate
ภาพ 4 มีมุมกล้องหลากหลายดีครับ ชอบเอฟเฟคระเบิดและเส้นสปีด
เนื้อหา 4 มีความต่อเนื่องดี อาจมีสะดุดอยู่ในบ้างเล็กน้อย
ตัวละคร 3 อารมณ์ของตัวละครมีขัดอยู่เล็กน้อย แต่ก็แสดงสีหน้าได้ดีค่ะ
เวลา 5 ตรงเวลาดีค่ะ
คะแนนพิเศษ งดครับ

รวมคะแนน 16 คะแนน

extrakung
ภาพ 5 แรงเงาดีโครต ในเทิร์น2ดูดีขึ้นนะ เทคนิคมุมกล้องใช้ได้
เนื้อหา 4 ความต่อเนื่องพอใช้ครับ ใช้ดราม่าเดิมๆตามแนวโชเน็น
ตัวละคร 4 ตัวละครพริ้วมาก วาดได้ดีเลย
เวลา 5 ตรงเวลาดี
คะแนนพิเศษ 5 มีการพัฒนาการในเทิร์นสอง ชอบการแรงเงาและเส้นสปีดครับ

รวมคะแนน 23 คะแนน

hwhikaru
ภาพ 4 เทคนิคมุมกล้องค่อนข้างหลากหลายค่ะ เส้นสปีดยังมีแข็งๆ
เนื้อหา 5 เนื้อเรื่องมีความต่อเนื่อง อ่านแล้วไม่สะดุดนะ สนุกมาก
ตัวละคร 5 มีการแสดงสีหน้าและอารมณ์ได้ดีตรับ มีการตอบโต้สนทนาที่น่าติดตาม
เวลา 5 ตรงเวลาดีค่ะ
คะแนนพิเศษ งดครับ

รวมคะแนน 19 คะแนน

โหวตให้ เอ็ด ฟิสิกส์ เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย reteospect เมื่อ Fri 1 Jun 2012 - 22:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
reteospect
Socialite

birth : 04/08/1996

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [CFSn] รอบแรก - คู่ที่ 6 ลูกน้ำแมน VS ซานเดรีย กริฟฟิธ, อัลเทียร์ , เอ็ด ฟิสิกส์ [2/2*/2/2] ปิดโหวต

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Fri 1 Jun 2012 - 22:03

เพิ่มเติมอีกนิด

การลงคะแนนโหวต ให้ลงให้ครบทุกคน(รวมถึงบอสด้วย) และเลือกคนที่ได้คะแนนสูงสุดนะครับ

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie on Fri 1 Jun 2012 - 22:04

สนองตัวเอง เน็ตกากอย่าเปิดนา

Spoiler:

Happiiloo_alfie
Shooting Star

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One on Sat 2 Jun 2012 - 0:26

เอาละ อีนี่ช้านโหวตละนะจะนายจ๋า~

เริ่มจาก....

[Boss]ลูกน้ำแมน (looknamman) :

Spoiler:
ภาพ (5 คะแนน) - 4 คะแนน
ภาพสวยมุมกล้องดี แต่ยังค่อยได้ใช้เทคนิคขั้นสูงจำพวก(เช่น สกินโทนหรือแรเงาด้วยคอม)อะไรเป้นที่ชัดเจนนัก เลยให้มากสุดได้เท่านี้แหละ

เนื้อหา (5 คะแนน) – 3 คะแนน
จริงๆไอ้ที่อยู่ๆมีอินเซ๊ปชั่นบอลโผล่มาเนี่ย ถ้าเป็นผู้เล่นคงต้องบอกว่ามั่วมาก งงว่าอยู่ๆมาจากไหนฟร่ะแถมจนแล้วจนรอดก็ยังไม่เห็นมันจะไปอินเซ็ปชั่นใครอะไรที่ไหนเลย แต่ก็ไม่ได้หักอะไรมากเพราะเป็นบอสมีหน้าที่แจกโจทย์ให้คนเล่นเอาไปต่อยอดเอา(แต่ลำพังตัวบอสก็พอจะเล่นอะไรต่อมิอะไรแล้ว สกิลแทบจะไร้ข้อจำกัดเนี่ย) นอกนั้นก็...เนียน

ตัวละคร (5 คะแนน) - 5 คะแนน
ถ้าไม่นับตัวบอสเองแล้ว ก็ยังไม่เห็นหลุดคาแร๊คเตอร์ของตัวละครคนอื่นเลย เรียกได้ว่าทำการบ้านศึกษาตัวของคนอื่นมาดีทีเดียว ฉะนั้นให้เต็ม

เวลา (5 คะแนน) – 5 คะแนน
เทิร์นแรกของ CF รอบนี้เลย จนอยากจะพูดแบบไอ้ปลวกโฆษณาไม้ฝาเฌอร่าตอนโดนเหยียบต้นไม้ว่า “จะรีบไป ‘ตาย’ ...ทีไหน!?” (ใครทันโฆษณานี่มั่งฟร่ะ)

คะแนนพิเศษ (5 คะแนน) - 0 คะแนน
ช่าย...อ่านไม่ผิดหรอก ศูนย์คะแนน เพราะเห็นว่าเป็นบอสเป็นเจ้าบ้านกำหนดโจทย์ได้เสรี เลยต้องต่อให้ผู้เล่นครึ่งลูก และที่สำคัญกิจกรรม CF ทุกชนิดก็มีไว้ให้กำลังใจผู้เข้าเล่นอยู่แล้ว จะอวยสตาฟกันเองก็กระไรอยู่ งานนี้เลยขอละกันนะ(บอสคนอื่นก็เหมือนกัน)

สรุปรวม = 17 คะแนน

ซานเดรีย กริฟฟิธ(mwhikaru) :

Spoiler:
ภาพ (5 คะแนน) - 4 คะแนน
พอๆกับคนข้างบน ไม่ค่อยใช้ลูกเล่นเด็ดๆอะไรมากนัก

เนื้อหา (5 คะแนน) – 5 คะแนน
ยอมรับเลยว่าจะบทฮาก็ฮา ท่านบทบู๊ก็มันส์ และยังผูกเข้ามาในการเล่าเนื้อเรื่องให้ผู้อ่านขำไปเข้าใจสถานการณ์และตัวละครไปได้อย่างเป็นธรรมชาติแบบนี้ นักวาดอย่างท่านนับว่าหาตัวจับได้ยากจริงๆ

ตัวละคร (5 คะแนน) – 3 คะแนน
อันนี้ต้องขอติงนิดนึง ว่าเทิร์นแรกตัวละครตัวอื่นนอกจากตัวละครของตัวเองกับบอสที่ผู้เล่นคนอื่นเหมือนโดนอินเซ๊ปชั่นจนวาดโฉดเกินจริงกันหมดแล้ว ตัวอื่นผิดคาแรคเตอร์กันพอสมควร อัลเทียร์ที่พูดห้วนและดุ เอ็ดที่เลือดร้อนแทนที่จะนิ่งๆ(ตามโปรไฟล์ล่าสุดก่อนเริ่มรอบนี้ไม่ใช่อินโทร) แต่ก็มาเข้าที่เข้าทางในเทิร์นที่สองได้ ฉะนั้นให้ตามนี้

เวลา (5 คะแนน) – 4 คะแนน
ไม่เลทก็ไม่ต้องพูดอะไรกันมาก แต่ก็ไม่ได้เร็วจนประทับใจอะไร ให้เต็มที่ของสปีดคนธรรมดาละกัน

คะแนนพิเศษ (5 คะแนน) – 5 คะแนน
2 เมดในตอนที่ตาลูกน้ำพรรณนาโม้วเอ้ มว๊ากกกก~ โดยเฉพาะเมดซานเดรียซึนๆ มาเป็นแฟนพี่เถอะน้อง~!

สรุปรวม = 21 คะแนน

อัลเทียร์ ดีเอ็กซ์เซีย ออฟ นิวไทป์(rgate) :
Spoiler:

ภาพ (5 คะแนน) - 5 คะแนน
ภาพสวย มุมกล้องดี และที่สำคัญคือ...มีการใช้เทคนิคขั้นสูงอย่างเห้นได้ชัด ในเทิร์นแรกยังพอเป็นพิธี แต่มาเทิร์นสองนี่จัดเต็มซะ...จะโหดไปไหมเพ่~

เนื้อหา (5 คะแนน) – 4 คะแนน
โอเคคิวบู๊ปรกติอ่านมันส์อ่านลื่น แต่ยังไม่ถึงกับมีอิมแพ๊คอะไรเท่าไหร่(ไม่นับเซอร์วิสหนูอัลเวอร์ชั่นผมยาวที่ไม่เกี่ยวอะไรกับการนำเสนอเนื้อเรื่องหลักกับของแถม อันหลังอ่านกี่ทีก็ฮาตกเก้าอี้ทุกที)

ตัวละคร (5 คะแนน) – 4 คะแนน
จะเห็นว่าไม่หลุดคาแรคเตอร์ของคนอื่นเลย ยกเว้นตัวบอสที่โฉดเกินจากโปรไฟล์และหน้านิ่วคิ้วขมวดแม้แต่ในเทิร์นสอง(ถึงได้ว่าโดนอินเซปชั่นกันรึไง ถึงได้นอกจากเจ้าของแล้วผิดกันหมดเลยเนี่ย? ฮ๊ะ?!)

เหมือนคนข้างบน ไม่เลทก็ให้เต็มที่สปีดคนธรรมดา

คะแนนพิเศษ (5 คะแนน) – 5 คะแนน
ให้ 5 เพราะความเนี๊ยบของงานลุ้นๆ ถึงหนูอัลเทียร์เวอร์ชั่นผมยาว+เมดเงียบจะตราตรึงใจหลายๆท่าน แต่บังชอบเมดซึนมากกว่า ว๊า! ฮะๆๆๆๆ

สรุปรวม = 22 คะแนน

เอ็ด ฟิสิกส์(extrakung):

Spoiler:
ภาพ (5 คะแนน) - 3 คะแนน

มุมกล้องอะไรงี้ใช้ได้แล้ว แต่น่าจะใส่รายละเอียดในภาพเพิ่มขึ้นอีกเยอะๆ เพราะหลายช่องนี่โล่งเกินกว่าที่ควรจะเป็น
ถ้าคงระดับเดียวกับตอนที่ทำอินโทรตัวละครคงได้เยอะกว่านี้ และจะให้ดีลบเส้นร่างโครงใบหน้าให้สะอาดก่อนเอามาลงด้วย เพราะมันบ่งบอกถึงความเอาใจใส่ในงานได้อย่างดีเลย(แต่อยากจะอู้ก็ไม่ว่ากัน ฮา~)

เนื้อหา (5 คะแนน) – 3 คะแนน
เนื้อเรื่องยังคงเน้นไปที่บทบีธรรมดาปรกติไม่ได้มีอะไรหวือหวา แต่มาพลาดอีตรงที่เทริน์ที่สองดันมาทิ้งปมเรื่องบอสมีสองคนหรือสองบุคลิคนี่ละ เป้นเทริน์สุดท้ายแต่ค้างปริศนากันแบบนี้นอกจากทำให้คนอ่านงงเต๊กกันแล้ว หากคนที่ต่อเทิร์นไม่ใช่ตัวเราเองจะทำให้เนื้อเรื่องมันแหว่งๆ จบลงไม่สวยอ่านไม่ประทับใจเอาง่ายๆนะเออ

ตัวละคร (5 คะแนน) – 3 คะแนน
นอกจากจะโดนอินเซปชั่นให้บอสโฉดตามสองคนข้างบนแล้ว ซานเดรียยังดูนิ่งๆเฉยๆผิดกับบุคลิคจริงที่เป็นสาวห้าวเลิอดร้อนมาก เลยหักเหลือ 3 นี่ละ

เช่นกัน สปีดคนธรรมดา

พุดตามตรงว่าบังเองจริงๆเชียร์ท่านอยู่ เพราะเข้าใจว่าด้านภาพเราสู้แบบคนบนๆไม่ได้เลย แต่อย่าได้ท้อกับขีดจำกัดแค่นี้ ถ้าตอนนี้คิดว่าเราวาดเก่งเท่าคนอื่นไม่ได้ในตอนนี้ ให้ลองหาจุดเด่นด้านอื่นในตัวเราเองดู จะเป็นเนื้อเรื่องก็ดี ความขยันก็ดี การตีโจทย์เข้าใจความต้องการของคนอ่านก็ไม่เลว ลองเอาให้สุดสักทางคิดว่าท่านก้ไปได้ไกลเหมือนกันละครับ

สรุปรวม = 18 คะแนน

และผู้ที่ได้รับการโหวต...คือ!

Spoiler:
อัลเทียร์ ดีเอ็กซ์เซีย ออฟ นิวไทป์(rgate)

ตามนั้นแหละ

ฮัดช่าห์!!!

แก้ไขล่าสุดโดย Livingdead One เมื่อ Sat 2 Jun 2012 - 8:42, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Livingdead One
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by toei on Sat 2 Jun 2012 - 1:23

เอาล่ะ ซุ่มอ่านมานานขอโหวตบ้างล่ะจ้า

ลูกน้ำแมน [looknamman]
Spoiler:

ภาพ - 4/5 ถ้าตัดเส้นนิ้งๆ จะให้ 5 เลยนะนี่
เนื้อหา - 4/5 เรียบเรียงดี ไหลลื่นๆ แต่น่าเสียดายที่ความสามารถของบอสดันไม่ออกในเทิร์นบอสเอง
ตัวละคร - 5/5 ตรงตามแบบฉบับเป๊ะเลย
เวลา - 5/5 ไวปานติดจรวจ
คะแนนพิเศษ - 4/5 สร้างคาแรกเตอร์มาได้ฮามากๆ
= 22

ซานเดรีย กริฟฟิธ [mwhikaru]
Spoiler:

ภาพ - 4/5 อ่านง่ายดูง่าย
เนื้อหา - 5/5 เอาเต็มไปโลด โหด มันส์ ฮา
ตัวละคร - 5/5 ไม่หลุดคอนเซ็ปสุดๆ
เวลา - 5/5 รวดเร็วมาก
คะแนนพิเศษ - 5/5 ขอเป็นแฟนคลับเลยอะ just_kidding
= 24

อัลเทียร์ ดีเอ็กซ์เซีย ออฟ นิวไทป์ [rgate]
Spoiler:

ภาพ - 4/5 สวยงามจ้า
เนื้อหา - 3/5 เทิร์นแรกเข้าใจดี อ่านง่าย มาอ่านยากเอาเทิร์นที่สอง อ่านวน 2-3 รอบถึงจะเก็ท
ตัวละคร - 5/5 ไม่หลุดคอนเซปต์
เวลา - 4/5 ใช้เวลามากกว่าอีก 2 คนนิดหน่อย
คะแนนพิเศษ - 4/5 หนูอัลน่ารักมากจ๊ะ
= 20

เอ็ด ฟิสิกส์ [extrakung]
Spoiler:

ภาพ - 2/5... สีจ้างจาง...
เนื้อหา - 3/5 อาจจะด้วยสีเส้นที่จาง เลยอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่
ตัวละคร - 4/5 รู้สึกหนูอัลจะหลุดแบ๊วออกมา? รึเปล่า?
เวลา - 3/5 ลงเส้นตายตลอด กลางๆ แล้วกันจ๊ะ
คะแนนพิเศษ - 3/5 ออกแบบตัวละครดี แต่ไม่รู้ว่าเพราะตั้งใจใส่บทให้คนอื่นเยอะไปหรือเปล่า เลยทำให้ตัวเอ็ดเองไม่ค่อยมีบทบาทในเรื่องเท่าไหร่
= 15

ผลสรุปได้ออกมาเป็น ซานเดรีย กริฟฟิธ [mwhikaru] จ๊ะ
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by finel on Sun 3 Jun 2012 - 2:26

มาขอคอมเมนท์ฮับแต่โนโหวตน่อ 'w'a

เริ่มจากบอสเช่นเคย
looknamman
-ตัวงานยังลบเส้นร่างไม่สะอาด ............แค่นี้แหละ
ส่วนเนื้อเรื่อง ยังโยนโจทย์ไม่สะใจเท่าไหร่ ดูเหมือนสกิลจะแปรผันตามการแถ =w=''
เลยดูๆ แล้ว เหล่าบอสนี่ แต่ละคนดูจะคล้ายๆกันหมดอ่ะนะ

mwhikaru
-งานดูสวย เกือบสะอาดแล้ว ............นอกนั้นไม่มีอะไรจะติก็งานค่อนข้างดีมากๆ

rgate
-ยังมีเส้นร่างติดมาเช่นกัน 'w'a แล้วก็อันนี้น่าจะหนักสุดคือ หน้าตาตัวละครยัง
แสดงอารมณ์ดูแข็งๆ ไม่สุดๆ ซักเท่าไหร่เน้อ
มีผสมมาทั้งานมือและงานคอม เปลี่ยนไปๆมาๆ ปรับอารมณ์ไม่ถูกเลย - -a

extrakung
- ดูเหมือนจะรีบทำเลยตีกรอบไม่เรียบร้อย เส้นจางดูยากมาก =x=

/me ดื๊บๆ หากรุนแรงหรือผิดพลาดประการใดห็ขออภัยล่วงหน้าเน้อ

finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by ฮิเดกิ on Sun 3 Jun 2012 - 19:58

ขอคอมเม้นต์โนโหวตจ๊ะ

ลุคคุง
Spoiler:
ด้านภาพ เป็นเส้นเพียวๆไม่ค่อยมีถมดำหรือสกรีน ใช้วิธีสานเส้นแต่ก็ยังสานไม่เป็นระเบียบเท่าไหร่ มีรอยร่างติดมาพอสมควร อนาโตมี่ยังพลาดอยู่หลายๆส่วน
วาดในมุมกล้องระดับสายตาเป็นส่วนใหญ่ ใช้วิธีซูมเข้าออกช่วย ทำให้อ่านไปได้ลื่นๆเรื่อยๆ แต่ไม่ค่อยมีจุดดึงดูด เพราะเล่นเปอกับตัวละครน้อยไปนิดนึงจ๊ะ
มีช่องนึงที่เอ็ด โผล่มาในเทิร์นแรก ช่องนั้นทำให้งานดูดีขึ้นมาจ๊ะ เพราะแอบมีมุมสูงอยู่นั่นเอง

ด้านเนื้อหา เทิร์นแรกค่อนข้างเป็นแบบเทิร์นเปิดทั่วไป คือศัตรูมารวมกัน+ลูกน้ำถูกส่งมา
ส่วนเทิร์นสอง มีการต่อสู้วางแผนในการสู้ ซึ่งเหมาะกับการ์ตูนแอ็คชั่นดี ชอบตรงตัวละครใช้แผนเป็นนี่แหละเป็นพิเศษเลย ส่วนเรื่องชุดเมด ก็เป็นส่วนประกอบเรื่องที่น่าสนใจอย่างหนึ่ง จะขาดก็แต่ตอนจบ
ที่ค่อนข้างบังคับเกณฑ์เนื้อเรื่องไปหน่อย เพราะพลังนั่นออกแนวคล้ายๆภาพลวงตา คือสุดท้ายจะยังไงก็ทำให้หลายๆเทิร์นเป็นภาพลวงตานั่นเอง

ด้านเวลา ส่งเทิร์นตรงเวลา เทิร์นแรก7หน้า อันนี้ถือว่าใช้เวลาเยอะไปนิดหน่อยนะ - เทิร์นต่อมา10กว่าหน้า / 7วัน ถือว่าใช้เวลาได้คุ้มค่าดีกับปริมาณและคุณภาพที่ออกมาครับ

ความประทับใจ คือชอบที่วาดให้ตัวละครสู้โดยมีแผนนั่นเองครับ

ซานเดรีย
Spoiler:
ด้านภาพ สานเส้นเป็นระเบียบกว่าของลุคคุง แต่ก็ยังไม่เป็นระเบียบมากช่องว่างระหว่างเส้นยังไม่ค่อยเท่ากัน เป็นเส้นเพียวๆมีถมดำน้อย อนาโตมี่แม่นกว่าของลุคคุง แต่ก็ปรากฎเบี้ยวอยู่บ้างในบางฉาก
วาดหน้าตรงใกล้ไกลและมีการเล่นมุมกล้องบนอยู่บ่อยๆ เพิ่มความน่าสนใจในเทิร์นได้พอสมควร

ด้านเนื้อหา แทบไม่มีอะไรโดดเด่นออกมาเลย นอกจากการต่อสู้และเทคนิคการต่อสู้ หลักๆคือ ปล่อยสกิลใส่กันนั่นล่ะ ลักษณะนี้ความสนุกในการอ่านการ์ตูนต่อสู้จะเพิ่มขึ้นแต่ด้านเนื้อหาจะไม่เดินเท่าไหร่

ด้านเวลา เทิร์นแรกส่งเร็ว 8หน้า คุณภาพงานก็พอใช้ได้เลยครับ ใช้เวลาได้คุ้มค่าดี เทิร์นต่อมาเต็มเวลา 7วัน18หน้าคุณภาพงานงานก็ใช้ได้เลย อันนี้ก็ใช้เวลาได้คุ้มพอสมควรเลยครับ

ความประทับใจ คงไม่มีส่วนใดประทับใจเท่าการใช้สกิลของตัวละครแต่ละตัวครับ เพราะมันเด่นที่สุดในเทิร์นแล้วล่ะ แต่ส่วนตัวยังรู้สึกว่า อยากได้เห็นอย่างอื่นที่น่าประทับใจยิ่งกว่า

อัลเทีย
Spoiler:
ด้านภาพ เป็นทั้งงานคอมและงานมือ ถ้าวาดมือบ้างวาดคอมบ้างผสมกัน คนอ่านจะเกิดอาการไม่ชินกับลายเส้นอันนี้เรียกว่าค่อนข้างอันตรายเลยทีเดียว งานออกมาเป็นเส้นแล้วปาดโทนซะส่วนใหญ่
มีสานเส้นเป็นบางจุดเรื่อยๆทั้งเทิร์น และถมดำบ้างประปราย ด้านอนาโตมี่ดีเยี่ยม มีเล่นกล้องใกล้ไกล มุมบนมุมล่าง ทำให้เทิร์นลื่นใหล่น่าอ่าน
แต่บางทีบางท่าก็จัดคอมโพสต์ตัวละครไม่เป็นแอ็คชั่นอยู่บ้าง บางช่องรายละเอียดน้อย เป็นเส้นโล่งๆไม่กี่เส้น บางช่องเน้นรายละเอียดมาก อย่างช่องที่แขนพัง
เทิร์นแรกยังเว้นขาวอยู่เยอะ แต่เทิร์นสองปาดโทนและสกรีนโทนจัดเต็ม ฉากแอ็คชั่นและท่าแอ็คชั่นต่างๆดูดีขึ้นกว่าเทิร์นแรกแทบจะเป็นคนละคน

ด้านเนื้อเรื่อง เทิร์นแรกเรียกว่าดำเนินเรื่องไปมาก มากกว่าที่จะเน้นการต่อสู้ มีลูกเล่นสัตว์ประหลาดใช้สกิลนู่นสกิลนี่ในเทิร์น ตอนจบแขนพัง ถือว่าจบเทิร์นได้ดีและน่าตกใจมาก
เทิร์นสอง ออกมากลางๆระหว่างต่อสู้และดำเนินเรื่อง ทำออกมาได้ดีกว่าเทิร์นแรก

ด้านเวลา ต้องบอกว่าตกใจกับปริมาณหน้า/เวลา เพราะหน้าเยอะมาก เทิร์นแรกยังโล่งๆว่างๆเยอะ คุณภาพงานไม่เต็มร้อยเท่าไหร่เพราะจัดเวลาไปลงที่ปริมาณแทน แต่ก็นับว่าคุ้มค่าเพราะเดินเรื่องไปได้ไกลดีครับ เทิร์นสอง ได้ปริมาณหน้าที่น้อยลงกลับเรียกเอาคุณภาพมาได้มาก ทำให้เทิร์นสองดูดีเลยทีเดียวครับ ถือว่าใช้เวลาได้ค่อนข้างคุ้มค่ากับจำนวนหน้าและคุณภาพเทิร์น

ความประทับใจ คือชอบการวาดอนาโตมี่ที่แม่นยำแบบนี้มาก พอมันไม่ค่อยเบี้ยวอาการขัดใจเวลาอ่านคอมิกก็จะน้อยลง ชอบเทิร์นสองที่ลงสกรีนด้วย

อันใหน อ่านแล้วพูดแรงเกินไปก็ขออภัยนะจ๊ะ

ขอแบบทีละคนแล้วกันเนอะ ง่วงจนตาจะปิดแล้ว....ค่อยมาอีดิทต่อนะจ๊ะ
ปล.เรื่องคอนเซปต์ตัวละคร ฮิกคงติไม่ถูกเพราะไม่ได้รื้อดูข้อมูลตัวละครแต่ละตัว คงไม่ว่างพอจะรื้อด้วยล่ะครับ ขออภัยจริงๆ ส่วนเรื่องเวลา ตามที่ให้หัวข้อมา คือ เวลาในการวาด - เวลาในการส่ง

ฮิกตีความว่า ส่งเทิร์นตรงเวลาหรือไม่ และ ใช้เวลาสร้างเทิร์นได้ปริมาณและคุณภาพเหมาะสมหรือเปล่า

ไม่อยากให้มองแค่เลทหรือไม่เลทหรือส่งเร็วหน้าน้อยคุณภาพน้อยก็บวก-ลบคะแนน อันนั้นจะดูแล้วมันผิวเผินไปหน่อยจ๊ะ ฝากพิจารณาด้วยเนอะ
ฮิเดกิ
Golden Star
Golden Star

birth : 16/12/1991

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie on Mon 4 Jun 2012 - 21:13

finel พิมพ์ว่า:
ส่วนเนื้อเรื่อง ยังโยนโจทย์ไม่สะใจเท่าไหร่ ดูเหมือนสกิลจะแปรผันตามการแถ =w=''
เลยดูๆ แล้ว เหล่าบอสนี่ แต่ละคนดูจะคล้ายๆกันหมดอ่ะนะ
Happiiloo_alfie

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Thu 7 Jun 2012 - 10:27

โนเม้นบางส่วนนะ ไม่รุจะเม้นอะไร

ลุค
Spoiler:
ภาพ: 3 คะแนน
- ยังดูเลอะๆอยู่
เนื้อหา: 4 คะแนน
- เรื่องมันส์ดี แต่ดูจะเน้นมันส์อย่างเดียว เลยดูไม่ค่อยหลากหลายในเนื้อเรื่อง
ตัวละคร: 5 คะแนน
- ตรงคอนเสปทุกตัว
เวลา: 5 คะแนน
- ปากบ่นว่าไม่ทันๆ แต่ก็ไม่เลทนะ
พิเศษ: 2 คะแนน
- เทิร์นล้างโลกดี ชอบ*-*

ซานเดรีย
Spoiler:
ภาพ: 4 คะแนน
- เส้นสะอาดตาดีครับ
เนื้อหา: 3 คะแนน
- ค่อนข้างเป็นการ์ตูนพูดมากกว่าการ์ตูนสู้แฮะ

- ทำเวลาดีครับ
พิเศษ: 1 คะแนน
- ชอบบางส่วนในเทิร์น เลยให้*-*

อัลเทีย
Spoiler:
ภาพ: 3 คะแนน
- เนี้ยบดีครับผม แต่หน้าตัวละครตายไปหน่อย
เนื้อหา:  คะแนน

พิเศษ: 3 คะแนน
- อัลเทียร์โมเอ้~~~!

เอ็ด
Spoiler:
ภาพ: 4 คะแนน
- ฝนดินสอเนี้ยบดีครับ
เนื้อหา: 2 คะแนน
- เนื้อหาเหมือนจะยืดมากไปหน่อย ค่อนข้างเปลืองหน้ากระดาษและทำให้ดูน่าเบื่อไปหน่อย
ตัวละคร: 4 คะแนน
- รุสึกบางตัวมันหลุดคอนเสปไปหน่อย...มั้ง

พิเศษ: 0 คะแนน
-

สรุป
Spoiler:
โหวต ซานเดรีย เน้อว
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath on Thu 7 Jun 2012 - 11:05

Comment
ปล. อาจผิดพลาดบางประการเนื่องด้วยประสบการณ์ข้าน้อยยังด้อยเลยขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับในด้านเม้น
Spoiler:

ลูกน้ำแมน (looknamman)
ภาพ 4 งานสะอาด มีการเล่นหลายมุม มีการวาดฉากหลังเข้ามา แต่บางมุมยังดูแข็งไปนิดน่อ
เนื้อหา 4 มีการหยั่งเชิงฝ่ายตรงข้าม+โน้มน้าว ออกแนววางแผน สนุกไปอีกแบบเลย แต่ว่ายังไม่เห็นการใช้ Ultimate
ตัวละคร 5 เก็บรายละเอียดมาโอเชงิ ไม่มีเพี้ยนจากต้นแบบเลย
เวลา 5 อันนี้ผมให้เหมือนๆกันนะถ้าส่งไม่ late ยังไงก็ให้เต็มครับ
คะแนนพิเศษ 5 ชุดเมท!!!!!เป็นดอกไม้ทั้ง 2 ที่ผมประทับใจ กับสกิล Ultimate ครับที่เตะตาผม

ซานเดรีย กริฟฟิธ(mwhikaru)
ภาพ 4 สัดส่วนตัวละครสมส่วนนะครับแต่ว่ามีบางมุมวาดดูเบี้ยวไปนิด ภาพดูรกไปหน่อย ลายเส้นเป็นเอกลักษณ์วาดดูน่ารักดี
เนื้อหา 5 อ่านสนุกนะครับ มีการเล่นมุกข์เอาฮาด้วย เนื้อเรื่องต่อเนื่องจากเทิร์นก่อนได้ลื่นไหลไม่สะดุดดี
ตัวละคร 4 มีหลุดคอนเซปด้านนิสัยเป็นบางครั้งนะฮับ
เวลา 5 ไม่ late ยังไงก็เต็มครับส่วนนี้
คะแนนพิเศษ 5 สำหรับดอกไม้ทั้ง 2 นะครับ คนนึงซึนกระแทกใจไปเต็มๆ คนนึงเหมือนน้องสาวที่แสนดีอันนี้ก็ Impact ผมอีกงานเลย ถ้ามีน้องสาวนิสัยดี(ซึ่งความจริงมันม่ายช่ายนะฮ้าบ ; [] Winkแบบนี้คงสบายใจขึ้นเยอะ = w =

อัลเทียร์ ดีเอ็กซ์เซีย ออฟ นิวไทป์(rgate)
ภาพ 4 งานรกไปนิดนะครับ การเล่นมุมก็โอเชฮับแต่ว่าการเก็บรายละเอียดยังไม่ดีเท่าที่ควร มีการฝึกวาดสิ่งอื่นอย่างเครื่องจักรเข้ามาร่วมด้วย อย่าท้อเน่อของอย่างงี้ฝึกได้ฮับสู้ๆ
เนื้อหา 5 รับเทิร์นต่อเนื่องไม่มีสะดุดนะครับ อ่านสนุกเหมือนกัน = w =
ตัวละคร 4 ตัวละครยังแสดงอารมณ์ทางสีหน้าไม่สุดน่อ ลองหางานมาศึกษาดูฮับจะช่วยได้เยอะเลย
เวลา 5 ไม่ late ให้เต็มเช่นเคยฮับ
คะแนนพิเศษ 3 ชอบตรงปืนใหญ่กับสไนเนี่ยแหละครับ ถ้าศึกษารายละเอียดของจริง+เก็บงานให้เนี๊ยบจะเป็นอะไรที่ดีมากครับ

รวมคะแนน 21 คะแนน

เอ็ด ฟิสิกส์(extrakung)
ภาพ 3 แต่เนื่องด้วยภาพจาง อาจทำให้รายละเอียดบางอย่าง หายไปนะครับ + พื้นหลังค่อนข้างโล่งไปนิดส์นุง เรื่องสัดส่วนกับมุมต้องฝึกฝนเรื่อยๆน่อ
เนื้อหา 3 บทพูดมีไม่มาก การบู๊ยังแสดงออกมาได้ไม่มากอาจเนื่องด้วยภาพจาง
ตัวละคร 3 ยังแสดงอารมณ์ออกมาได้ไม่ดีเท่าไรนะครับ ฝึกเข้าไว้ครับ
เวลา 5 ไม่ late เป็นอันเต็มครับสำหรับส่วนนี้
คะแนนพิเศษ 5 ในเรื่องการสานเส้น+แรเงา ชอบในส่วนนี้แหละครับสานได้โหดดี

ผลโหวตน่อ
Spoiler:
ขอโหวตให้กับ ซานเดรีย กริฟฟิธ(mwhikaru) ละกันครับชอบตรงโอนี่จาง~เนี่ยแหละ da da du du
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by tapana000 on Thu 7 Jun 2012 - 21:11

โหวต only ครับ

[boss]ลูกน้ำแมน (looknamman)
Spoiler:

ภาพ =4
เนื้อหา =4
ตัวละคร =5
เวลา =5
คะแนนพิเศษ =6 (อ่าวให้เกินไม่ได้เหรอ ครัฟ ahh ) งั่น5 ให้5 คะแนน เพราะชอบชุดเมท
มากครับ
รวมคะแนน =23

ซานเดรีย กริฟฟิธ(mwhikaru)
Spoiler:

ภาพ =4
เนื้อหา =3
ตัวละคร =5
เวลา =5
คะแนนพิเศษ =5

รวมคะแนน =22

Spoiler:

ภาพ =3
เนื้อหา =4
ตัวละคร =5
เวลา =5

เอ็ด ฟิสิกส์(extrakung)
Spoiler:

ภาพ =4
เนื้อหา =3
ตัวละคร =5
เวลา =5

โหวต

Spoiler:

[boss]ลูกน้ำแมน (looknamman)

tapana000
Silver Star
Silver Star

birth : 02/02/1992

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Thu 7 Jun 2012 - 23:31

looknamman
ภาพ 5 ลุคไม่พลาดในเรื่องภาพอยู่แล้ว และทำออกมาได้ตามที่คาดไว้จริงๆให้เต็ม
เนื้อหา 5 เนื้อเรื่องให้เต็ม อ่านแล้วเข้าใจง่ายแต่เกือบสะดุดในเทิร์นสอง
ตัวละคร 4 พลาดจุดนี้ไปนิดครับผม
เวลา 5 ตามเวลาที่ว่าไว้
คะแนนพิเศษ 4 ยังคงไม่เต็มที่เท่าไร ในเรื่องโชว์การต่อสู้ฮา

hwhikaru
ภาพ 5 ให้เต็มเลยครับ เพราะมีครบทุกมุมมอง และฉากบางฉากถือว่าทำออกมาได้ดีทีเดียว
เนื้อหา 5 เนื้อเรื่องคงจะต้องเต็มอีกครั้ง อ่านแล้วไม่มีสะดุด
ตัวละคร 5 แสดงออกมาได้ดีครับ
เวลา 5 ตามเวลา
คะแนนพิเศษ 5 ในกลุ่มนี้ผมชอบผลงานคุณ เพราะอ่านง่ายแล้วยังดูแล้วมันระเบียบดีครับ

รวมคะแนน 25 คะแนน

rgate
ภาพ 5 มีหลากหลายมุมและดีด้วยครับ
เนื้อหา 4 มีบ้างจุดที่เหมือนจะทำเป็นหน้าส่วนเกินนะครับ
ตัวละคร 4 อารมณ์ตัวละครบ้างตัวยังดึงออกมาไม่หมด
คะแนนพิเศษ 4 ภาพโดยรวมทำออกมาได้ดีแต่เนื่องจาก ดึงความสนใจไปที่ความน่ารักสินะนิฮา

รวมคะแนน 22 คะแนน

extrakung
ภาพ 3 ชอบการไล่เงา แต่ติดขัดในเรื่องภาพที่ยังโล่งๆ ไม่ค่อยมีอะไรเด่นเท่าไรครับ
เนื้อหา 4 เนื้อหา ถือว่าใช้ได้ดีแต่ติดในเนื่องเทิร์นที่สองที่ลากยาวเกินไป
ตัวละคร 4 อันนี้ถือว่า ทำได้ดีครับ
คะแนนพิเศษ 3 น่าจะขอติในเรื่องเส้นที่บางเกินในเทิร์นแรกแถบจะมองอะไรไม่ออกเลย

สรุป โหวดให้ (hwhikaru) ซานเดรีย กริฟฟิธ

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Fri 8 Jun 2012 - 9:13

โหวตปิดท้าย

looknamman (20)

ภาพ (4/5) ถึงจะวาดเบี้ยวไปบ้าง เพี้ยนไปบ้าง แต่ก็วาดได้ตามมาตรฐานตัวเองดี ฉากอลังการก็วาดได้ดูดี(อินเซปชั่นสเฟียร์) สิ่งที่อยากให้แก้คงเป็นอนาโตมี่ เป็นเรื่องเดียวที่เหมือนว่าลุคยังทำได้ไม่สุด แต่ถ้าเป๊ะเมื่อไหร่ล่ะก็ น่ากลัวแน่ๆ

เนื้อเรื่อง (4/5) ราบลื่นใช้ได้ ต่อเนื่องไม่ติดขัด ถึงจะติดตลกจนดูไม่จริงจังไปบ้างแต่ผมชอบอ่ะ(แหงแซะ เรามันสายเสื่อม ฮ่าๆๆ) มุมกล้องเล่นได้หลากหลายดี น่าเสียดายที่ว่าเนื้อเรื่องค่อนข้างสั้น(แต่ก็กระชับดีนะ) ออกแนวดำเนินเรื่องเพื่อเชื่อมต่อมากกว่า

ตัวละคร (4/5) บางจุดผมว่ามันยังสะดุดๆอยู่ สำหรับการดึงคาแรคเตอร์ของคนอื่น

เวลา (5/5) ไม่เลท ไม่อู้

คะแนนพิเศษ (3/5) เท่าที่ติดตามงานมา ลุคมีความสามารถมากขึ้นเรื่อยๆนะ แต่ไม่รู้สิ ถึงจะมีฉากอลังการออกมาให้เห็น เนื้อเรื่องพลิกไปพลิกมาน่าติดตาม แต่เหมือนว่าความสามารถมันเริ่มทรงตัว ถึงเวลาต้องหาอะไรแปลกใหม่แล้วนะ

------------------------------------

mwhikaru (22)

ภาพ (4/5) วาดสวยใช้ได้ครับ ฉากต่อสู้สวย เพี้ยนบ้างเป็นบางจุด ที่สำคัญผมชอบปิศาจลูกน้ำ(?)มากครับ วาดน่ารัก ฮ่าๆๆ

เนื้อเรื่อง (5/5) สนุกดีครับ มีมุกหยอดบ้าง ไม่ได้สักแต่บู๊ ชอบๆ

ตัวละคร (4/5) การดึงคาแรคเตอร์คนอื่นอีกเช่นกันครับ เหมือนมันหลุดๆไปอยู่

เวลา (5/5) ตามเวลาเด้อ

คะแนนพิเศษ (4/5) ชอบอะไรน่ะเหรอ? ไม่รู้สิครับ(ฮ่าๆๆ) มันมีเสน่ห์อยู่ในตัวมั้งครับ อย่างน้อยก็รู้สึกว่าเทิร์นผู้เล่นของ mwhikaru เป็นคนเดียวที่วาดลูกน้ำแมนได้ใกล้เคียงตัวจริงที่สุด(ที่เหลือทำแต่หน้าเห ียกอ่ะ ไม่หล่อๆ)

------------------------------------

rgate (19)

ภาพ (3/5) จริงๆผมว่า rgate วาดรูปสวยเลยนะ ติดอยู่ที่ว่าวาดสวยเป็นบางจุด อยากให้กระจายความสวยงามนั้นไปยังส่วนอื่นๆบ้างครับ งานจะดูสม่ำเสมอขึ้น

เนื้อเรื่อง (4/5) บู๊ๆๆ แล้วก็บู๊ บู๊สนุกนะ เสียดายที่ว่าพูดถึงตัวละครอื่นน้อยไปหน่อย(โดยเฉพาะในเทิร์นแรก) โยนบทโยนเทิร์นได้ดี

ตัวละคร (4/5) ผมไม่ปลื้มลูกน้ำแมนครับ(ฮา) มันไม่ใช่ลุคอ่ะ! ลุคมันต้องหน้าม่อกว่านี้!! //โดนลุคถีบ

เวลา (5/5) ไม่มีอะไรในส่วนนี้

คะแนนพิเศษ (3/5) คงให้กับหน้าสุดท้ายของเทิร์นแรกครับ วาดรายละเอียดได้โหดหินมา และถ้าสามารถกระจายความโหดนี้ไปยังหน้าอื่นๆได้ ผมเชื่อว่า rgate น่ากลัวกว่านี้แน่ๆ

extrakung (16)

ภาพ (2/5) ภาพค่อนข้างไม่ชัดครับ วาดเพี้ยนเยอะ แต่ก็ยังไม่เลอะมาก(อยู่ในระดับที่ผู้วางเพลิงจัดให้ว่าเผาไฟอ่อนๆ อิอิ)

เนื้อเรื่อง (3/5) นอกจากบู๊ก็ไม่มีอะไรเลย Laughing บางฉากตัดอารมณ์ไวไปหน่อย อยากให้ลองเพิ่มบทอื่นๆบ้าง หรือหากจะเน้นบู๊ก็น่าจะลองเปลี่ยนมุมกล้องให้หลากหลายกว่านี้ จะทำให้ดูมีพลังขึ้น

ตัวละคร (3/5) ผมว่าเพี้ยนเยอะใช้ได้เลยล่ะ อาจเป็นเพราะในเทิร์นนั้นเน้นการกล่าวถึงเอ็ดมากเกินไป ถ้ากระจายบทให้ทั่วถึงกว่านี้ก็น่าจะดีกว่านี้มาก

เวลา (5/5) ทันเวลาทุกเทิร์น

คะแนนพิเศษ (3/5) ผมให้คะแนนความขยันนะครับ แต่ส่วนอื่นๆยังไม่มีอะไรน่าประทับใจมากมาย พยายามเข้าครับ เริ่มต้นได้โอเคแล้ว

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Fri 8 Jun 2012 - 9:33

ผู้ชนะในศึกสี่เส้า ณ หมู่บ้านอันห่างไกลได้แก่...

ซานเดรีย กริฟฟิธ (mwhitkaru)

(ด้วยคะแนนโหวตอันท่วมท้น นำโด่งเลยทีเดียวเชียว)

และผู้ผ่านเข้ารอบสองจากคะแนนรวมได้แก่...

ซานเดรีย กริฟฟิธ (mwhitkaru)

และ

อัลเทียร์ ดีเอ็กซ์เซีย ออฟ นิวไทป์ (rgate)

ขอเชิญผู้ชนะเข้ามารับทราบและวาดเทิร์นปิดได้เลยครับ

trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by mwhikaru on Fri 8 Jun 2012 - 10:13

salute salute salute salute

ขอบคุณสำหรับคำติชม คำแนะนำ และคะแนนโหวตค่ะ
นี่เป็นงานเขียนงานแรกที่ได้รับการแนะนำหลายๆมุมมอง
ทำให้เราเห็นจุดที่ต้องปรับปรุงและจุดที่ต้องเสริมชัดเจนขึ้นเยอะเลยค่ะ

คือว่า อยากจะได้โจทย์/แนวทางในการวาด เทิร์นปิดค่ะ จะต้องมีจุดร่วมกับเทิร์นปิดของกลุ่มอื่นมั๊ยคะ?

แล้วก็... เห็นเขียนชื่อเราผิดกันเป็น hwhikaru (กับ mwhitkaru)
เห็นพิมพ์ผิดกันมาสามสี่คนแล้ว ต้องขอรบกวนแก้ไขชื่อด้วยนะคะ เห็นแล้วงงล์

ขอบคุณค่ะ!

mwhikaru
Silver Star
Silver Star

birth : 25/02/1994

ตั้งหัวข้อ by jackkypran on Fri 8 Jun 2012 - 11:43

ยินดีด้วยจ้า cheers

/นอนรอชมเทิร์นปิด Very Happy
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by looknamman on Fri 8 Jun 2012 - 14:40

ขอแสดงความยืนดีกับทั้งสองคนด้วยนะครับ
ไว้พบกันใหม่ในโอกาสหน้า ผมสนุกมากครับ
ขอบคุณทุกคนที่สละเวลาอันมีค่ามาลงแข่งนะครับ

การแข่งครั้งนี้ทำให้ได้ประสบการณ์ดีๆ มากมายจริงๆ salute
looknamman
Golden Star
Golden Star

birth : 28/06/1995

ตั้งหัวข้อ by extrakung on Fri 8 Jun 2012 - 17:06

ขอบคุณสำหรับคำติครับ ถ้ามีโอกาศได้มาลง CF อีก ผมจะพยายามทำให้ดีกว่านี้ครับ

แล้วก็ยินดีกับพี่นัทและพี่หวานด้วยนะครับ

หวังว่าคงได้มาร่วมงานกันอีกนะครับทั้งสามคน salute
extrakung
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mwhikaru on Fri 8 Jun 2012 - 17:15

extrakung พิมพ์ว่า:ขอบคุณสำหรับคำติครับ ถ้ามีโอกาศได้มาลง CF อีก ผมจะพยายามทำให้ดีกว่านี้ครับ

แล้วก็ยินดีกับพี่นัทและพี่หวานด้วยนะครับ

หวังว่าคงได้มาร่วมงานกันอีกนะครับทั้งสามคน salute

ลืมเลย! affraid

ขอบคุณเอ็กซ์คุง กับคุณนัท และก็คุณลุค ที่ได้แบ่งปันและวาดcfรอบนี้ด้วยกันจนมาถึงตอนนี้นะคะ
เราคงได้เจอกันอีก ว่างๆเห็นนอกรอบกันใหญ่เลยนิ =3=) เค้าก็อยากลองนอกรอบแต่ได้วาดเทิร์นปิดไปก่อน

ปล. เอ็กซ์คุง อย่าลืมไปต่อเทิร์นนอกรอบของเอ็ดกับสองปีศาจสาวด้วยล่ะ รออ่านอยู่นา สู้ๆ!
mwhikaru
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mwhikaru on Tue 19 Jun 2012 - 15:54

ส่งเทิร์นปิดค่ะ (หลังจากหายไปนานเลยทีเดียว)

คำเตือน: เผาเยอะที่สุด วาดเบี้ยวมากที่สุด วาดได้เยอะที่สุดเท่าที่เคยทำมา และ มั่วโฟโต้ช็อบอย่างเอ๋อที่สุด
ไม่เหมาะสำหรับผู้นิยมเสพงานเนี้ยบ(ยืมคำท่านแจมหน่อยค่ะ)

เอาลิ้งค์ไปกิน! waga big

Spoiler:

ตามด้วยเพลงประกอบ

และภาพ! throw out

Spoiler:

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ

แล้วก็แถมของตามรีเควส

Spoiler:

สมใจอยาก

mwhikaru
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Tue 19 Jun 2012 - 16:16

เป็นเทิร์นปิดที่...ถูกใจกระผมมากก!!! มันส์โคตรๆ!! throw out

//ของแถมนั่น.... ขอไม่พูดละกัน
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by toei on Tue 19 Jun 2012 - 16:38

ชอบเทิร์นปิดดดดดดดดดด oh oh oh oh
ปิดได้สมบูรณ์แบบมากกกกกกก

//แอบถูกใจของแถมด้วย ฮาาาาาา
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by runji on Tue 19 Jun 2012 - 16:38

เทิร์นปิดสนุกมากกกกกกกกกกกกก ชอบมากเลยอ่ะ ถึงเส้นจะเผาแต่ก็ไม่ได้มั่วจนอ่านยากอ่ะคะ สรุปคือ ปลื้มมม

ไม่ผิดหวังที่โหวตให้จริงๆค่ะ ^__^

กดรูปแถมแล้ว เอิ่ม..... //ปิดแล้วเดินออกจากกระทู้ไปอย่างเงียบๆ
runji
Silver Star
Silver Star

http://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ตั้งหัวข้อ by extrakung on Tue 19 Jun 2012 - 17:29

ปิดได้เยี่ยมมากเลยฮะ !!

//โดนอัลประครองด้วย อร๊างง
extrakung
Bronze Star
Bronze Star

หน้า 7 จาก 8 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน