CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ

anurakza
humma54
[-Commander_PungYo-]
tounzaba
trio-jam
Kaeku
runji
jiewarch
opramama
Tonmai016
phat
prim_15505
zilver0
Livingdead One
By~ne
Meze
mynamekor
yorugawa
22 posters

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

Go down

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 Empty Re: [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Sun 4 Sep 2011 - 3:36

zilver0 พิมพ์ว่า:/ทีมผู้หรอยซื้อป็อปคอนมานั่งดู

เตรียมกวาดโกดังกันเลยซินะครับเนี่ย...

ผมมีแว่น 3D และโค้กด้วยครับ เอามั้ย? ฮ่าๆๆ นี่แหละ 4D มิติ ฮ่าๆๆ

(กระสุนเฉี่ยวหัว ฟิ๊วววว) ซิ๊บห๊ายย~~!!! [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 945210
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1993
Placement : Normandy SR2

https://www.facebook.com/sanhawat.taechotirote

ขึ้นไปข้างบน Go down

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 Empty Re: [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ

ตั้งหัวข้อ by phat Sun 4 Sep 2011 - 11:52

อืมจะวาดให้สวยละ ขอเอาเป็นแนวทางๆ
phat
phat
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Meze Sun 4 Sep 2011 - 12:05

... พรูดดด นมทะลัก !!! ... ตะ ต้องหาผ้ามาเช็ดก่อน ละ นะ ...

*หมายเหตุ* ตอนดูเทิร์นนี้นั่งดื่มนมอยู่ ไม่คิดว่าคูคูเลียจะพูดแบบนั้น
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Sun 4 Sep 2011 - 12:31

มาถึงก็ Ecchi ไป 1 แต้ม แล้วก็ยิงใส่แบบไม่ปราศัย

เริ่มเร็วมาก!!

/ทีมผู้หรอยเคี้ยวป็อปคอนกันอย่างเมามันส์
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by jiewarch Sun 4 Sep 2011 - 14:30

แบบว่าเรื่องจะมาเล่าย้อนต้นให้ในเทรินผมนะก๊าบบบบ ปล่อยยิงไปก่อนแล้วค่อยมาเล่าว่ายิงกานทำไม
jiewarch
jiewarch
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Tonmai016 Sun 4 Sep 2011 - 15:08

โอ้ว ใส่กันเต็มที่จริ.. "โพละ"

...(หน้าแหก)

^
จะมีย้อนความใช่มั้ยครับ
Tonmai016
Tonmai016
Silver Star
Silver Star

birth : 13/04/1996
Placement : GespensterDivision

http://tonmai016.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by jiewarch Wed 7 Sep 2011 - 21:41

เทริน 2 มาแล้วนะคับ เชิญรับชม
[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 01

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 02

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 03

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 04

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 05

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 06

แล้วเจอกันใหม่เทรินหน้าจ้าาาาาาาา angry
jiewarch
jiewarch
Socialite

ตั้งหัวข้อ by opramama Wed 7 Sep 2011 - 21:50

โอ้ว มันส์ ! เหตุเกิดเพราะแบบนี้นี่เอง สงสัยจะอยู่รอดกับหัวหน้าคนนี้ต้องทำัตัวอ่อนๆไว้สินะ waga big

วาดปืนสวยมากเลยอ่ะครับ [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 52600
opramama
opramama
Silver Star
Silver Star

birth : 25/01/1991

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Wed 7 Sep 2011 - 22:31

.... ไม่มีคำบรรยายใดๆอยากบอกว่า วาด มุมมองปืนสวยมาก

ไงผมขอเก็บคู่นี้ไว้ศึกษามุมมองปืนละกันนะครับผม!!!

เจ้แกโหดไปแล้ว .... พกอาวุธมาเยอะขนาดนั้นไม่หนักหรอครับ = ="
mynamekor
mynamekor
Shooting Star
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by humma54 Wed 7 Sep 2011 - 22:36

ปืนสวยดีครับ ตั้งใจในรายละเอียดยุทโธปกรณ์มาก

เหมือนจะเน้นที่ปืนมาก(เกิน) ภาพเลยไม่ค่อยดึงดูดสายตาไปที่ส่วนอื่น น่าจะให้น้ำหนักภาพเท่ากันทั้งรูปนิดนึง อย่างน้อยเก็บรายละเอียดเส้นเท่าๆกันก็ดูสมดุลขึ้นและครับ

โกดังแตกแน่ [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 353491

ปล.หน้า 4 นั่นกระสุนหัวระเบิดหรือว่ายิงจังกระสอบแป้งน่ะ Laughing
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 7 Sep 2011 - 22:49

ดูไม่ครบซะที เจอโฮสฝากรูปใหม่ ภาพขึ้นแบบขาดๆหายๆ

โหดดีแท้ครับ เส้นงาม ปืนสวย แต่สงสัยจังว่าไม่หนักบ้างเหรอ เยอะขนาดนั้น [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 826139
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by humma54 Thu 8 Sep 2011 - 0:57

^เกมบางเกมยังมีการถือไรเฟิลได้สองอันเลยนิ =w=
มันจะหนักก็ตรงกระสุนเนี่ยแหละ แต่ละปืนคนละแบบกันเลย
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by anurakza Thu 8 Sep 2011 - 4:22

สุดยอดก๊าบบ >.,< ยิง ยิง ยิง

พังโกดัง กัน >.,<
anurakza
anurakza
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Thu 8 Sep 2011 - 7:51

โอ้ คนเขียนรอบสองนี่รายละเอียดกับมุมแจ่มครับ เรื่องก็เริ่มโยง อืมๆๆ

รอตาต่อปายจางพี่โยรุฯ ครับผม [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 713964
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/sanhawat.taechotirote

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 8 Sep 2011 - 9:18

ความละเอียดนี้ยกนิ้วให้ทั่นทั้งคู่เลยครับ(/_ _)/
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by jiewarch Thu 8 Sep 2011 - 10:19

haha ขอบคุณทุกเม้นก๊าบบบบบ นถามมาเยอะเรื่องอาวุธว่าตัวละครผมพกอาวุธเยอะไม่หนักเหรอ

จิงๆมานก็น่าจะพอไหวนะคับปืนยาวเป็น เอ็ม14แบบใหม่ใช้พานท้าย JAE ซึ่งเป็นพลาสติดทั้งดุ้นก็เบามากอยู่ แถมปืนพก 2 กระบอกถึงจะใหญ่แต่ก็น่าจะพอไหวครับ เคยเห็นในสงครามอัฟกานิสถาน ทหารหญิงเมกา ถือปืน minimi ใช้กระสุนสายแถมเครื่องสนามทั้งตัวทั้งเกราะทั้งน้ำทั้งระเบิดไหนจะปืนพกอีก ตัวละครผมเนี่ยยกของเบาไปเรยล่ะ da da du du
jiewarch
jiewarch
Socialite

ตั้งหัวข้อ by yorugawa Thu 8 Sep 2011 - 10:29

[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 51852234

- -แบบนี้ก็ตายไปเร๊ยยยยยยยยยยยยย!!!!

555 [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 811523

จะรีบมาต่อคร๊าาาาาาาาาาาาา
yorugawa
yorugawa
Bronze Star
Bronze Star

birth : 10/12/1988

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Thu 8 Sep 2011 - 14:48

yorugawa พิมพ์ว่า:[นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 51852234

- -แบบนี้ก็ตายไปเร๊ยยยยยยยยยยยยย!!!!

555 [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 811523

จะรีบมาต่อคร๊าาาาาาาาาาาาา

โอ้ ทำไงให้มันดูเลือดกระฉูดงั้นอะครับ? เท่
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 8 Sep 2011 - 17:26

น่านนน สรุปเทิร์นจบกันแล้วว หัวแบะเลย [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 811523

/ใช่ที่ไหนเล่าาาาา very angry

รอดูเทิร์นต่อไปครับ Very Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Thu 8 Sep 2011 - 23:30

คู่นี้เหมือนดูหนังพวกแรมโบ้ผสมเดอะเมทริกซ์ ผสมบอดีการ์ดหน้าเหลื่ยมเลย [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 973587

หนุกดี~
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by humma54 Thu 8 Sep 2011 - 23:41

jiewarch พิมพ์ว่า: [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 534233 ขอบคุณทุกเม้นก๊าบบบบบ นถามมาเยอะเรื่องอาวุธว่าตัวละครผมพกอาวุธเยอะไม่หนักเหรอ

จิงๆมานก็น่าจะพอไหวนะคับปืนยาวเป็น เอ็ม14แบบใหม่ใช้พานท้าย JAE ซึ่งเป็นพลาสติดทั้งดุ้นก็เบามากอยู่ แถมปืนพก 2 กระบอกถึงจะใหญ่แต่ก็น่าจะพอไหวครับ เคยเห็นในสงครามอัฟกานิสถาน ทหารหญิงเมกา ถือปืน minimi ใช้กระสุนสายแถมเครื่องสนามทั้งตัวทั้งเกราะทั้งน้ำทั้งระเบิดไหนจะปืนพกอีก ตัวละครผมเนี่ยยกของเบาไปเรยล่ะ [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 737240

ใส่ชุด Juggernaut ไปเลย กันระเบิดด้วย ฮ่าๆๆ พกจาเวลินอีกอันก็หน่วยต่อต้านยานเกราะ+ทหารราบ
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Meze Fri 9 Sep 2011 - 11:42

... ท่านประธานครับ ผมอยากจะบอกว่า มันไม่คุ้มตั้งแต่ท่านคิดที่จะให้สองคนนี้มายิงกันแล้วล่ะครับ ฮาาา นี่ท่านเสียหน่วย Black Wing ไป 50 นายแล้ว ท่านอาจจะเสียโกดังเก็บอาวุธไปอีกนะ แล้ว ... ดีไม่ดีหัวท่านอาจจะปลิวด้วย ท่านคิดอะไรอยู่ก๊าบบบ [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 811523 ... แต่ช่างมันเถอะ ผมไม่ซีเรียสอยู่แล้วนั่นเรื่องของท่าน เรื่องของผมคือ การดูสองสาวยิงกันสนั่นจออย่างเมามันส์ต่างหาก !!!! ฮ่า ๆ ๆ ๆ

... สำหรับในเทิร์นนี้ ต้องยอมรับเลยครับ วาดปืนได้สุดยอดมาก แบบว่าแม่นทุกรายละเอียด แม้กระทั่งการจับปืน การตั้งท่ายิง คือได้อารมณ์ของคนยิงปืนจริง ๆ (คือผมเห็นบางคนวาด บอกว่าเป็นโคตรนักแม่นปืน แต่พอวาดออกมา นี่หรือคือการยิงของโคตรแม่นปืน จับปืนยังมั่วซั่วเล้ยยย ฮาาา แต่นี่ของจริงครับ)

... ส่วนทางด้านเนื้อเรื่อง ถึงจะมีการเล่าถึงเหตุผลที่ทั้งสองคนมาสู้แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ทำให้เรื่องน่าตื่นเต้นขึ้นอยู่ดีอะครับ(สำหรับผมอะนะ) ยังคงเป็นเนื้อหาเดิมคือยิงกันไปยิงกันมาอยู่ (แต่นี่มันก็พึ่งเทิร์นที่สองนี่นะ) เข้าใจว่าอยากโชว์ความสามารถของแองเจลิก้าบ้าง แต่ผมว่ายังแสดงออกมาได้ไม่สุดนะ ถ้าได้วาดแองเจลิก้าสอย Black Wing 50 คนด้วยตัวคนเดียว ชนิดที่ไม่มีใครรู้ตัวนี่ จะช่วยอัพแองเจลิก้าขึ้นเยอะเลยครับ ... สำหรับผมตอนนี้โมเมนตั้มยังอยู่ที่คูคูเลียอยู่ เพราะดูเด่นกว่าแองเจลิก้าอย่างเห็นได้ชัด

... กรรม ผมเม้นท์ยาวไปไหม ... ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะผมเห็นฝีมือในการวาดของทั้งคู่ดีมาก ถ้านอกรอบนี้มีดีแค่วาดสวยอย่างเดียวก็น่าเสียดายอะครับ แต่ถ้าไม่ถูกใจผมก็ขออภัยล่วงหน้ามาใน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

-/ ปูเสื่อรอรอบต่อไป !
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Fri 9 Sep 2011 - 13:23

Meze พิมพ์ว่า:... ท่านประธานครับ ผมอยากจะบอกว่า มันไม่คุ้มตั้งแต่ท่านคิดที่จะให้สองคนนี้มายิงกันแล้วล่ะครับ ฮาาา นี่ท่านเสียหน่วย Black Wing ไป 50 นายแล้ว ท่านอาจจะเสียโกดังเก็บอาวุธไปอีกนะ แล้ว ... ดีไม่ดีหัวท่านอาจจะปลิวด้วย ท่านคิดอะไรอยู่ก๊าบบบ [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 811523 ... แต่ช่างมันเถอะ ผมไม่ซีเรียสอยู่แล้วนั่นเรื่องของท่าน เรื่องของผมคือ การดูสองสาวยิงกันสนั่นจออย่างเมามันส์ต่างหาก !!!! ฮ่า ๆ ๆ ๆ

... สำหรับในเทิร์นนี้ ต้องยอมรับเลยครับ วาดปืนได้สุดยอดมาก แบบว่าแม่นทุกรายละเอียด แม้กระทั่งการจับปืน การตั้งท่ายิง คือได้อารมณ์ของคนยิงปืนจริง ๆ (คือผมเห็นบางคนวาด บอกว่าเป็นโคตรนักแม่นปืน แต่พอวาดออกมา นี่หรือคือการยิงของโคตรแม่นปืน จับปืนยังมั่วซั่วเล้ยยย ฮาาา แต่นี่ของจริงครับ)

... ส่วนทางด้านเนื้อเรื่อง ถึงจะมีการเล่าถึงเหตุผลที่ทั้งสองคนมาสู้แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ทำให้เรื่องน่าตื่นเต้นขึ้นอยู่ดีอะครับ(สำหรับผมอะนะ) ยังคงเป็นเนื้อหาเดิมคือยิงกันไปยิงกันมาอยู่ (แต่นี่มันก็พึ่งเทิร์นที่สองนี่นะ) เข้าใจว่าอยากโชว์ความสามารถของแองเจลิก้าบ้าง แต่ผมว่ายังแสดงออกมาได้ไม่สุดนะ ถ้าได้วาดแองเจลิก้าสอย Black Wing 50 คนด้วยตัวคนเดียว ชนิดที่ไม่มีใครรู้ตัวนี่ จะช่วยอัพแองเจลิก้าขึ้นเยอะเลยครับ ... สำหรับผมตอนนี้โมเมนตั้มยังอยู่ที่คูคูเลียอยู่ เพราะดูเด่นกว่าแองเจลิก้าอย่างเห็นได้ชัด

... กรรม ผมเม้นท์ยาวไปไหม ... ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะผมเห็นฝีมือในการวาดของทั้งคู่ดีมาก ถ้านอกรอบนี้มีดีแค่วาดสวยอย่างเดียวก็น่าเสียดายอะครับ แต่ถ้าไม่ถูกใจผมก็ขออภัยล่วงหน้ามาใน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

-/ ปูเสื่อรอรอบต่อไป !

ท่านเมซส์ สปิริตในการคอมเม้นสู๊งงง~~ [นอกรอบ] คูคูเลีย อิโดเมเนอุส VS แองเจลิก้า เมอลิไนน์ [เทริน4]ร้อนๆ - Page 2 945210
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by nutkey Fri 9 Sep 2011 - 20:55

ทำไมผมมองเเล้วเหมือนหุ่นยนต์ สู้กันอยู่ก็ไม่รู้
nutkey
nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน