CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สวัสดีครับ

Go down

สวัสดีครับ Empty สวัสดีครับ

ตั้งหัวข้อ by tinaphat Wed 23 Mar 2011 - 19:13

คือตอนนี้ทางสยามอินเตอร์กําลังส่งเสริมเขียนการ์ตูนไทยสไตล์ มังงะซื่งเอาแบบมาจากญี่ปุ่นนี่ ผมชื่นชมและชอบมากเลยครับ เกาหลีใต้เองก็ทําด้วยครับเช่นเอาไปเขียนการ์ตูนหรือทําเกมออนไลน์
ผมถามหน่อยในอนาคตจะมีการเขียนเรื่องดีขึ้นไหม

และอยากเสนอให้เขียนการ์ตูนกองทพไทยเรื่องท่องราวในกองทัพการ์ตูนการเมืองการทหารแบบเดียวกับเรื่อง zipang ครับ ผมอยากให้เขียนเรื่องการเมืองไทยและเรื่องการทหารเช่เรื่องการรบและสงครามสมมุติของกองทัพไทย

ปลถ้าเป็นไปได้อยากให้พัฒนาเป็นอนิเมะไปเลยครับ

เออแล้วเรื่องการ์ตูนคิริรินนี่ผมดูแล้วก็ชอบมากเลยดูแล้วตัวละครคล้ายกิมุเลยครับแล้ในอนาคตจะสร้างเป็นอนิเมะไหมครับ kiririn ให้มันได้อย่างนี้สิ คิริริน

tinaphat
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน