CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF"

prim_15505
Livingdead One
meow7tail
trio-jam
8 posters

Go down

ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" Empty ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF"

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 15 Aug 2011 - 22:33

*ก่อนอื่นต้องขออภัยทุกท่านที่ผ่านมาเจอะกับกระทู้นี้เข้า แต่เห็นมาระยะหนึ่งแล้ว ก็ยังไม่มีการตักเตือนหรือมาตรการใดๆมาจัดการเสียที ทั้งนี้ทั้งนั้นก็เป็นความผิดของผมเองด้วย ที่ไม่ได้ทำการตักเตือนใดๆ*

เข้าเรื่อง

อย่างที่ทราบกันว่าในช่วงนี้ทางเรากำลังดำเนินกิจกรรม CF2.5 รอบที่สาม โดยมีสมาชิกจำนวนมากให้ความสนใจและติดตามการแข่งขันอยู่ตลอดเวลา ซึ่งก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้การดำเนินกิจกรรมนั้นเป็นไปอย่างราบรื่น ในฐานะผู้จัดต้องขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างมากครับ

ทว่า ในขณะเดียวกันก็พบว่า เกิดการขุดกระทู้กัน ชนิดที่ว่า "เฮ้ย ไอ้นี่มันจะขุดมาทำไมวะ"(ขออภัยในการใช้ภาษา แต่ผมรู้สึกเช่นนี้จริงๆ) บางกระทู้(โดยเฉพาะในหมวดของ Quest หรือนอกรอบ)มันเก่าชนิดข้ามปี ก็ยังอุตส่าห์มีคนขุดขึ้นมาได้(ในที่นี้ผมขอโจมตีเฉพาะกลุ่มผู้ชมกระทู้นะครับ เพราะช่วงนี้ก็มีผู้เล่นเจ้าของกระทู้เก่าๆเหล่านั้นบางท่านมาอัพเดตข้อมูลอยู่) บางกระทู้ซึ่งไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับห้วงเวลาของ CF(เช่นกระทู้ของรอบก่อนหน้า กระทู้ทดสอบระบบของคุณ Livingdead One เป็นต้น) ก็ยังมีคนขุดขึ้นมา โดยไม่ได้สนใจเลยว่า "นี่รอบสามแล้วนะครับ จะขุดของเก่ามาทำอะไรไม่ทราบ"

นอกจากนี้ยังมีการโพสประโยคซ้ำๆเดิมๆ จำพวก "ปูเสื่อรอชม, รอชมนะ" หากเป็นการโพสก่อนที่จะมีการโพสเทิร์นแรกผมจะไม่ว่าอะไรเลย ถือเป็นสีสันของงาน แต่นี่ขนาดบางคู่เขาดำเนินเรื่องไปคนละเทิร์น บางคู่นี่จะเปิดโหวตกันอยู่แล้ว ยังจะมีคนมาปูเสื่อรอชมอยู่ (เพื่ออะไรกันครับ? งานเขาก็มีมาให้ชมแล้วนะครับ จะมารออะไรกันอีก)

ด้วยเหตุนี้ ณ วันนี้ผมจึงขอออกมาขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน โดยเฉพาะท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมภายในหมวดของ CF กรุณารักษามารยาทในการโพสของท่านด้วยเถิดครับ ช่วยดูด้วยว่ากระทู้นั้นควรโพสใดๆแล้วหรือไม่ สังเกตว่าวันที่ในกระทู้นั้นล่าสุดมันวันไหน เดือนไหน ปีไหนแล้ว ก่อนจะโพสขึ้นมา สังเกตด้วยว่า ณ ขณะนั้นสถานการณ์เป็นอย่างไร ควรจะขุดกระทู้นี้ขึ้นมาหรือไม่(โดยเฉพาะเหล่าท่านผู้ชมทั้งหลาย) ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของกระทู้ต่างๆด้วย(จัดการกระทู้มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆสบายๆหรอกครับ ดีไม่ดีทำเอามึน) หากผมพบว่ายังมีพฤติกรรมการโพสที่ดูแล้วไม่สร้างสรรค์ต่อกระทู้หรือใดๆก็ตาม ผมจะถือวิสาสะลบโพสนั้นๆออกเองทันทีนะครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบและโปรดให้ความร่วมมือ

ลงนาม...ผีหัวหอมเจ้าเก่า สาขาเดิม

ปล.ใครจะว่าผมเรื่องมากหรือบ้าอำนาจก็ช่าง เพราะเรื่องนี้มันเกิดมานานพอสมควรแล้ว และอันที่จริงมันควรจะได้รับการดูแลมานานแล้วเช่นกัน

ปล.2 ขออภัย ทำสีไม่เสร็จ จู่ๆเม้าส์ก็เสียขึ้นมา ขยับไม่ได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย trio-jam เมื่อ Sat 24 Mar 2012 - 16:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" Empty Re: ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF"

ตั้งหัวข้อ by meow7tail Mon 15 Aug 2011 - 22:48

ชะอุ้ย

จะระวังเจ้าค่ะ -w-/
meow7tail
meow7tail
Silver Star
Silver Star

ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" Empty Re: ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF"

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One Mon 15 Aug 2011 - 22:50

อืม ก็นะ...

แต่บางทีส่วนนึงเพราะคนที่ขุดเค้าเป็นเด็กใหม่ด้วยละมั่ง

เลยไม่รู้ว่าไอ้กระทู้ที่ขุดเนี่ย มันคนละงานกับที่แข่งๆอยู่
(ของกระทู้บังนี่ ไม่รู้เพราะเห็นว่าเป็นทดสอบของCF3ด้วยหรือเปล่า เลยนึกว่าจะเป็นของใหม่พึ่งตั้ง)

ส่วนที่มาปูเื่สื่อนี่โนคอมเม้นท์ละกัน แล้วแต่เนื้อผ้า

ฮัดช่าห์!!!
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 15 Aug 2011 - 22:55

Livingdead One พิมพ์ว่า:อืม ก็นะ...

แต่บางทีส่วนนึงเพราะคนที่ขุดเค้าเป็นเด็กใหม่ด้วยละมั่ง

เลยไม่รู้ว่าไอ้กระทู้ที่ขุดเนี่ย มันคนละงานกับที่แข่งๆอยู่
(ของกระทู้บังนี่ ไม่รู้เพราะเห็นว่าเป็นทดสอบของCF3ด้วยหรือเปล่า เลยนึกว่าจะเป็นของใหม่พึ่งตั้ง)

ส่วนที่มาปูเื่สื่อนี่โนคอมเม้นท์ละกัน แล้วแต่เนื้อผ้า

ฮัดช่าห์!!!
ถ้าเป็นเด็กใหม่ผมก็ไม่ว่าอะไรนะครับ แต่บางคนสิงมาเป็นปียังขุดกันเลย

ส่วนกระทู้บังนี่ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ จู่ๆก็เห็นโฮฟี่มาเม้นเฉยเลย นึกว่าเทสเตอร์มาขุดกระทู้อยู่เหมือนกัน
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 15 Aug 2011 - 22:56

/กดไลค์กระทู้

ใครจะว่าบอร์ดนี้เรื่องมากก็แล้วแต่... แต่ขอบอกว่าบอร์ดนี้ไม่เป็นเหมือนบอร์ดอื่นที่จะเข้ามาปั๊มกระทู้เล่นเอาฮาหรือมายื้อกระทู้ตนให้อยู่ต้นๆฟอรั่ม หรือปั๊มเพื่อเอายศ ขุดมาเพื่ออะไรอันนี้ไม่ทราบ แต่ของเก่าแล้วหากต้องการไปดูก็ไม่ต้องทิ้งคอมเม้นอะไรอีกก็ได้ครับ

อีกอย่างครับ...บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่ไว้สำหรับวิพากย์วิจารณ์และให้คำแนะนำเพื่อการพัฒนาครับ หากเข้ามาดูผลงานเขาแล้วปูเสื่อรอดูชมอย่างเดียวเขาจะได้อะไรกลับไปบ้างนอกจากเสื่อที่คุณมาปูนั่งรอดูผลงานต่อๆไปของเขา หรือถ้าไม่รู้ว่าจะคอมเม้นอย่างไรก็ไม่ต้องคอมเม้นก็ได้ครับ

ป.ล.บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่ผมสิงมานานที่สุด ผมเลยรู้สึกว่ากฎที่นี่เป็นเรื่องธรรมดาของผมไปแล้ว หากผู้ใดยังปรับตัวไม่ทันก็อยากจะให้พยายามหน่อยนะครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath Tue 16 Aug 2011 - 0:09

ใครชอบขุดแบบไร้สาระทางเรามีของสมนาคุณด้วยการลบโพส เท่านั้นยังไม่พอทางเรายังแถมการ spam PM ให้แบบถาวรชิมิ Laughing
Never_Wrath
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by By~ne Tue 16 Aug 2011 - 6:35

Never_Wrath พิมพ์ว่า:ใครชอบขุดแบบไร้สาระทางเรามีของสมนาคุณด้วยการลบโพส เท่านั้นยังไม่พอทางเรายังแถมการ spam PM ให้แบบถาวรชิมิ Laughing

อาจจะได้กลายเป็นอาเบะคนที่ 2 ของเว็บบอร์ดได้ครับ haha

-----------------------------------------------------------------

เห็นด้วยกับกระทู้นี้เต็มที่ครับ จริงๆควรตั้งตั้งนานแล้วสินะ แต่รอดูท่าทีก่อน Laughing

(แต่บุคคลประเภทที่พี่ว่ามาก็เห็นมาเยอะเกลื่อนมานานเหมือนกัน)

By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by superearthty Mon 5 Sep 2011 - 18:53

ผมชอบบอร์ดนี้จริงๆเยย มีคนคอยช่วยกันตักเตือน ร่วมมือกันรักษากฎระเบียบอยู่ตลอดเวลา (ซึ่งเท่าที่ผมเล่นบอร์ดอื่นๆมาก็เพิ่งเจอบอร์ดเนี้ย) ซึ่งผมเป็นเด็กใหม่พอดี อ่านแล้วจะได้ทำตัวถูก ถ้าทุกคนทำตัวให้เหมาะสม เราก็จะได้บอร์ดที่มีคุณภาพ!!!! (ว่าไปนั่น)
superearthty
superearthty
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/02/1998

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 5 Sep 2011 - 19:45

superearthty พิมพ์ว่า:ผมชอบบอร์ดนี้จริงๆเยย มีคนคอยช่วยกันตักเตือน ร่วมมือกันรักษากฎระเบียบอยู่ตลอดเวลา (ซึ่งเท่าที่ผมเล่นบอร์ดอื่นๆมาก็เพิ่งเจอบอร์ดเนี้ย) ซึ่งผมเป็นเด็กใหม่พอดี อ่านแล้วจะได้ทำตัวถูก ถ้าทุกคนทำตัวให้เหมาะสม เราก็จะได้บอร์ดที่มีคุณภาพ!!!! (ว่าไปนั่น)

รู้สึกดีใจแทน(?) ฮา Razz

ยังไงก็ มาช่วยรักษากฏกติกามารยาทด้วยกันเถอะครับ cheers
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 5 Sep 2011 - 20:01

ดีใจจังครับที่ยังมีคนรักกฎระเบียบ ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" 52600

มีอะไรไม่เข้าใจก็มาไต่ถามได้เสมอนะครับ Very Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Mon 5 Sep 2011 - 23:20

ครับท่านหอม จะไม่ขุดอะไรซี้ซั้วครับผม และไม่เอาเสื่อ เก้าอี้ แว่น 3D ป๊อปคอนและ โค้กมา

ใช้อีกรอบหลังจากหนังเริ่มเรื่องครับผม!! เป็นกฏที่มีเหตุผมมาก
เนื่องจากขี้เกียจขนกลับบ้าน ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" 973587
[-Commander_PungYo-]
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1993
Placement : Normandy SR2

https://www.facebook.com/sanhawat.taechotirote

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 5 Sep 2011 - 23:23

[-Commander_PungYo-] พิมพ์ว่า:ครับท่านหอม จะไม่ขุดอะไรซี้ซั้วครับผม และไม่เอาเสื่อ เก้าอี้ แว่น 3D ป๊อปคอนและ โค้กมา

ใช้อีกรอบหลังจากหนังเริ่มเรื่องครับผม!! เป็นกฏที่มีเหตุผมมาก
เนื่องจากขี้เกียจขนกลับบ้าน ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" 973587
ระวังไม่มีไปดูหนังโรงอื่นนะครับปังโย่ waga big
(แบบว่าปูแค่ครั้งเดียวตอนเปิดกระทู้ก็พอละ ขืนปูตลอดตั้งแต่เทิร์นแรกยันเทิร์นปิด ไม่มีที่ให้เดินกันพอดี)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by [-Commander_PungYo-] Tue 6 Sep 2011 - 4:10

trio-jam พิมพ์ว่า:
ระวังไม่มีไปดูหนังโรงอื่นนะครับปังโย่ ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" 973587
(แบบว่าปูแค่ครั้งเดียวตอนเปิดกระทู้ก็พอละ ขืนปูตลอดตั้งแต่เทิร์นแรกยันเทิร์นปิด ไม่มีที่ให้เดินกันพอดี)

ช๊ะอุ๊ย ปูเผื่อแผ่คนอื่นก็มะได้เร๊อะ? ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" 826166 ขอความร่วมมือสมาชิก เรื่อง "การโพสภายใน CF" 973587
Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1993
Placement : Normandy SR2

https://www.facebook.com/sanhawat.taechotirote

ขึ้นไปข้างบน