ลงงานเล่น ฝากติกันล่วย

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ลงงานเล่น ฝากติกันล่วย

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Sun 12 Feb 2012 - 11:33

ติได้ตามจายชอบฮับ salute

แก้ไขล่าสุดโดย Lord oF Earth เมื่อ Mon 26 Nov 2012 - 22:28, ทั้งหมด 6 ครั้ง

Lord oF Earth
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ลงงานเล่น ฝากติกันล่วย

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow on Sun 12 Feb 2012 - 18:34

ให้ข้อมูลรองเท้ามา แต่ไหงไม่มีข้อมูลแขนที่เตะตาคนดูที่สุดล่ะ=[]=

รู้สึกว่าแขน(ข้างธรรมดนนะไม่ใช่แขนสีขาว)มันดูยาวไปรึเปล่าหว่า แต่ก็ไม่แน่ใจจริงๆแฮะว่าขาสั้นไปหรือแขนสั้นไปหรือว่ามันพอดีแล้ว...(หรือเพราะเป้ากางเกงสูงไป..? ไม่แน่ใจแฮะ)

ก็ ชอบดีไซน์แขนสีขาวดีครับแม้จะเหมือนกับแขนอิโนเซนท์ขั้นแรกสุดของ อเลน วอคเกอร์ใน D.gray-manไปหน่อย
การแสดงอารมณ์หน้าตาก็ใช้ได้เหมือนกัน

ลองตัดเส้นดูครับ

Original_unknow
Silver Star
Silver Star

birth : 27/01/1991
Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Sun 12 Feb 2012 - 19:49

แขนข้างนั้นจะเปลียนไปตามช่วงอายุคับเเละเนื่องจากเจ้าตัวไม่ชอบใช้อาวุดจึงใช้แขนของตัวเองแทนโดยการเปลียนมวลสารที่แขนตนเองจนกลายเป็นกรงเล็บ(ได้ไอเดียจากD.gray-manจิงๆล่ะคับ)เเต่ไม่สามารถทำกลับให้เป็นเหมือนเดิมได้จนกระทั่งเขาอายุ15ปีจึงควบคุมพลังแล้วผนึกแขนตนเองจนกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้แล้วเเต่ยังมีผลึก(แถวๆไหลช่วงต้นแขนอะคับ)คงค้างอยู่ที่แขนแล้วแขนอีกข้างก็เป็นเหมือนกันล่ะคับแต่จะใช้2ข้างต้องเข้าโหมดต่อไปก่อนนี่ละคับข้อมูลแขนมันยาวเลยขี้เกียจเขียน waga big ส่วน แขนอีกข้างที่ดูยาวไปเพราะผมยังกะสัดส่วนไม่ค่อยถูกกำลังฝึกวาดในสมุดมีเส้นคับถ้ามีโอกาศจะเอามาให้ดู hmmm ขอบคุณที่ช่วยติชมนะขอรับ salute (ผมใช้ลูกชิ้นห้าลูกกะสัดส่วนเอาน่ะคับแต่ไม่รู้ทำไม่มันไม่ค่อยตรง) oh

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by nutkey on Fri 24 Feb 2012 - 20:10

เหนเเล้วนึกถึงสมัยก่อนเลยนะนี่ วาดเเบบนี้เหมือนกัน สวยดีครับ broke back

nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Fri 24 Feb 2012 - 21:52

^
เฮ้ย!! ขรี้!!! waga big

แขนข้างซ้ายไม่เป็นธรรมชาติ ลองร่างแขนปกติแล้วเติมรายละเอียดทีหลังดูเอาครับ

prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Tonmai016 on Fri 24 Feb 2012 - 22:41

แขนผมว่าพอได้อยู่นะ แต่ขาสั้นไปนิด

Tonmai016
Silver Star
Silver Star

birth : 13/04/1996
Placement : GespensterDivision

http://tonmai016.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Fri 24 Feb 2012 - 23:42

prim_15505 พิมพ์ว่า:^
เฮ้ย!! ขรี้!!! waga big

แขนข้างซ้ายไม่เป็นธรรมชาติ ลองร่างแขนปกติแล้วเติมรายละเอียดทีหลังดูเอาครับ
ยอมรับเลยคับผมวาดผิดจริงๆลองเก้แล้วแต่เเก้ไม่ถูกเลยลงมันทั้งงี้เลย ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำคับบบบ อีกประมาณ1วันเดียวอัพอีกยังไงก็ฝากติๆกันด้วยฮับ

Silver Star
Silver Star

การกลับมาของตัวครเก่าๆที่ผมคิดไว้

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Sat 25 Feb 2012 - 21:32

เริ่มด้วยรูปแรกก่อน

นี้คือรูปต้นแบบวาดตอนม.1ต่อไปเป็นของม.2

ม.1ดูดีกว่าแฮะ oh
และอีก1ตัวเออช่วยตั้งชื่อให้กันนะคับ
ตอนม.1

และตอนม.2

ติกันด้วยนะคับ just_kidding salute (ตอนม2ตัวนี้ตกรายละเอียดไปเยอะเฮะ)

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by {Merino} on Sat 25 Feb 2012 - 22:07

อั๊ยย่ะ
รูปสองเหมือนอิจิโกะผสมคุณกิน555

รูปสุดท้ายมือขวาแปลกๆนะคะ

{Merino}
Beginner

birth : 25/12/1997
Placement : ห้องนอน ตู้เสื้อผ้า และร้านตุ๊กตา

http://merinodaz.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by FARM on Sat 25 Feb 2012 - 23:40

วาดรองเท้าเหมือนผมเมื่อก่อนเลยอ่ะ=[]= (ข้างนึงไปอีกด้านส่วงข้างนึกก็ตรงมาแล้วมีรอยตรงกลางรองเท้าให้เหมือนว่าเหยียบพื้นอยู่) waga big

FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Sun 26 Feb 2012 - 20:00

FARM พิมพ์ว่า:วาดรองเท้าเหมือนผมเมื่อก่อนเลยอ่ะ=[]= (ข้างนึงไปอีกด้านส่วงข้างนึกก็ตรงมาแล้วมีรอยตรงกลางรองเท้าให้เหมือนว่าเหยียบพื้นอยู่) waga big
ตอนม.1ยังวาดไม่ค่อยเป็นน่ะคับตอนนี้ก็เหมือนกันเหอะๆแล้วก็มือด้วยวาดไม่เป็นอ่าคับแล้วลงมั่วๆให้พอดูได้

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Sun 26 Feb 2012 - 21:08

ขอโทดที่ล่วงเกินพี่เนคุงนะคับแต่ไม่มีไรทำเลยวาดเล่นๆช่วยติกันด้วยคับขอตั่งชื่อภาพนี้ว่า "New skill บีเน่"ลิ้งคับhttp://imageshack.us/photo/my-images/585/img011dp.jpg/

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by jackkypran on Sun 26 Feb 2012 - 21:26

ดูๆไปสกิลนี้คล้ายๆกับกระสุนวงจักรเลยแฮะ

jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Sun 26 Feb 2012 - 21:31

ภาพที่วาดตอน ม.ต้นนี่สัดส่วนดีกว่าผมในตอนนั้นซะอีกนะ =..=+

ส่วนสกิลใหม่บีเน่ดูแล้วนึกถึงกระสุนวงจักรอยู่เหมือนกัน Shocked

By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Sun 26 Feb 2012 - 21:33

อะอย่าจับทางกันสิ oh เอามาจากระสุนกรงจักรนี้ล่ะคับเมื่อวานกลับไปดูนารูโตะตอนเด็กมาเลยคิดได้ "ส่วนไอวงรอบๆนั้นคือวงแหวนเเห่งการลากคับ"จิงๆจะวาดร่าง3แต่ผมวาดเด็กไม่เก่ง

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Fri 2 Mar 2012 - 22:37

อาจจะดูแปลกๆไปนิสนะคับฝากติด้วยนะค้าบบบบบบกำลังคิดว่าจะเอาลงcfดีไหมตัวนี้

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by FARM on Fri 2 Mar 2012 - 23:33

เหมือนตัวที่สู้กับลูฟีในวันพีชเลย= = Twisted Evil

FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Sat 3 Mar 2012 - 7:45

โฮะ มนุษย์เงือกด้วยแฮะ น่าสนนะครับ เอาลงสิ Very Happy

prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Sat 3 Mar 2012 - 12:24

FARM พิมพ์ว่า:เหมือนตัวที่สู้กับลูฟีในวันพีชเลย= = Twisted Evil

ก็ได้ไอเดียจากโฮดี้โจสน่ะคับแต่ว่าลองวาดตามดูแล้วมันไม่เหมือนเลยลองคิดมนุษย์เงือกในแบบตัวเองดู

รอฝีมือมากกว่านี้ผมลงแน่คับ just_kidding

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Sun 13 May 2012 - 23:34

ฝึกๆๆๆ
แปะอีกคร้าบบบบ100ปีมีทีนึง

ฝึกวาดผู้หญิง

รู้สึกว่าวาดอ่อนขึ้นไงไม่รู้แฮะ leave me  alone

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by BitterFile ELL on Sun 13 May 2012 - 23:48

ดูรูปส่วนใหญ่ท่ายืนดูมีชีวิตดีครับ จะมีที่แข็งๆอยู่บ้างแต่ต่อไปต้องพัฒนาขึ้นแน่ๆ Very Happy
สู้ต่อไปครับผม

BitterFile ELL
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Fri 18 May 2012 - 22:49

แหมก็วางนิเนอะ hmmm ไม่ค่อยจะสวยด้วยสิ leave me  alone

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Fri 18 May 2012 - 22:54

ท่าแบบนี้เห็นแล้วนึกถึงพวกหนังจีน กำลังภายใน

ลองศึกษาจากหนังหรือการ์ตูนแนวต่อสู้พวกนี้แล้ววาดตามดูสิครับ อาจช่วยได้ Razz

By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by FARM on Fri 18 May 2012 - 23:44

ตรงศอก ผมคิดว่าน่าจะมีรอบยับหน่อยนะครับไม่งันมันจะเหมือน กำลังเกาหัว

แล้วถ้าผมเดาถูกคือมันหันหลังมา ใช้มัยครับ(- -)/

ถ้างันผมก็คิดว่า น่าจะเลื่อนหน้า ไปทางซ้ายอีกนิส แล้วก็ ให้เติมเงาตรงหน้าทางข้างซ้ายหน่อย จะให้ดูเหมือนหันหน้ามาไงครับ broke back

ถ้าผมพูดอะไรมั่วๆเมาๆ ก็ขออภัย.

FARM
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth on Fri 18 May 2012 - 23:59

ขอบคุณงับแต่เงาเนี่ยวาดไม่เปงหรอก oh

Silver Star
Silver Star

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน