CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ

By~ne
trio-jam
nates2006
7 posters

Go down

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ Empty สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ

ตั้งหัวข้อ by nates2006 Sun 13 Mar 2011 - 4:43

เป็นสตอรีบอร์ด เขียนขึ้นมา ครบหมดแล้ว 32หน้า แต่อ่านเองแล้วไม่รู้ว่าจะสนุกรึป่าว เลยลองเอามาแบ่งๆกัน ช่วยวิจารหน่อยครับ
เดียวจะค่อยๆโพสมาเรื่อยะนะครับ ooopp just_kidding
สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ 92v02

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ M7103

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ Poc04

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ Uua05

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ Riu06

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ Egb07
nates2006
nates2006
Socialite

ขึ้นไปข้างบน Go down

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ Empty Re: สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ

ตั้งหัวข้อ by nates2006 Sun 13 Mar 2011 - 4:57

เดียวจะเส้นแบบคราวๆมาให้อ่านต่อครับ
nates2006
nates2006
Socialite

สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ Empty Re: สตอรีบอร์ด กำลังเขียนอยู่อ่ะ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 13 Mar 2011 - 10:11

ชอบฉากในช่องแรกจังครับ เห็นแล้วนึกถึงบรรยากาศท้องทุ่งบ้านเรามากๆ

ตินิดนึงตรงคำว่า "แง๋แก๋" ถ้าเอาไปเขียนจริงๆต้องสะกดว่า "แหงแก๋" นะครับ

ตรงที่เป็นรูปใหญ่ๆเต็มๆช่อง ผมว่าไม่ต้องตีกรอบดีกว่านะ มันดูเต็มดี หน้าห้ารู้สึกเหมือนกรอบมันจะเบียดกันไปหน่อย แต่ก็ไม่รู้ว่าควรแก้ยังไงดีแฮะ 6(=w=''

อีกอย่างคงเป็นส่วนของบทในห้าหน้าแรก ผมว่ามันดูยืดเยื้อไปหน่อย ช่วงหน้าแรกๆที่พ่อลูกยืนคุยกันมันน่าจะกระชับกว่านี้นะ (จะได้โชว์แอ็คชั่นได้เต็มกว่านี้)

คงมีเท่านี้ล่ะครับ ผิดถูกประการใดคงต้องให้ท่านอื่นมาช่วยติเพิ่มเติม(รวมถึงติในเรปของผมด้วย)อีกรอบ และต้องขออภัยหากผมพูดอะไรตรงไหนผิดไป

วาดให้สนุกนะครับ รอชมๆ อิอิ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 13 Mar 2011 - 18:23

^ กรอบมันเบียดกันก็ไม่เป็นไรหรอกมั้งครับ เพราะมันคือสตอรี่บอร์ด เค้าคงเอาไปแก้เองตอนร่างนั่นล่ะ

นอกนั้นก็ตามที่พี่แจมติไปเลยเน้อ \*0*/

สตอรี่บอร์ดเขียนรู้เรื่องกว่าผมเยอะเลยแฮะ =w=a
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by nates2006 Sun 13 Mar 2011 - 21:51

ที่เห็นกรอบนั้น เป็นเส้นแบ่งหน้านะครับ พอดีเขียนใส่ A4 ใบเดียว แบ่งเป็น2หน้านะ เส้นผ่ากลางนะครับ
ส่วนที่แนะนำมา ผมก็ว่า เปิดตัวละคร2ตัวใช้ไปตั้ง6หน้า มันอาจจะ ยาวไปหน่อย ต้องเอาไปซอยให้มันกะชับลง ขอบคุณที่แนะนำครับ ^^ รู้สึกว่าตัวเองยังอ่อนมากเลย ต้องพยายามให้มากขึ้นอีก ต้องคิดให้มากกว่านี้ แบบนี้ยังอ่อนไป เดียวต้อง เริ่มเขียนสตอรบอร์ดใหม่
แล้วอ่านจากเนื่อเรื่องขนาดนี้ ดูแล้วมันน่าติดตามไหมอ่ะครับ แหะๆ
nates2006
nates2006
Socialite

ตั้งหัวข้อ by greateagle Fri 18 Mar 2011 - 21:35

มันไม่เห็นอะ
greateagle
greateagle
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Mon 21 Mar 2011 - 11:07

เป็นสตอรี่บอร์ดที่สะอาดมากครับ
ของผมเละกว่านี้อีก 555+
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/01/1992

ตั้งหัวข้อ by pankung Sat 2 Apr 2011 - 12:32

ตรงช่องที่มีประโยค "ว้าว เมืองใหญ่แบบนี้ื ต้องมีคนเก่งเยอะแน่ๆเลย"
น่าจะเป็นภาพจากด้านหลังเหมือนช่องที่สองของภาพแรกน่ะค่ะ
แต่เปลี่ยนให้มุมสูงกว่า น่าจะโอเคนะคะ
โดยรวมแล้ววาดสวยดีค่ะ สวยกว่าเรามากมายเลย 55

ถ้าพูดผิดตรงไหนก็ขออภัยนะคะ เป็นมือใหม่เหมือนกัน ประสบการณ์ก็ยังไม่มากค่ะ ^^
pankung
pankung
Socialite

birth : 14/08/1995

ตั้งหัวข้อ by skary Sat 9 Apr 2011 - 20:39

สวัสดีครับผมชื่อ L
เห็นถามว่าน่าติดตามไหม

สำหรับผมอยากอ่านต่อน่ะ Twisted Evil ลูกมันกำลังคิดล้างพ่อมันแล้ว 555 (ผัวะ ! ไม่ใช่แล้ว )
มันมีบางภาพคำมันตกขอบไปอ่ะครับ แต่ไม่เป็นไร Very Happy
story board มันมีไว้แก้อยู่แล้น มีต่อก็จะอ่านต่อน่ะจ้า!!! cheers
skary
skary
Beginner

birth : 14/02/1993

ขึ้นไปข้างบน