Rebel S. Azbeler กับ ผลงาน CG ผลงานลำดับทีสาม!!!

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Rebel S. Azbeler กับ ผลงาน CG ผลงานลำดับทีสาม!!!

ตั้งหัวข้อ by Rebel S. Azbeler on Sat 14 Jan 2012 - 20:34

สวัสดีฮะ พอดีผมต้องการหาที่สิงสถิตเกี่ยวกับ การวาด+CG เพื่อที่จะศึกษาและฝึกฝนตน และก็มาเจอที่นี้เข้าจาก Google ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยคนนะครับ

เป็นรูปที่ไม่ได้ตั้งใจวาดอะไรมากมายครับ และไม่รู้ด้วยว่าจะวาดตัวอะไร ไปๆมาๆกลายเป็นคิริโนะซะงั้น แถมยังวาดได้ดีกว่าตอนตั้งใจวาดอีก

ตัดเส้นในคอมโดยโปรแกรม SAI ใช้เวลาไป 2ชั่วโมง เกือบๆ 3ชั่วโมงฮะ

ลงสีโดนใช้ SAI ฮะ กว่าจะเสร็จ 7ชั่วโมงครึ่ง เห็นจะได้เฮะ นั่งทำตั้งแต่เช้ายันเย็น ส่วนไหล่ที่หายไปผมลงสีแล้วดูไม่สวยเลย ก็เลยตัดสินใจตัดทิ้งไปฮะ. . .แต่ไม่รู้นึกสนุกอะไรตอนนั้น

ลองตัดเสื้อตรงหัวไหล่ออกฮะ ปรากฎว่า บรรเจิด!!!

และสุดท้ายก็ได้มาเป็นผลงาน CG ผลงานแรกในชีวิต just_kidding

รอยยับที่แขนเสื้ออาจจะดูแปลกๆ เพราะผมลงมั่วๆฮะ ตอนนี้ยังวาดรอยยับของเสื้อผ้าไม่เป็น

แก้ไขล่าสุดโดย Rebel S. Azbeler เมื่อ Thu 2 Feb 2012 - 21:11, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Rebel S. Azbeler
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: Rebel S. Azbeler กับ ผลงาน CG ผลงานลำดับทีสาม!!!

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Sat 14 Jan 2012 - 20:57

มีคนลงสีแบบเดียวกับเราแล้ว เย้

สัดส่วนตัวละครยังไม่ดีด้วยนะครับ หัวโตเกินไป ตัวงี้เล็กเชียว(ถึงจะวาดไม่ถึงครึ่งตัวก็เถอะ)

อยากให้ลองฝึกวาดเต็มตัวในหลายๆมุมดูนะครับ จะพัฒนาได้ดีกว่าการวาดเฉพาะแบบใดแบบหนึ่ง ส่วนเรื่องลงสีต้องทำบ่อยๆ เดี๋ยวก็คล่องเอง

ผมผีหัวหอมครับ ยินดีที่ได้พบปะ

ปล.ถึงจะบอกว่าวาดเล่น ไม่จริงจัง แต่การวาดเล่นทุกวันมันก็คือการฝึกอย่างหนึ่งครับ

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

Re: Rebel S. Azbeler กับ ผลงาน CG ผลงานลำดับทีสาม!!!

ตั้งหัวข้อ by Rebel S. Azbeler on Sat 14 Jan 2012 - 21:14

trio-jam พิมพ์ว่า:มีคนลงสีแบบเดียวกับเราแล้ว เย้

สัดส่วนตัวละครยังไม่ดีด้วยนะครับ หัวโตเกินไป ตัวงี้เล็กเชียว(ถึงจะวาดไม่ถึงครึ่งตัวก็เถอะ)

อยากให้ลองฝึกวาดเต็มตัวในหลายๆมุมดูนะครับ จะพัฒนาได้ดีกว่าการวาดเฉพาะแบบใดแบบหนึ่ง ส่วนเรื่องลงสีต้องทำบ่อยๆ เดี๋ยวก็คล่องเอง

ผมผีหัวหอมครับ ยินดีที่ได้พบปะ

ปล.ถึงจะบอกว่าวาดเล่น ไม่จริงจัง แต่การวาดเล่นทุกวันมันก็คือการฝึกอย่างหนึ่งครับ

ยอมรับเลยฮะ ตอนนี้วาดเป็นอยู่มุมเดียว

Beginner

ตั้งหัวข้อ by zilver0 on Sat 14 Jan 2012 - 21:18

ตัวละครตัวนี้ คิริโนะ ของ Ore Imouto ซินะ?

ยินดีต้อนรับครับเรียกว่า ซิล ตามแอดเคาท์เลย

งานสวยดีครับ ฝึกเรื่อยๆ ไม่ต้องรีบเดี๋ยวก็เก่ง
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by ShadowCall on Sat 14 Jan 2012 - 22:19

เงาดำฮับ ยินดีต้อนรับครับ

มีคนเคยบอกใว้ว่า "การเริ่มต้นคือการพัฒนา" ครับ
ShadowCall
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Sun 15 Jan 2012 - 0:46

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ Very Happy

ผม พริม ยินดีที่ได้รู้จักมักจี่ครับ Smile

พี่แจมพูดหมดแล้ว คงไม่ย้ำอะไรมากล่ะครับ=w=
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Rebel S. Azbeler on Sun 15 Jan 2012 - 12:52

ผลงาน CG ลำดับที่ 2

รูปนี้ไม่ได้วาดเอง เอามาจากไหนก็จำไม่ได้ ใช้เวลาลงสีไป 5ชั่วโมงกว่าๆ

เป็นงานที่จืดแสนจืด เพราะไม่ได้ตัดเส้นในคอม เลยต้องลงสีบางๆ เพื่อรักษาเส้นเดิมเอาไว้

ลองใส่ Effect เพิ่มดู ก็ขอจบผลงานลำดับที่ 2 ไว้แต่เพียงเท่านี้ฮะ ก่อนที่จะเละเทะไปมากกว่านี้ bakaa

และก็ยินดีที่ได้รู้ทุกท่านครับ เรียกผมว่านีทก็ได้ just_kidding

Beginner

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Sun 15 Jan 2012 - 13:13

ภาพดินสอดูมีพลังมากฮับ Very Happy

แต่เสียดาย CG เกือบดีแล้วเชียว ตกม้าตายเอาตรงออร่าเหลืองๆ waga

ไม่เป็นไรครับ ผิดเยอะ ได้ประสบการณ์เยอะครับ
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl on Sun 15 Jan 2012 - 14:12

การวาดหน้าตรง บางคนยังวาดออกมาหน้าเบี้ยวก็เยอะนะจ๊ะ
แต่ทำออกมาได้เพี้ยนน้อยมากเลย ดีแล้วจ้ะ

จากนี้ก็ค่อยๆฝึกเก็บชม.บินไปเรื่อยๆ วาดไร้สาระ จะดีไม่ดี ก็วาดมาเถอะจ้ะ
มาให้คนที่นี่ช่วยดูก็ได้นะ ดูคนเดียวมันเปล่าเปลี่ยวใจน้า ฮา~!

สำหรับCG วาว่าไม่สันทัด /ออกตัวเลย
แต่เรื่องวาด ก็พอจะช่วยได้บ้างจ้ะ
/ไม่ถึงขั้น แต่ช่วยบอกได้บางจุดอ่านะ ยินดีเสมอจ้า

จะตามมาชมเรื่อยๆนะจ้ะ นีทคุง
ปล.ชอบรูปที่เอามาลงสีจังแฮะ รายละเอียดดินสอสุโค่ยมากเลยอ่ะ ว่างๆไปหามาลงสีเล่นบ้างดีกว่า Very Happy

PoJeaWa LittleGirl
Shooting Star
Shooting Star

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by jackkypran on Sun 15 Jan 2012 - 19:39

หวัดดีครับ ผม แจ๊กกี้ เน่อ

แรกก็อย่างนี้แหละแต่ก่อนผมก็วาดเป็นมุมเดียวหน้าตรงนี่แหละ
แล้วก็ฝึกๆ วาดๆ เดี๋ยวก็เก่งขึ้นเอง
ส่วนเรื่อง CG นี่ยังด้อยฝีมือเหมือนกันคงติอะไรให้ไม่ได้มาก แต่ตรงไฟที่มือสวยดี

ยินดีต้อนรับจ้า
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by Rebel S. Azbeler on Thu 2 Feb 2012 - 21:11

สวัสดีครับทุกๆท่าน หายหัวไปเสียนาน ขอเริ่มผลงานลำดับที่สามเลยนะครับ salute

-Concept-บ้าๆบอๆ
เป็นงานที่ได้รับ Concept มาว่า ให้ ออกแบบ,สร้าง ตัวละครบ้าๆบอๆ ใครจะรู้ว่าการออกแบบตัวละครให้มันดูบ้าๆบอๆมันจะยากขนาดไหน ทำยังไงให้มันดูบ้าๆบอๆ จะทำยังไงให้คนดู ดูแล้วรู้ทันทีว่านี่มันบ้าๆบอๆ ผมไม่มีความสามารถที่จะทำจริงๆ

-ลองเปลี่ยนแนวคิดจากการออกแบบ เปลี่ยนเป็นการดัดแปลง?
แต่ถ้าลองเอาตัวละครที่เป็นที่รู้จักกันดีอยู่แล้วมาดัดแปลงหล่ะ? มาเป็นลุคเปลี่ยนบุคลิกให้มันสุดโต่งทิ้งแนว ไปจากแนวเดิมๆ จึงทำให้เกิดเป็นงานชิ้นนี้ขึ้นมานี่แล บ้าบอสมใจยัง?

-เรื่องเวลาการทำงาน
ไม่ได้ดูนาฬิกาเลยตอนที่ทำ แต่ไม่ต่ำกว่า 11 ชั่วโมงแน่นอน
ขอตั้งชื่อภาพนี้ว่า - Doraemon Orochi -

-เนื้อเรื่อง (ลองตั้งพล็อตเนื้อเรื่องจากภาพดู)
เมื่อโลกถึงคราววิกฤติ ในยุค ศรรตวรรษที่ 55 จอมมารโดเรม่อนที่มาจากดาวโคเรมี่ หมายที่จะทำลายล้างโลก!!!! กองทัพทั่วทั้งโลกต่างก็ร่วมมือกันแต่ก็มิอาจต้านทานไว้ได้ เหลือแสงสุดท้ายเพียงหนึ่งเดียว ที่จะสามารถต่อกรกับจอมมารโดเรม่อน ที่จู่ๆก็ประกฏตัวออกมาท่ามกลางแสงสว่าง และดูเหมือนจอมมารโดเรม่อนจะรู้จักกลุ่มคนเหล่านี้ดี....กลุ่มคนเหล่านั้นก็คือเหล่าเด็กชายที่เดินทางมาจาก ศรรตวรรษที่ 20!!! 20th Century Boys ศึกหมาวิบัติจอมมารโดเรม่อนถล่มโลก!!! just_kidding

เผื่อมีคนสงสัย ทำไมถึงเขียนลงไปว่า 20th Century Boys พอดีตอนวาดเสร็จ แล้วมันนึกถึงปกเรื่อง 20th Century Boys หน่ะครับ เลยเขียนลงไปซะเลย ทำเหมือนโปสเตอร์หนัง

- ก็จบแล้วกับผลงานลำดับที่สาม และก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลามารับชมโดเรม่อนของผมครับ

Beginner

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน