CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ)

Tonmai016
tounzaba
6 posters

Go down

อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) Empty อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ)

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Wed 28 Sep 2011 - 11:07

สวัสดีครับ อันตัวข้าพเจ้าชื่อ "ตั้ว" นะครับสมัครมาตั้งกะป.3แล้วมั้ง ปัจจุบันอยู่ม.2.5 อิอิ
เพิ่งได้โพสภาพแรกก็วันนี้แหละคร้าบบบบบบ

อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) 155

หลังจากโพสภาพนี้ผมคงหายไปอีกพักใหญ่ๆเลยล่ะครับ
เชิญสับกันได้เต็มที่เลยครับ salute

แก้ไขล่าสุดโดย tounzaba เมื่อ Sat 26 Nov 2011 - 12:52, ทั้งหมด 3 ครั้ง
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

Placement : ห้องสมุดที่เงียบสงบ

ขึ้นไปข้างบน Go down

อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) Empty Re: อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ)

ตั้งหัวข้อ by Tonmai016 Wed 28 Sep 2011 - 12:17

หัวสั้นไปครับ

สั้นมาากกก!
Tonmai016
Tonmai016
Silver Star
Silver Star

birth : 13/04/1996
Placement : GespensterDivision

http://tonmai016.exteen.com/

อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) Empty Re: อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ)

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Wed 28 Sep 2011 - 12:24

ข้าพเจ้าจะปรับปรุงคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ salute

จากการลองยืดหัวดูปรากฎว่า ภาพที่ได้สมบูรณ์ขึ้นครับ อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) 811523
อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) 555

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคร้าบบบ salute

tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

Placement : ห้องสมุดที่เงียบสงบ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 28 Sep 2011 - 14:32

หัวขนาดพอดีขึ้นเยอะครับ แต่สัดส่วนอื่นยังไม่พอดีนะครับ
ตาเบี้ยว ไหล่แคบ แขนเล็ก ครับผม

ดูแบบเต็มตัวโดยรวมแล้ว หัวโตไปด้วยน่ะครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Wed 28 Sep 2011 - 15:03

ผมฝึกยืดหัวเฉยๆคร้าบบบบบ รูปที่เหลือวาดเล่นครับท่านพริม just_kidding
แต่ลูกตาเบี้ยวจริงๆนั่นแหละครับ ผมจะแก้ไขในเรื่องนี้ salute ขอบคุณครับ

tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Tonmai016 Wed 28 Sep 2011 - 15:58

ถึงจะดูแปลกๆก็เถอะนะ แต่คนส่วนใหญ่ก็เริ่มกันระดับนี้แหละครับ
แต่ส่วนใหญ่แล้วเขาไม่คอยโพสภาพตอนเริ่มวาดกันเท่าไหร

เพราะเช่นนั้น ฝึกต่อไปครับ
Tonmai016
Tonmai016
Silver Star
Silver Star

birth : 13/04/1996
Placement : GespensterDivision

http://tonmai016.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Thu 29 Sep 2011 - 12:57

ครับผม!! salute
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by surfbossom Thu 29 Sep 2011 - 14:56

เริ่มแรกผมว่า น่าจะหัดเป็นภาพร่างธรรมดาก่อนนะ
แบบ ใส่โครงเป็นเส้นตรงไปก่อน ให้รู้ว่าอิริยาบถใหนท่าใหน
แล้วค่อยเริ่มร่างเนื้อหนังมังสาตัวละครตามเส้นไป

ส่วนพวกทรงผม+หน้าตา ไว้มาเก็บทริปตามหลังได้เพราะฝึกไม่นานมากหรอก
surfbossom
surfbossom
Socialite

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Thu 29 Sep 2011 - 21:06

ขอบคุณครับ จะลองวาดตัวเปล่าๆดู salute
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Tue 18 Oct 2011 - 20:21

กลับมาแปะงานแบบนานๆที
สับเต็มที่ครับ
อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) Commic
ลิ้วเอื้ออาทร https://2img.net/h/i1088.photobucket.com/albums/i332/tounza05/CTS%20Show%20off/Commic.jpg
เห็นภาพไม่เต็มก็จิ้มเลย
กะว่าจะเอาไปลงCF please แต่กลัวไม่มีเวลา + A4 มีแต่ใช้วาดแบบนี้โดนแม่ด่าแน่ leave me  alone
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 18 Oct 2011 - 23:26

ตั้งแต่เอวขึ้นไปเกือบใช้ได้แล้วครับ Very Happy

ช่วงล่าง ขาสั้นอยู่ครับ ลองปรับให้ยาวขึ้นดูนิดนึงครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Fri 4 Nov 2011 - 21:36

แปะงานครับ
วาดภาพตามคลิป อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) 52600

อัพเคทคลังภาพของข้าพเจ้า(จิ้มลิ้งค์ดูนะ) 19d72831
ส่วนคลิป

tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by ShadowCall Sat 5 Nov 2011 - 0:55

สวัดดีครับผมเงายินดีต้อนรับคร้าบ~
พยายามแปะเรื่อยๆนะครับ >W<

ปล.ถ้าจะฝึกวาดจากคลิปผมแนะนำให้พยายามวาดให้ได้แบบเขาเพราะลายเส้นของฝรั่งเขาโหดมากไม่ว่าจะเส้นการ์ตูนหรือ เรียว ถ้าทำได้มันดี มากๆเลยทีเดียว

ฝึกฝนให้หนักครับ cat
ShadowCall
ShadowCall
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Sat 26 Nov 2011 - 12:50

มาแปะงานครัีบ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
ลองวาดชุดดูครับ สัดส่วนยังไม่เข้าที่ดีแต่จะฝึกต่อครับ
Spoiler:
ลองขโมยลูกตามาใส่ดูครับ 2 ภาพด้านล่าง
Spoiler:
Spoiler:
สับได้เต็มที่ครับ!! urya

แก้ไขล่าสุดโดย tounzaba เมื่อ Mon 28 Nov 2011 - 19:26, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : แก้ลิงค์เป็นภาพให้)
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 26 Nov 2011 - 12:54

ไม่รู้จะว่ายังไงดีแฮะ...เอาเป็นว่าฝึกอีกเยอะๆนะครับ

ปล.ทำไมต้องเป็นลิงค์หวา...ไม่เห็นมีอะไรหวิวเลย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by ShadowCall Sat 26 Nov 2011 - 12:57

รูปแรก กำลังดีเลยมีผิดบ้างเล็กน้อย Very Happy

รูป 2-3 หน้ายังสั่นไป
ShadowCall
ShadowCall
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Sat 26 Nov 2011 - 19:32

trio-jam พิมพ์ว่า:ไม่รู้จะว่ายังไงดีแฮะ...เอาเป็นว่าฝึกอีกเยอะๆนะครับ

ปล.ทำไมต้องเป็นลิงค์หวา...ไม่เห็นมีอะไรหวิวเลย

เพราะว่าคอมผมมันมีปัญหากระมังครับ
อยู่ๆเว็ปฝากรูปก็ก็อปลิ้งค์ไม่ได้เฉยเลยครับ

คิดว่าน่าจะแก้ได้แล้วครับ
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน