[CFSn] รอบแรก - คู่ที่ 5 แจม VS ฮิกกี้, สลาฟ, ริรุ, เนล เฟริโอ่ [2*/2/ถอนตัว/2/1-] ปิดโหวต

หน้า 7 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [CFSn] รอบแรก - คู่ที่ 5 แจม VS ฮิกกี้, สลาฟ, ริรุ, เนล เฟริโอ่ [2*/2/ถอนตัว/2/1-] ปิดโหวต

ตั้งหัวข้อ by runji on Mon 11 Jun 2012 - 23:38

มาโหวตให้ล่ะ ขอเชิญชมรายละเอียได้เลยจ้า

แจม

Spoiler:

ภาพ : งานเผาสมชื่อมือเพลิงมาก เส้นโอเคแล้ว แต่การแรเงาอยากให้ปราณีตกว่านี้เพราะมันทำให้ภาพรวมดูยุ่งเหยิง อ่านยากไปเลยอ่ะจิ ==> 4

เนื้อหา : การเปิดตัวน่าติดตาม การดำเนินเรื่องลื่นไหล เราว่าเรื่องเนื้อเรื่องแจมทำได้ดีอยู่แล้ว การเอามุขล้อเลียนกาตูนส์เรื่องๆอื่นๆในเทิร์นสองก็ทำได้ดี (เพราะตรูรู้จักทุกมุขเลยน่ะสิ - -'') รวมๆแล้วดำเนินเรื่องได้ดี อ่านสนุกเลย ==> 5

ตัวละคร : ตัวละครดำเนินตาม คอนเซป และมีความน่าสนใจ อ่านได้สนุกดีด้วย ==> 5

เวลา : ส่งทันให้คะแนนเต็มหมด ==> 5

คะแนนพิเศษ : เราชอบการดำเนินเรื่องนะ ถึงแม้ว่าบอสมันจะดูเทพจนดูเหมือนปราบยากก็เถอะ แต่มันก็ทำให้ท้าทายผู้เล่นคนอื่น สรุปคือเราประทับใจพอควร ==> 4

คะแนนรวม : 23

เนล เรฟิโอ

Spoiler:

ภาพ : ภาพเล็กไปหน่อย ทำให้ตัวหนังสือเล็กอ่านลำบากอะ ลายเส้นค่อนข้างเรียบร้อย อ่านได้ง่าย เทิร์นแรกช่วงเริ่มสู้กันแบ่งช่องไม่มีเส้นกั้นทำให้ภาพดูติดกันอ่านยากไปเลย ==> 4

เนื้อหา (5 คะแนน) : เขียนได้ลื่นไหลอ่านได้เรื่อยๆ ==> 3

ตัวละคร (5 คะแนน) : แจมหน้าแก่มาก - -'' (จริงๆอายุ 20 ต้นๆเองหรือไงนะ ถ้าจำไม่ผิด ) แต่ตัวละครก็ดำเนินตามคอนเซป พอได้ ==> 4

เวลา (5 คะแนน) : ถึงเทิร์นแรกไม่เลท แต่เทิร์นสองไม่ลงเลย หักแต้มมมมมแบบโหด ==> 1

คะแนนพิเศษ (5 คะแนน) : ควรปรับปรุงเรื่องการใช้ภาษาไทยหน่อย คำว่า "แกทำอะไรฉันไม่ได้ หรอก" , "งั้นเหรอ" , " ด้วยเหรอ " นะจ๊ะ แล้วจะทำให้อ่านได้สนุกขึ้นอีกเยอะเลยทีเดียว ==> 2

คะแนนรวม : 14

ฮิกกี้

Spoiler:

ภาพ : ฟอนท์เล็กทำให้อ่านยาก ภาพสวยอยู่แล้ว จะมีก็เรื่องการแสดงสีหน้าที่ยังออกมาได้ไม่เต็มที่ โดยเฉพาะแจมบางหน้ายังแสดงไม่ออกว่าโกรธหรือ ยิ้มเยาะ เราว่าฮิกกี้น่าจะฝึกเรื่องอารมณ์ของตัวละครเพิ่มนะ ==> 4

เนื้อหา : การดำเนินลื่นไหลได้เรื่อยๆ แต่ยังขาดความสนุก คือมันเรื่อยๆแต่มันไม่มีจุดพีคของเนื้อเรื่องน่ะ ส่วนเทิร์นสองเจอแจมส่งเทิร์นมาโหดด้วย พอบอสเทพมาก ซึ่งดูฮิกก็พยายามดึงเรื่องพลังมิตรภาพมาแก้ แต่เราว่ามันยังรวบรัดเกินไป สำหรับคนที่เพิ่่งมาเจอกันและเนื้อหาตอนต้นของเทิร์นก่อนๆหน้าก็ไม่ได้ดึงว่ามีความสนิทกันขนาดนั้นอะ เลยทำให้ขาดอรรถรสไปหน่อย เราคิดว่าน่าจะตามน้ำไปเลยหรือไม่ก็หาจุดหักมุมที่ surprise กว่านี้ (ประมาณคนอ่านต้องรู้สึกว่าคิดได้ไง) แบบนี้น่าจะเวิร์คกว่า ==> 3

ตัวละคร:ตัวละครดำเนินไปตามบท แต่ก็ยังขาดความน่าสนใจ ฮิกลองเพิ่มมุกตลกแทรกอาจจะทำให้ตัวละครดูมีชีวิตชีวาขึ้นนะ หรือ อย่างสลาฟดูเป็นเด็กซุกซน แต่ในเทิร์นกลับดึงความซนออกมาได้ไม่เต็มที่น่ะ ==> 4

เวลา : ส่งทันให้เต็มหมด ==> 5

คะแนนพิเศษ : ภาพสวย การดำเนินเรื่องลื่นไหล แต่โดยรวมยังไม่ประทับใจมากน่ะ ==> 3

คะแนนรวม : 19

ริรุ

Spoiler:

ภาพ : ภาพเรียบร้อยดี มุมกล้องยังไม่หลากหลายทำให้ภาพยังขาดความน่าสนใจ ลองเล่นพวกมุม perspective ดูจะทำให้ภาพดูน่าสนใจกว่านี้ ตัวละครควรแสดงสีหน้า อารมณ์มากกว่านี้ด้วยนะ หน้ามันดูนิ่งไปหน่อย ==> 3

เนื้อหา : ดำเนินเรื่องได้เรื่อยๆ อ่านได้เรื่อย ๆ ต่อเนื่องพอได้ แต่เนื้อเรื่องเหมือนยังวนๆอยู่กับที่ซะเยอะ ==> 3

ตัวละคร : ตัวละครปกติ พอได้ ==> 4

เวลา : เลทวันนึงหักแต้ม ==> 4

คะแนนพิเศษ : ภาพอ่านง่ายสุดในบรรดาล่ะ กับการดำเนินเรื่องเทิร์นสองที่เขียนได้สนุกดี ==> 3

คะแนนรวม : 17

ข้าพเจ้าจึงขอโหวต แจม ด้วยเหตุผลที่กล่าวไว้ตามข้างบนจ๊ะ

ปล. นี่เป็นความเห็นของข้าพเจ้าล้วนๆ เลยนะ คืออ่านแล้วรู้สึกยังไงก็เขียนไปตามนั้นเลย ไม่ได้เข้าข้างใครแต่ประการใด ถ้าหากนักเขียนไม่เห็นด้วยหรือคิดว่าวิธีที่ตัวเองเขียนถูกต้องอยู่แล้วก็ขอให้เชื่อมั่นในตัวเองได้เลย เพราะนักเขียนจะต้องเอาชนะใจคนส่วนใหญ่ ไม่ใช่แค่เพียงนักอ่านคนใดคนหนึ่งเท่านั้นจ๊ะ ^_^
runji
Silver Star
Silver Star

http://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [CFSn] รอบแรก - คู่ที่ 5 แจม VS ฮิกกี้, สลาฟ, ริรุ, เนล เฟริโอ่ [2*/2/ถอนตัว/2/1-] ปิดโหวต

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Tue 12 Jun 2012 - 21:56

จบไปอีกคู่แล้วววว

บอส แจม
ภาพ 4 ผลงานพี่ยังคงเผาเทพตามฉายานะครับ ภาพไหลแต่ยังติดในบ้างภาพที่มันพันกันมัวมากๆ
เนื้อหา 5 ให้เต็มครับผม เพราะว่าอ่านแล้วไหลสนุกมากๆ
ตัวละคร 5 ตามนิสัยของตัวละครทุกคน
เวลา 5 ให้เต็ม
คะแนนพิเศษ 5 ชอบการเล่นมุกของพี่มา ดักแก่ได้เลยนะเนี้ย
รวม 24

ฮิกกี้
ภาพ 4 ตามนั้น ภาพบางภาพยังเหมือน ตกๆไปบ้าง
เนื้อหา 3 เสันดายจุดนี้ พลาดไปเยอะครับ อ่านแล้วยังติดๆ
ตัวละคร 4 อันนี้ให้เลยละกันตามความเหมาะสม
เวลา 5 MaX
คะแนนพิเศษ 4 เรื่องภาพฮิก วาดได้สวยมากๆ แต่เนื้อเรื่องปรับปรุงนิดๆนะ
รวม 20

ริรุ
ภาพ 3 ตกๆ ขาดไปเยอะนะครับผม
เนื้อหา 2 งงในบ้างจุดเนื้อเรื่องนิ่งมากๆ
ตัวละคร 4 ให้ตรงนี้ครับเพราะไม่ค่อยมีไรมาก
เวลา 4 เห็นเลทนะ
คะแนนพิเศษ 2 ไม่ค่อยมีความประทับใจครับ
รวม 15

เนล
ภาพ 3 ถือว่าอยู่ในระดับกลาง
เนื้อหา 3 งง นะต้องอ่านหลายรอบเหมือนกัน
ตัวละคร 3 ok ครับไม่พลาด แต่ก็ให้ครึ่งๆ
เวลา 3 ให้ในเวลาเทิร์นแรก
คะแนนพิเศษ 0
รวม 12

โหวดเต็มบอสแน่นอน แจม ครับ

Shooting Star
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Wed 13 Jun 2012 - 1:41

แจม
ภาพ 5 ลายเส้นเป็นเอกลักษณ์ดีงับ*-*
เนื้อหา 5 มันส์มาก โดยเฉพาะเทิร์น 2
ตัวละคร 4 คอนเสปตัวละครตรงงิบ แต่เสียที่เล่นมุขจนเสียความเป็นคอนเสปของตัวละครนั้นๆ //นับป่าวฟระ(แอบฮาปนสงสาร)
เวลา 5 ไม่เคยเห็นพี่ทั่นเลทนะ*-*
คะแนนพิเศษ 5 ยกโล่ให้กับมุกอย่างเดียวLaughing

ฮิก
ภาพ 4 สะอาด แต่เสียที่อนาโตมี่บางตัวมันเพี้ยน
เนื้อหา 3 เนื้อเรื่องไม่ค่อยเดินเท่าไหร่
ตัวละคร 2 เหมือนฮิกจะอ่านรายละเอียดตัวละครไม่แตก หรืออาจไม่ได้ถามเพิ่มอะไร
เวลา 5
คะแนนพิเศษ 1 ไม่มีอะไรเป็นพิเศษนอกจากเส้นสะอาดตา*-*

ริรุ
ภาพ 2 ฉากไม่ค่อยตระการตาเท่าไหร่
เนื้อหา 1 เนื้อเรื่องดูวกวน และใช้ช่องเปลือง
ตัวละคร 3 กะเอาฮาซะจนเสียคอนเสปตัวละครอยู่
เวลา 4

เนล
ภาพ 3 ช่องทุกช่องดูเท่าๆกันหมด เลยดูไม่มันส์
เนื้อหา 4 ค่อนข้างโอเคเลยครับ
ตัวละคร 5 ตรงทุกตัวครับ
เวลา 4 เห็นเลทเพราะการบ้าน หยวนให้นิดนึง*-*

โหวตครับพี่น้อง
Spoiler:
ผู้วางเพลิง ครับผม
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by mwhikaru on Sun 17 Jun 2012 - 21:03

มาโหวตค่า!

Boss แจม
ภาพ 4 
เนื้อหา 5
ตัวละคร 4 ริรุดูโหดไปหน่อยอ่ะค่ะ
เวลา 5 
คะแนนพิเศษ 5 เผาสมคำร่ำลือ
รวม 23

ฮิกกี้
ภาพ 4 สวยดีค่ะ
เนื้อหา 4
ตัวละคร 4 
เวลา 5 
คะแนนพิเศษ 5 ให้แด่ฮิกกี้ผู้เสียสละ
รวม 22

ริรุ
ภาพ 4 ลายเส้นดูสะอาดตาและดูง่ายดีค่ะ
เนื้อหา 4
ตัวละคร 4 
เวลา 4
คะแนนพิเศษ 3
รวม 19

เนล
ภาพ 4
เนื้อหา 4 
ตัวละคร 4
เวลา 3 ขาดส่งไปเทิร์นนึง น่าเสียดาย
คะแนนพิเศษ 3
รวม 18

โหวต Bossแจม ค่ะ

mwhikaru
Silver Star
Silver Star

birth : 25/02/1994

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath on Sun 17 Jun 2012 - 22:36

จองกระทู้ไว้ก่อนนะงิพอดีงานเข้าเดี๋ยวกลับมาใหม่ = =
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One on Sun 17 Jun 2012 - 23:13

*เอาคะแนนไปก่อน คอมเมนต์มาทีหลัง*

เริ่มจาก....

[Boss]แจม (trio-jam):

Spoiler:
ภาพ (5 คะแนน) - 4 คะแนน

เนื้อหา (5 คะแนน) – 5 คะแนน

ตัวละคร (5 คะแนน) - 5 คะแนน

เวลา (5 คะแนน) – 5 คะแนน

คะแนนพิเศษ (5 คะแนน) - 0 คะแนน

สรุปรวม = 19 คะแนน

ฮิกกี้ (ฮิเดกิ):

Spoiler:
ภาพ (5 คะแนน) - 5 คะแนน

เนื้อหา (5 คะแนน) – 4 คะแนน

ตัวละคร (5 คะแนน) – 3 คะแนน

เวลา (5 คะแนน) – 5 คะแนน

คะแนนพิเศษ (5 คะแนน) – 5 คะแนน

สรุปรวม = 22 คะแนน

ริรุ( m7799142) :

Spoiler:

เนื้อหา (5 คะแนน) – 4 คะแนน

ตัวละคร (5 คะแนน) – 5 คะแนน

เวลา (5 คะแนน) – 3 คะแนน

คะแนนพิเศษ (5 คะแนน) – 5 คะแนน

สรุปรวม = 21 คะแนน

เนล เฟริโอ่ (superearthty) :
Spoiler:

เนื้อหา (5 คะแนน) – 3 คะแนน

ตัวละคร (5 คะแนน) – 5 คะแนน

เวลา (5 คะแนน) – 2 คะแนน

คะแนนพิเศษ (5 คะแนน) – 3 คะแนน

สรุปรวม = 17 คะแนน

สลาฟ (finel):

Spoiler:
มีซะเมื่อไหร่? Laughing(ถึงจริงๆอยากจะสับอยู่ก็เถอะ...*เก็บปังตอเข้าซอง*)

และผู้ที่ได้รับการโหวต...คือ!

Spoiler:
ฮิกกี้(ฮิเดกิ)

ด้วยเหตุทั้งปวงแล...

ฮัดช่าห์!!!

Livingdead One
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by finel on Mon 18 Jun 2012 - 0:28

;w; หึๆๆๆ เพราะเรารู้ว่ายังไงก็ไม่ว่างทำเทิร์นเต็มที่ไงล่ะบังบัง

ยอมรับเลยว่าด้านเนื้อหาเราค่อนข้างมั่วนะ เอาตัวละคร NPC มาโผล่ในเทิร์นน่ะ
สำหรับเราน่ะง่ายแต่กับคนที่ไม่รู้นี่ก็จะยาก+เขาไม่รู้จักตัวละครเก่าๆด้วย
นั่นคือจุดอ่อนของเรา แถมเผาซะบางจุดดูยาก
หลังๆดูแล้วรู้เลยคับว่าตัวเองยังด้อยในหลายๆจุด ยิ่งจุดไหนไม่ร่างรับรองความเพี้ยนรุนแรง
อย่าได้ทำแบบเราเลยนะเด็กๆ

ชิ่งถอนตัวก่อนเพราะยังไงก็แพ้อยู่แล้วอ่ะนะ !!! ;3;
/me ดิ้นๆ เป็นนกมาโซ

แก้ไขล่าสุดโดย finel เมื่อ Mon 18 Jun 2012 - 3:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath on Mon 18 Jun 2012 - 2:16

Comment
ปล. อาจผิดพลาดบางประการเนื่องด้วยประสบการณ์ข้าน้อยยังด้อยเลยขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับในด้านเม้น
Spoiler:

แจม (trio-jam)
ภาพ 4 สัดส่วนได้ใจไปเลยเน่อ แต่ว่าด้วยความเผาทางลายเส้นเลยต้องลดคะแนนไปอย่างน่าเสียดาย = x =
เนื้อหา 5 555+ โอยเนื้อหาฮาได้ใจมากมีการเล่นมุขดักแก่ด้วยชอบจริงๆ ลุงยามเถื่อน~ XD
ตัวละคร 4 งานนี้เก็บรายละเอียดภายนอกได้ไม่ครบน่าเสียดายตรงนี้เน่อ
เวลา 5 ไม่เลทฉะนั้นจัดเต็ม !!!!
คะแนนพิเศษ 4 ด้วยความเถื่อนดิบๆเยี่ยงนี้+มุขดักแก่ที่ไม่ได้เห็นมานานมาก(เห็นแล้วอยากหามาอ่านจริงๆสมัยนี้เรื่องพวกนี้คงไม่เหลือแล้วไม่ก็หายากมากๆ) เห็นลุงเถื่อนชอบฟัดแบบนี้แล้วอยากนอกรอบมั่กๆ = w =

รวมคะแนน 22 คะแนน

ฮิกกี้(ฮิเดกิ)
ภาพ 4 ภาพสะอาด มุมสวย สัดส่วนโอเชเลยครับอาจมีขาดบ้างนิดหน่อย
เนื้อหา 5 ฮิกกี้ทำเนื้อเรื่องได้ดีฮับ มีการวางแผนเป็นขั้นตอนลึกซึ้งดี = w =
ตัวละคร 4 รายละเอียดเก็บมาดีเลยงิ มีขาดด้านเสื้อผ้าไปนิดส์นุงในบางช่องอย่างน่าเสียดาย = x =
เวลา 5 ไม่เลทให้เต็มครับสำหรับส่วนนี้
คะแนนพิเศษ 4 การวาดสัดส่วนที่เพี้ยนค่อนข้างน้อยกับฉากหลังเน่อ

รวมคะแนน 22 คะแนน

ริรุ(m7799142)
ภาพ 4 มีการใช้ลูกเล่นสกรีนโทน เส้นเนี้ยบสบายตา แต่สัดส่วนต้องฝึกอีกน่อ
เนื้อหา 4 เนื้อเรื่องโอเชละครับ การต่อเทิร์นไหลลื่นแต่มีติดขัดนิดนึงน่อ
ตัวละคร 3 การแสดงออกทางหน้าตาของตัวละครต้องฝึกอีกน่อ และการเก็บรายละเอียดเสื้อผ้ายังขาดหายไปบ้างงิ
เวลา 5 ไม่เลทฉะนั้นให้เต็มนะฮ้าบ
คะแนนพิเศษ 4 เส้นเนี้ยบและมีการเล่นสกรีนโทนเลยให้ในส่วนนี้นะงิ

รวมคะแนน 20 คะแนน

เนล เฟริโอ่(superearthty)
ภาพ 3 สัดส่วนยังต้องฝึกอีกน่อ ลายเส้นอาจดูรกไปนิดส์แต่ก็มีแววพัฒนาได้อีกนะงิ หางานมาศึกษา+ฝึกฝนเยอะๆครับ
เนื้อหา 3 ต่อเนื้อเรื่องได้ดีนะงิแต่ว่าไม่ครบจำนวนเทิร์นเลยต้องลดไปตามเนื้อผ้า
ตัวละคร 4 โออเชฮะเรื่องรายละเอียดเก็บมาได้ดีแต่มีหายไปบางช่อง
เวลา 4 ไม่เลทแต่ไม่ครบเทิร์นเลยต้องลดไปน่อ
คะแนนพิเศษ 4 ชอบหน้าแจมตอนเปิดมาจริงๆดูพลัง K + เถื่อนขึ้นมาโขเลย = w =
รวมคะแนน 18 คะแนน

เอาล่ะ~ผลโหวตคือ....!!!!
Spoiler:
ขอโหวตให้กับ แจม (trio-jam) น่อ~ ฮิกกี้ก็วาดสวยเหมือนกันเลือกยากจริงๆ = = แต่เจอมุขดักแก่เข้าไปเลยขอเลือกพี่ลุง เถื่อน มันส์ ฮา น่อ
ป.ล. อยากรู้จริงๆถ้าเอาลุงยามมาปะทะลุงราธเนี่ย กล้ามชนกล้ามมันจะเป็นเช่นใดหนอ
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Mon 18 Jun 2012 - 8:33

ผู้มีชัยในกองเพลิงได้แก่...

แจม (trio-jam)
...

และผู้ที่ได้ผ่านเข้ารอบสองได้แก่...

ฮิกกี้ (ฮิเดกิ)

ขอเชิญผู้ชนะเข้ามารับทราบและวาดเทิร์นปิดได้เลยครับ

ปล.เล่นเองชงเอง ฮาา

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by m7799142 on Tue 19 Jun 2012 - 12:02

-0- ได้คนชนะแล้วดูจากคอมเม้นต้องไปฝึกเนื้อเรื่องใหม่ 555+
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ
m7799142
Silver Star
Silver Star

birth : 26/08/1994

หน้า 7 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน