CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ

kaminari
classic7
extrakung
PriNceSs_Z
natee
reteospect
hiruna454
Livingdead One
nutkey
Never_Wrath
Guncon
Angel_Benten
yee_fon
YunozukaE
Red_Romanov
MayMeeNa
ฮิเดกิ
looknamman
Tonmai016
Sekai
PuzZ
UnderScore
kabuto321
kulthawat
shionvs
PoJeaWa LittleGirl
Eyrex
Natsuo
WoRLDLeSS♥
MikZ
humma54
[-Commander_PungYo-]
Tamaota
jackkypran
superearthty
finel
mynamekor
FARM
Meze
runji
vantimiglia
faren
opramama
tounzaba
TataKikunG
Original_unknow
zilver0
By~ne
prim_15505
trio-jam
54 posters

หน้า 9 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Go down

[CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 9 Empty Re: [CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ

ตั้งหัวข้อ by looknamman Thu 22 Dec 2011 - 18:15

เป็นคอมเม้นท์ที่สุดยอดมากๆครับ และแอบเห็นด้วยในหลายๆกรณี

ทีนี้ผมจะมารอลุ้นว่าใครจะได้ปิดเกม อ่ะฮ่ะๆๆๆๆ
looknamman
looknamman
Golden Star
Golden Star

birth : 28/06/1995

ขึ้นไปข้างบน Go down

[CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 9 Empty Re: [CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 24 Dec 2011 - 0:06

ขยายเวลาโหวตไปอีกหนึ่งวัน ด้วยเหตุผลว่าคืนพรุ่งนี้ไม่ว่างมาปิดโหวต Laughing

สิ้นสุดการโหวต
25 ธันวาคม 2554

trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Sun 25 Dec 2011 - 9:59

โอ้ว ได้เวลาโหวตแล้วสินะ ...แวะมาเลทนิสนึง...

ก่อนอื่นขอบอกว่าเป็นคู่ที่CF ที่มันส์ที่สุดและน่าประทับใจที่สุดของบอร์ดนี้เลยก็ว่าได้
เป็นคู่ตำนานของ 2.5 ยกให้เลยสิบกระโหลกทั้งคู่ แต่ละคนบ้าพลังใส่แหลกกะผลงาน
ของตัวเองทั้งนั้น

พูดถึงข้อเปรียบเทียบนะคับ

เรื่องเนื้อเรื่อง
ทั้งคู่เขียนเรื่องโดยมีการตกลงกันมาก่อนแล้วก็ไม่เอียงเอนฝ่ายใดมากไป
ได้อย่างสมดุลมาก แถมมีการต่อเรื่องที่สนุกได้สูสีเลยทีเดียว ด้านเนื้อหา
ในแต่และพาทต้องยกให้บีเน่คับ แต่ถ้าคนที่ต่อเรื่องได้ดีเยี่ยมต้องยกให้พริม
นับว่าฝีมือสูสีกันมากในเรื่องนี้

เรื่องลายเส้น
เดิมทีลายเส้นทั้งสองคนมีความเป็นเอกลักษณ์มาก แต่ถ้าพูดถึงฉากเอฟเฟ็คทั้งหลาย
ผมว่าบีเน่เหนือกว่าพริมอยู่นะครับ แม้เอฟเฟ็คของพริมจะดูดีอยู่แล้ว แต่ถ้าเอามามอง
ดูกันดี พริมยังใช้เส้นเอฟเฟ็คได้จืดไม่ค่อยน่าสนใจ แต่เรื่องแพทเทรืน์ของช่อง
พรืมก็ทำได้ดีมากไม่แพ้บีเน่

ความชอบส่วนตัว
บอกตามตรงผมชอบงานของทั่้งคู่มากคับ วาดเร็ว บ้าพลัง สนุกมันส์ทุกหยดจริงๆ
อยากเห็นCF มีคู่มันส์ๆแบบนี้เกิดขึ้นอีก แต่ผมคงไม่ไหว เพราะขี้เกียจไป เหะๆ

โหวตตตตตตตตตตตตต!!!!
Spoiler:
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by TataKikunG Sun 25 Dec 2011 - 16:02

อยากให้พริมใจจะขาด แต่บีเน่ เท่สะใจดี ขอโหวตให้ บีเน่คับผม
TataKikunG
TataKikunG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 22/06/1996
Placement : student

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Sun 25 Dec 2011 - 18:35

มันส์(และ)เยอะ มากกกกก!!! throw out
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 25 Dec 2011 - 22:05

ขอโหวด บีเน่ ครับผม สั้นๆง่ายๆได้ใจความ (ไม่มีอะไรจะอธิบายT-T)
mynamekor
mynamekor
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 25 Dec 2011 - 22:59

ก่อนอื่นขอกล่าวชมเชยในฐานะผู้จัด CF2.5 ว่าเพราะคู่นี้จริงๆ ที่ทำให้ซีเอฟครั้งนี้มาได้ไกลถึงขนาดนี้ ทั้งที่เดิมทีตั้งใจให้เป็นแค่การแข่งขันที่มีเพียง "เริ่ม", "สู้", "จบ" เหมือนครั้งที่ผ่านๆมา อนึ่งเพื่อลบล้างความรู้สึกติดค้างจากครั้งก่อนๆ(ขอละไว้ในฐานที่เข้าใจ)

ไม่รู้ว่าใครจะคิดหรือรู้สึกอย่างไร แต่ในตอนนี้ เนกับพริมเรียกว่าเป็นไอดอลของซีเอฟบอร์ดเราเลยก็ว่าได้ ด้วยความบ้าพลังที่อัดกันไม่ยั้งยิ่งกว่าดราก้อนบอล โม้สาด(ขออภัย)ยิ่งกว่าบากิ ครบรสยิ่งกว่าต้มยำกุ้ง(ทำไมต้องต้มยำกุ้ง?) ขอให้คงมาตรฐานนี้เอาไว้ให้ดี และต่อไปขอให้มีพัฒนาการที่ดียิ่งขึ้นด้วย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

"วิจารณ์มั่ง"

**ขอออกตัวก่อนนะครับว่ามาตรฐานของผมมันไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านชาวช่องเท่าไหร่ บางอย่างอาจจะขัดหูขัดตาคนอื่นบ้าง หรือขัดใจเจ้าตัวทั้งสองคนบ้าง ผมต้องบอกตรงๆว่า "โคตรหนักใจ" กับการตัดสินคู่นี้จริงๆครับ แต่ในเมื่อผมสัญญาแล้วว่าจะร่วมตัดสิน ก็จะทำตามคำพูดให้ดีที่สุดครับ**

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เราจะไม่พูดถึงความสวยงามกัน เพราะอย่างที่ผมได้สร้างมาตรฐานเอาไว้ตั้งแต่ต้นแล้วว่า "ไม่เน้นความสวยงาม" เพราะฉะนั้นข้ามไปได้เลยกับเรื่องนี้ แต่ถ้าจะพูดถึง ทั้งคู่ทำได้ดีในส่วนนี้อยู่แล้วครับ หากแต่เนจะมีภาษีที่ดีกว่าค่อนข้างมาก (นี่เป็นสาเหตุหนึ่งที่ผมไม่นำระบบตัดสินแบบแบ่งส่วนมาใช้ เพราะผมเห็นว่าการตัดสินโดยให้คะแนน "ความสวยงาม" นี่แหละ ทำให้ผู้เล่นซึ่งวาดเนื้อเรื่องได้ดีมาก ต้องมาแพ้พวกสวยแต่เส้นไม่เน้นเนื้อเรื่องมานักต่อนักแล้ว)

"ส่วนของเน"

ชอบในความบ้าพลังของเนมาก เนื้องานแสดงถึงความมุ่งมั่นตั้งใจได้เป็นอย่างดี ถึงจะบอกว่าเผาก็เถอะ(แต่ดูยังไงก็ไม่เผาอ่ะ เมื่อเทียบกะข้อย ฮาาา) ความกล้าได้กล้าเสีย กล้าเล่นกับความเป็นความตาย จัดเนื้อหามาได้หนักดี สมกับสถานการณ์ที่ต้องการให้สร้าง การจัดวางเนื้อหา ลำดับความ ถือว่าทำได้ดีและน่าติดตามทุกช่องเลยก็ว่าได้ มีการแอบหยอดมุกบ้างเรียกอารมณ์ขัน แต่ก็ไม่ได้หลุดจนเป็นการ์ตูนตลกไปเสียทั้งหมด(เหมือนที่เคยเห็นในหลายๆคู่) ส่วนที่ชอบมากๆของเน ก็คือพื้นฐานในการวาดของเนนี่แหละ(ถึงจะไม่ได้เน้นความสวยงาม แต่จุดนี้ของเนมันสะดุดตาจริงๆ) หากสังเกตกันจะพบว่าเนไม่ได้วาดอะไรให้ยากเย็นเลย การใช้เส้นง่ายๆแต่ทำให้ภาพดูมีพลัง(โดยเฉพาะช่องที่บีเน่จิ๋วขว้างวงโคจรดูดใส่โครโน่) เป็นข้อดีที่ควรนำไปฝึกฝนอย่างมากครับ

ข้อเสียของเน อันดับแรกก็คือเรื่องการใช้ภาษา อย่างที่หลายๆท่าน(ทั้งในและนอกกระทู้)วิจารณ์กันไปบ้างแล้ว จริงอยู่ว่าภาษานั้นมีหลายระดับ แต่ละระดับก็จะให้น้ำหนักของคำพูดที่แตกต่างกัน การใช้ภาษาของเนคือต้องการแสดงให้เห็นถึงตัวตนของบีเน่(ที่แสดงออกมาเป็นด้านมืด 100% มากๆ) อารมณ์คุกรุ่นของสงคราม ถือเป็นเรื่องดีที่คำนึงถึงจุดนี้ แต่จริงๆแล้วเนควรเข้าใจว่าบอร์ดเรานั้นเด็กๆเยอะนะครับ เกรงว่าจะเอาไปเป็นเยี่ยงอย่างได้ อีกอย่างจะได้เป็นการฝึกใช้ภาษาเมื่อต้องวาดงานจริงไปในตัว ข้อเสียอีกอย่างของเนคือการเก็บข้อมูลพื้นฐานยังน้อยเกินไป ในที่นี้ผมไม่ได้หมายถึงตัวละครนะ(เพราะเนเก็บตัวละครซะอย่างกับเป็นดีเอ็นเอตัวนั้นเลย) แต่เป็นข้อมูลที่อ้างอิงตามหลักทั่วไป อย่างเรื่องที่คนไม่ค่อยทักก็ทิศนี่แหละ สึนามิมาทางตะวันออกชัดๆ ดันไปบอกว่าตะวันตก(แต่ไม่เป็นไร คนไม่ทัก ฮาาา)

"ส่วนของพริม"

ตั้งแต่ดูเทิร์นของพริมมา นับจากปีแรกๆ จุดแข็งของพริมคือ "ดราม่า" พริมสามารถเล่นกับบทลักษณะนี้ได้เนียน เรียกว่าเป็นเอกลักษณ์เลยก็ว่าได้ แต่กระนั้นก็ไม่ได้หมายความว่าพริมทำอย่างอื่นไม่ได้นะ บทแอ๊คชั่น บทตลกขบขัน พริมก็ทำได้ดีและน่าสนใจไม่แพ้เน เพียงแต่บทดราม่ามันเด่นมากที่สุด มีมิติเยอะกว่า การลำดับความของพริมนั้นดูเรียบง่าย แต่ดูสนุก ผมบอกตรงๆว่าผมเป็นคนที่ไม่ชอบฉากแอ็คชั่นที่มีช่องเล็กๆเต็มไปหมดมากๆ แต่ว่าพริมกลับสามารถทำให้ผมสนใจฉากแอ็คชั่นในช่องเล็กๆพวกนี้ได้ เรียกว่าต้องปรับทัศนคติกับการแบ่งช่องแบบนี้เลยล่ะ

ข้อเสียของพริม หลักๆอยู่ที่เรื่องการวาดนี่แหละ ถึงจะบอกว่าไม่เน้นเรื่องความสวยงาม แต่บางจุดมันชวนให้สงสัยหรือดูขัดตาอยู่ ลักษณะท่าทางของตัวละครยังดูแข็งๆไปบ้าง ไม่มีเรี่ยวแรงบ้าง บางครั้งก็ดูซ้ำไปซ้ำมา ฉากต่อเนื่องนั้นตัดไวมาก หรือบางครั้งก็ตัดห้วนไปหน่อย เรื่องการใช้ภาษาตามเนนี่ก็ด้วย อยากให้ระวังทั้งคู่ เดี๋ยวจะติดเป็นนิสัยแล้วแก้ยาก ได้ไปเถียงกันยาวอีก เรื่องบทพูดหรือบทบรรยาย จริงๆพริมลายมือสวยนะ เขียนมาทุกเทิร์นอ่านออกหมดทุกตัวอักษร ถึงจะตัดประโยคแปลกๆไปบ้าง แต่เทิร์นสุดท้ายใช้คอมลงตัวอักษรซะงั้น?? เลยอยากให้เลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่งให้ชินจะดีกว่า

เห็นข้อดีกับข้อเสียทั้งคู่ยาวไม่เท่ากันแบบนี้ อย่าคิดว่าผมลำเอียงไปทางใดทางหนึ่งนะครับ เพราะอย่างที่กล่าวในข้างต้นว่าผมหนักใจกับการต้องมาตัดสินกับคู่นี้จริงๆ เพราะเขาทำออกมาได้ดีทั้งคู่

ส่วนคำตัดสินนั้น ผมเลือกให้คะแนนกับ.....

"พริม" ครับ

ส่วนเหตุผล พริมทำเนื้อเรื่องได้หลากหลายกว่า ประทับใจมากกว่าครับ หลายคนอาจแย้งว่า "เนวาดได้เยอะกว่า ต้องทำได้เยอะกว่าสิ" อันนั้นก็ถูกครับ แต่ลองมาดูกันอีกที เนจะพูดถึงการต่อสู้ระหว่างพวกโครโน่กับบีเน่ หายนะของเกาะ และเกริ่นถึงความสัมพันธ์ของฝ่ายโครโน่เพียงเล็กน้อย ในขณะที่พริมสามารถขยายความในสิ่งที่เนกล่าวไว้ได้อย่างครบถ้วน ถึงจะไม่ได้ละเอียดเท่าฉากภัยพิบัติของเน แต่ส่วนนั้นผมเองมองว่าเป็นเพียงส่วนเสริมเนื้อเรื่องและเป็นรายละเอียดของโจทย์ที่พริมต้องทำความเข้าใจ เพื่อตีความออกมาเขียนเป็นเทิร์นของตัวเอง(ประมาณว่ามันเป็นหน้าที่ของบอสที่ควรอธิบายโจทย์ให้ชัดเจนอยู่แล้ว ผมจึงไม่ได้ให้คะแนนอะไรในส่วนนี้มากมายนัก) ที่สำคัญพริมสามารถขยายความในส่วนของโครโน่ได้ดีมากๆ และไม่หลุดคอนเซปท์ตัวเอง(ทั้งนี้ทั้งนั้นเพราะทางเนส่งบทมาดีด้วย) อาจเพราะเป็นเจ้าของตัวละคร จึงสามารถทำออกมาได้ดีกว่าก็ว่าได้(อย่าคิดว่าทุกคนจะทำได้ดีเท่ากันหมดนะครับ พวกวาดหลุดคอนเซปท์นี่เห็นมาเยอะแล้ว ผมยังเคยเลย)

สุดท้ายนี้ ไม่ว่าใครจะแพ้หรือชนะ ผมอยากให้มองซีเอฟครั้งนี้ว่า "เป็นการฝึกฝนและหนทางแห่งการพัฒนา" มากกว่า "การเอาชนะ" อยากให้ทุกคนมองว่าการแพ้ชนะในซีเอฟเป็นเพียงน้ำจิ้มเล็กน้อยที่เสริมสร้างความเอร็ดอร่อย แต่ประโยชน์ที่แท้จริงคือการฝึกฝนต่างหาก ผมไม่ปฏิเสธว่าการ์ตูนนั้นคือกิจกรรมในยามว่างที่ดีอย่างหนึ่ง แต่จะมีสักกี่คนกันที่ทำให้กิจกรรมนั้นกลายเป็นอนาคตของตนเองได้บ้างหากไม่ตั้งใจจริง

"จงอย่าท้อแท้ต่อความเพลี่ยงพล้ำ แต่จงจดจำไว้เป็นเยี่ยงอย่าง
ศึกษาให้เชี่ยวชาญ และชำนาญในการปฏิบัติครับ"

ประกาศปิดโหวต

...ชะตากรรมของเกาะซีเทียส ตกอยู่ในมือของ...

"By~ne"
ด้วยคะแนน 17 ต่อ 13

ผู้มีชัยเอ๋ย...จงกำหนดชะตากรรมสุดท้ายของซีเทียส ภายใต้เงื่อนไขที่ว่า...

-ฉากสุดท้าย ทุกคนในฉากต้องหันไปเห็นลำแสงสีขาวสว่างวาบกลางเกาะ

**เส้นตายเทิร์นจบ - จนกว่าคู่สุดท้ายของรอบสุดท้ายจะลงเทิร์นปิดครับ**

trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by looknamman Sun 25 Dec 2011 - 23:01

ก็คงต้องขอบอกความรู้สึกเลยนะครับว่าอ่านของทั้งคู่แล้วรู้สึกประทับใจมากโดยเฉพาะเนื้อหาของเจ้พริม เป็นการต่อบทได้อย่างลงตัวอ่านแล้วเข้าใจถึงความรู้สึกของตัวละครได้เป็นอย่่างดีทำให้รู้สึกอินตามไปด้วยเลย ทำให้รู้สึกถึงความหวัง ความกลัว กวามโกรธของตัวละครจริงๆ ส่วนทางด้านการแอ็คชั่นก็มันสืหยดติ๋งๆ เน ก็แสดงฝีมือได้เต็มที่มาก ความบ้าคลั่งของ บีเน่นั้น แสดงออกชัดเจนมาก โดยอ่านแล้วรู้สึกคลั่งตามไปด้วยเลย (ฮา) เนใส่ความรุ้สึกลงไปในการืตูนที่วาดออกมาด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่มันแสดงออกถึงความเร่าร้อนและส่งผ่านมาถึงคนอ่านได้ ลายเส้นของเนดูมีพลังมาก อ่านแล้วสะใจดี แสดงความโหดออกมาได้เยอะมากๆ แต่กลับให้ความรู้สึกคันไม้คันมือ อยากซัดให้คว่ำซะงั้น (ฮา)

การปะลองกันของสองคนนี้อาจเป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้หลายๆคนมีไฟอยากจะแข่ง CF และอาจมีผลอย่างมากต่อ CF3 ในปีหน้า ด้วยความรู้สึกที่ฮึกเหิม หรืออะไีรสักอย่างที่หยั่งกะจะบอกว่า ต่อให้คู่ต่อสู้วาดรูปเก่งขนาดนั้น สวยขนาดไหน ก็ไม่กลัว เจ้พริมได้พิสูจน์แล้วว่า ความสวยงามมันไม่ใช่ทุกสิ่งของ CF

ทั้งคู่ทำได้ดีมากจริงๆครับ

ผมก็จะรอดูชะตากรรมของเกาะซีเทียสต่อไป (ถึงจะพินาศไปเกือบครึ่งแล้วก็ตามที่)
ขอให้ทั้งคู่พยายามเต็มที่ครับ ทั้งเน และ เจ้พริม

แก้ไขล่าสุดโดย looknamman เมื่อ Mon 26 Dec 2011 - 10:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
looknamman
looknamman
Golden Star
Golden Star

birth : 28/06/1995

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 25 Dec 2011 - 23:05

แสดงความยินดีทั้ง ผู้ชนะ ทั้งสอง ด้วยนะครับ (ศึกนี้ไม่มีใครแพ้ใครเลยด้วยซ่ำ)

ไงก็ อยากบอกว่า รู้สึกดีใจมากๆที่ได้ติดตามผลงานทั้งสองคนครับ

อยากให้มันเป็นตำนาน เลยก็ว่าได้ ก็สุดท้ายก็รอติดตามเทิร์นปิดสินะ ^ ^
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by Meze Sun 25 Dec 2011 - 23:29

ถูกต้องเลยก่อ คู่นี้ชนะทั้งคู่ ชนะใจคนดูเต็ม ๆ ผมไม่อยากจะให้มีคนแพ้เลยจริง ๆ สุดท้ายขอปรบมือให้กับทั้งคู่อีกรอบ

-/ ประทับตรา คู่ CF ตำนาน(ในใจผม) เอาไปเลย
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by runji Sun 25 Dec 2011 - 23:37

ดีใจกับทั้งสองคนด้วยค่ะ สมน้ำสมเนื้อแล้วล่ะ พัฒนาผลงานกันต่อไปเน้อ !!

ได้มาอยู่ในเหตุการณ์ประวัติศาสตร์ของบอร์ดนี้ ก็รู้สึกดีเหมือนกันแฮะ ไม่ผิดหวังที่มาเล่นที่บอร์ดนี้ ^ ^

ปล. หัวหอมวิจารณ์ดีสมกับเป็นผู้จัด มีเหตุผลและให้ข้อแนะนำที่ดีมากมาย ขอชมจากใจเลย..
runji
runji
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 25 Dec 2011 - 23:37

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดู เข้ามาอ่าน เข้ามาวิจารย์ เข้ามาติชม เข้ามาแนะนำ เข้ามาเม้นกันเยอะแยะมากมาย ฯลฯ ขอบคุณจากใจเลยครับ ^^

ศึกครั้งนี้ผมเองก็คิดไม่ถึงว่าจะทำได้ขนาดนี้ ต้องขอบคุณที่ได้มาสู้กับเจ้พริมจริงๆ กินไม่ลงจริงๆอิๆ

เทิร์นปิดทุกท่านจะไม่ผิดหวังแน่นอน เตรียมรอรับชมเทิร์นปิดในชื่อ "จุดเริ่มต้นก่อนยุคใหม่","บันไดสู่หน้าประวัติศาสตร์ใหม่" ได้เลยครับ [CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 9 52600
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by finel Sun 25 Dec 2011 - 23:50

สะสมดราก้อนบอลครบแล้วสินะ=w=!!
เรียกเทพเจ้ามังกือออกมาโลด
อ่ะ ไม่ใช่ คนละเรื่อง
เอาเป็นว่ายินดีด้วยเน้อกับเนเน่
=w=b พริมกี้ก็ทำสุดฝีมือแล้วพยายามต่อไปปี 3 มาเล่นกันอีก
ส่วนเราขอนอนอู้รอดูเทิร์นปิดล่ะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Mon 26 Dec 2011 - 11:39

ฮึกๆๆ...ผมขอกล่าวในฐานะที่เล่นบอร์ดมาเป็นระยะเวลา 1 ปี 1 เดือน 26 วัน (//นับได้ด้วยแหะ =w= เอิ้ก!!) ผมมีโอกาสทั้งเล่นและไปสำรวจ CF หลายที่เลย แต่ขอบอกว่า"คู่นี้ ที่นี่"เป็นอะไรที่ประทับใจเหลือล้นเลย เวลาอ่านคู่นี้ก็ลืมตัวนับหน้า เพราะเนื้อเรื่องมันลื่นมาก ราวกับว่ากำลังอ่านการ์ตูนเรื่องก็ไม่ปาน... ถึงผลจะออกมายังไงก็ตาม ทั้งคู่สุดยอดเลยครับ!! ต่ผมคิดว่า"นักเขียนได้มอบความสุขให้คนอ่าน แล้วถ้าคนอ่านสนุกและมีความสุขกับมันนั่นคือกำไรครับ" แต่ก๊ยังมาโหวตไม่ทันเลยรู้สึกเสียดาย T^T

........................................................
สุดยอดทั้งคู่ครับ!! ขอให้พยายามสู้ต่อไปเพื่อผลงานดีๆ แบบนี้
เมอร์รี่คริสต์มาส และ สุขสันต์วันปีใหม่ล่วงหน้า

ลงชื่อ...Master Zilver0 และ Roccath ผู้หรอยแห่งสภาสูง
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by m7799142 Mon 26 Dec 2011 - 12:37

ประกาศผลแล้วแฮะ Smile
ไม่ได้โหวตเพราะไม่รู้โหวตได้มั้ย สนุกมากครับเห็นแล้วอยากเล่นCF3 กับเขามั่งเลยล่ะ >w<
m7799142
m7799142
Silver Star
Silver Star

birth : 26/08/1994

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 26 Dec 2011 - 15:32

เข้ามาขอบคุณย้อนหลังครับผม

สำหรับศึกนี้เราเองก็ไม่ได้คิดไรมาก แค่เห็นว่าเป็นศึกที่เล่นกันเอาสันส์เฉยๆ แต่ดูจากคำวิจารณ์จากพี่เมส พี่ยู และพี่แจม ทำให้เห็นว่าศึกนี้เราไม่ได้เล่น CF ธรรมดา แต่แทบเรียกได้ว่ามหากาพย์เลยจริงๆ(หรือเป็นมหากาพย์เลยหว่า Shocked )

ดีใจมากๆเหมือนกันที่ได้เจอกับเนในศึกนี้จากที่ค้างนอกรอบกันไว้ตั้งแต่ 2-3 ปีก่อน กลับมาเล่นด้วยกันอีกทีนี่คอดจะมันส์แทบหาคำบอกเล่าไม่ได้เลย Laughing อิกทั้งคงรู้สึกเป็นเกียรติด้วยแหละ ที่ได้สู้กับคนฝีมือแบบนี้ ด้วยความคิดแบบนี้เราเลยคิดว่าถ้าเลิกกลางคันหรือสละสิทธิ์เอาดื้อๆเพราะหวาดกลัวเรื่องฝีมือหรือเนื้อเรื่องที่เฉือนกันแบบล้างผลาญขนาดนี้มันก็ไม่ใช่เรื่อง Mad เนอุตส่าห์สละเวลาวาดได้แทบจะ 100 หน้า(ก็อาจจะทำได้ด้วยซ้ำมั้ง waga )ทั้งๆที่เจ้าตัวหาเวลาว่างแทบจะไม่ได้(เห็นงานรอบตัวจัด นึกเห็นใจอยู่ลึกๆ) จึงเป็นแรงผลักดันทำให้ยังคงทำศึกนี้จนจบไปด้วยดี และพยายามผูกเรื่องให้ดีที่สุด ใจนึงก็กลัวคนอ่านจะมึนกับเนื้อเรื่องด้วยนิดๆ แต่เห็น feedback จากผู้อ่านหลายๆคนแล้วก็ทำให้มีไฟต่อไปด้วยเช่นกัน...

ขอบคุณทั้งผู้อ่านและผู้วิจารณ์ทุกๆท่านมากๆครับ สำหรับครั้งต่อไปนี้จะทำได้ดีเท่านี้หรือเปล่าก็มิอาจทราบได้ แต่ก็จะพยายามคงฝีมือไว้และจะนำคำวิจารณ์ไปปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับ

/นี่ตรูพูดสุนทรพจน์อยู่รึเปล่าเนี่ย Shocked
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Mon 26 Dec 2011 - 15:47

ดีใจจริงๆแฮะที่ได้มาอยู่บอร์ดนี้ ถึงจะไม่เคยมีเห็นซีเอฟที่ไหนมาก่อนก็เถอะแต่รู้สึกได้เลยว่าทั้งสองคนสุดยอดมากประทับใจเลยจริงๆ

ถ้าเป็นไปได้จริงๆอยากให้ชนะกันทั้งคู่เลยไม่อยากให้มีคนแพ้แต่ผมบอกตรงชนะใจผมไปเลยเพิ่งเคยอ่านซีเอฟสนุกแบบนี้ก็ครั้งแรกแหละ จนผมอยากจะเอาอย่างจริงๆ

ซีเอฟคราวหน้าขอเล่นด้วยคนแล้วกันครับ^^
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by Kore Mon 26 Dec 2011 - 23:26

ถึงผมจะไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้คอ cf ที่ถึงกับไล่ตามอ่านทุกคู่ทุกบอร์ด แต่ก็แอบอ่านคู่นี้เงียบๆ มาพักใหญ่แล้ว หลังปิดโหวดแล้วก็ขอแสดงความเห็นหน่อยละกัน

ว่ากันตามตรงเลย ผมรู้สึกได้ว่ามันส์ใช้ได้เลยนะ มันรุนแรง บ้าพลัง อัดกันเต็มเหนี่ยว ซึ่งผมไม่ค่อยจะได้เห็นแบบนี้จาก cf ซักเท่าไหร่
แต่ก็อย่างว่า..มันบ้าพลังกันซะจนตอนที่อ่านผมรู้สึกว่า นี่มัน cf จริงๆ เหรอ ซัดกันแบบไม่เกรงใจฉาก ไม่เกรงใจตัวประกอบ หรือคู่ต่อสู้เลย..เล่นกันซะแขนขากระเด็น หัวเหอกระจาย นี่มันฉากตีกันระดับ final boss ชัดๆ และด้วยนิสัยส่วนตัวของผมเอง ชวนให้ผมคิดต่อไปว่า แล้วมันจะต่อเรื่องราวหลังจากคู่นี้ยังไง ซัดกันจนเกาะแทบจม ถ้าเป็นการ์ตูนหรือเกมทั่วไป จบคู่นี้มันจบเรื่องแล้วนะเนี่ย แล้วรุนแรงระดับนี้..แล้วจะไม่มีผลกระทบถึงเรื่องราวของตัวละครในคู่อื่นๆ เหรอ..แต่นั่นก็เป็นแค่ความฟุ้งในหัวผมเองที่ชอบเอาเนื้อหาชาวบ้านไปคิดต่อ

ถึงปกติผมจะชอบตัวละครที่ออกแนวดาร์กไซด์ เพราะพวกดาร์คไซด์จัดๆ มันมักจะมีเนื้อหาที่ดราม่าแน่นปั้กเป็นของตัวเอง แต่สำหรับคู่นี้ผมกลับรู้สึกอยากจะเชียร์โครโน่มากกว่าบีเน่เยอะเลย

คุณพริม ถึงฝีมือการวาดจะไม่ได้โดดเด่นอะไร แต่ก็ใส่เนื้อหาที่จำเป็นต่อเนื้อเรื่องในช่วงนี้ได้ดี ค่อนข้างครบแง่มุม ทำให้ผมรู้สึกอยากเชียร์ฝั่งโครโน่ที่ดูแล้วพาวเวอร์ไม่ได้จัดเท่าอีกฝ่าย ดูด้อยกว่าชัดเลยด้วย แต่ก็ยังน่าเสียดายที่การแบ่งจัดสรรปริมาณเนื้อหาแต่ละส่วนของคุณพริมทำได้ยังไม่ดีนัก (อาจจะเพราะข้อจำกัดเทิร์นของ cf ด้วยแหละ ทำให้การจะจัดสรรเนื้อหาทำได้ยากขึ้นเพราะต้องมารับมือกับเทิร์นของอีกคน..แต่ก็ต้องตามกติกาอะนะ) เรื่องกระชับ แต่บางจุดก็เรื่องเดินไวไป อีกจุดคือขนาดช่องกับมุมกล้องที่มันยังไม่เหมาะกับเนื้อหาในบางส่วนทำให้บางอารมณ์มันไปไม่ถึง ส่วนที่น่าจะดูแรงก็เบาลง ส่วนที่จะบีบอารมณ์ก็ยังคั้นไม่ได้เต็มที่ เหมือนนึกได้ก็วาดใช้สดทันที แต่ก็ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็รู้สึกว่าระหว่างสองฝั่งนี้ผมอยากเชียร์ฝั่งโครโน่มากกว่า เริ่มมาก็ธรรมดาแต่ไปเรื่อยๆ ชักจะดูพระเอกขึ้น

ส่วนเน เราเคยคุยกันแล้วคงไม่ต้องยืดยาวมากเนอะ ผมอ่านแล้วรู้สึกว่าบีเน่มันเป็นฟรีซเซอร์ดีๆ นี่เอง บ้าพลังมวาาาาาก และสร้างสถานะตัวเองกลายเป็น final boss ไร้เทียมทานไปเรียบร้อย แต่ข้อจำกัดของพวกเมพคือแม้ว่ามันจะโชว์แอ๊กชั่นหรือเบ่งพาวระดับไหน สนุกมันส์ ยังไงก็ตาม คนอ่านจะลุ้นและเอาใจช่วยมันน้อยลง สิ่งที่คนอ่านจะได้ลุ้นกับพวกเมพคือเนื้อเรื่องลึกๆของตัวมัน ชั้นเชิงและการเซอร์ไพรส์ และอีกอย่างพวกเมพจัดเกินเหตุมันจะเหลือจุดจบให้เลือกได้ไม่กี่ทางนะเน
ผมยอมรับว่าเนขยันและทำไวมาก ปั่นหน้าออกมาปริมาณมหาศาล แต่แม้ว่า cf จะไม่ได้เน้นเรื่องคุณภาพ แต่จำนวนหน้ามหาศาลของเนทำให้เห็นถึงคุณภาพที่ทิ้งดิ่งเลยนะ ระวังด้วย(แล้วก็อย่าเอาเวลาเรียน เวลาทำการบ้านมาอัด cf ซะหมดล่ะ)

ว่าแล้วก็...รออ่านเทิร์นปิด

ปล.ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวของผมในฐานะคนอ่านธรรมดาๆ คนนึงในบอร์ดนี้เท่านั้นนะจ๊ะ
Kore
Kore
General Admin
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by By~ne Tue 27 Dec 2011 - 21:28

ขอบคุณมากครับพี่บี เป็นเกียรติมากครับที่ลงมาชี้แนะด้วยตัวเอง [CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 9 52600

สงสัยผมจะเผามากเกินไป คุณภาพเลยทิ้งดิ่ง =w="
(เรื่องเวลาเรียน จะจัดให้ดีๆครับ... [CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 9 415101 )

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ได้อะไรจากพี่บีเยอะเลย เทิร์นปิดไม่ทำให้พี่และทุกคนผิดหวังแน่นอน : )

รอยล! Twisted Evil
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by kaminari Mon 2 Jan 2012 - 23:56

เมื่อชะตาชีวิตของเกาะแห่งนี้ตกอยู่ในมือ บีเน่ งั้นmeก้อเก็บของเผ่นย้ายเกาะรอชมเทินปิดด้วยใจจดใจจ่อนะฮ้าบบบบ
ปล.ผมกลัววงแหวนน้านนน
kaminari
kaminari
Silver Star
Silver Star

birth : 06/12/1993

ตั้งหัวข้อ by reteospect Sat 14 Jan 2012 - 12:46

สู้ต่อไปครับ ผมเองก็ไม่ยอมแพ้หรอกครับ
reteospect
reteospect
Socialite

birth : 04/08/1996

ตั้งหัวข้อ by By~ne Wed 18 Jan 2012 - 10:46

ประกาศเลทล่วงหน้า อาจส่งเทิร์นปิดช้า ยาวนานไปถึงเมษายน

เนื่องจากผมต้องเคลียร์งานที่คั่งค้างให้เสร็จเสียทีนั่นคืองานรวมเล่มของผมเองกับงานผู้ช่วยที่ สนพ.

ขอบคุณครับ
ลงชื่อ ผู้ลาก,ประธานสภาสูง
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 18 Jan 2012 - 11:41

อนุมัติครับ เพื่ออนาคตนักเขียนดาวรุ่ง

ปล.หนังสือออกแล้วเซ็นชื่อส่งมาทีจิ อิอิ Embarassed
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 18 Jan 2012 - 12:39

เมษา!!!??? throw out oh

ถือว่าเป็นศึกที่สร้างความเซอร์ไพรส์ได้สุดๆ นานแค่ไหนก็รอได้อยู่แล้ว [CF2.5 - Final] โครโน่ VS บีเน่ (3/3*) ปิดโหวต ประกาศผู้ชนะ - Page 9 811523

ทำ Ebook รวมเล่มลงไอแพดด้วยสิ waga

/โดนตบ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by runji Wed 18 Jan 2012 - 13:32

เออ อยากได้เวอร์ชั่นมีลายเซ็นอะ่ มีแบบสั่งซื้อไหมเนี่ย ?
runji
runji
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/RunjiNoSekai

หน้า 9 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics