CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน

cururu
naruto_temari3
ShadowHime
Rebel S. Azbeler
tounzaba
jackkypran
prim_15505
By~ne
Dook'z
mark_manga
T-boy
15 posters

Go down

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Empty ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน

ตั้งหัวข้อ by T-boy Tue 11 Jan 2011 - 17:18

ไม่ได้วาดภาพมา2เดือนเศษๆ เนื่องยังหางานใหม่ที่ถูกใจกับเครื่องแสกนใหม่ไม่ได้
วันนี้เลยลุกออกมาเขียนออริตัวใหม่ซะหน่อย ก่อนจะลองไปเขียนคอมมิค

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Kunni2

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Kunni

แล้วก็รีบเผ่นก่อนคนรู้จักมาเจอ ((((((((⊂( ・ω・)⊃ブーン

วิจารณ์กันตามสะดวกงับ
T-boy
T-boy
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Empty Re: ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน

ตั้งหัวข้อ by mark_manga Tue 11 Jan 2011 - 17:52

น่ารักสวยงามครับ
mark_manga
mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Empty Re: ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน

ตั้งหัวข้อ by Dook'z Tue 11 Jan 2011 - 17:55

คาวาอิ๊~~~
Dook'z
Dook'z
Socialite

Placement : สถานบันเทิง...

ตั้งหัวข้อ by T-boy Thu 26 Jan 2012 - 20:10

ไม่ได้อัพเดทซะนาน 1ปีผ่านมาไม่รู้จะจับงานอะไรดีลงท้ายก็ตัดสินใจเขียนคอมมิคดีกว่า
ตอนนี้เนมเสร็จไปแล้ว1ตอน แต่ยังไม่รู้จะเอาไปส่งไหนดี(ฮา) เลยเอาคาเรคเตอร์มาให้ดูกันครับ^^
ตัวละครเอกมีทั้งหมด8คน ชาย4 หญิง4 เนื้อเรื่องจะเป็นไงนั้นรอติดตามต่อ(ฮา)

ตัวละครชายที่ตั้งใจว่าจะให้เป็นตัวเอกคนแรกของเรื่อง

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Shujinkou

อันนี้ตัวละรชายอีก2คน อีกคนยังคิดมะออกเลย(ฮา)

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Shujinkou2

ส่วนที่เหลือเป็นคาเรคเตอร์หญิงอีก4คนครับ เยอะมาก คนเขียนโครตลำเอียง

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 001-1-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 001-2-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 001-3-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 002-1-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 002-2-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 002-3

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 002-4

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 002-5

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 003-1-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 003-2-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 004-1-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 004-2-1

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 004-3-1

มีทั้งตอนช่วงดีไซน์แรกๆกับแก้แล้วปนๆกันไปหน่อยนะครับ ฮะฮะ บางคนก็เทสลงดำมั่งไม่ได้ลงมั่ง
T-boy
T-boy
Beginner

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 26 Jan 2012 - 20:47

ชอบงานท่านแฮะ อารมณ์มันได้อ่ะ เป็นธรรมชาติดี ลายเส้นก็น่ารัก

ผมเนคุงเน้อ ยินดีต้อนรับครับ แวะมาแปะรูปบ่อยๆนะ อิๆ Razz

ปล. ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 64617 อยากเห็นเวอร์ชั่นคอมมิคมั่ง
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 26 Jan 2012 - 20:54

ลายเส้นให้ความรู้สึกเป็นอนิเมะมากครับ ไม่เชื่อว่าไม่ได้วาดนาน เหอๆ Very Happy

ผม พริม ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Fri 27 Jan 2012 - 13:25

ลายเส้นน่ารักดีดูแล้วอยากอ่านแบบการ์ตูนแฮะ

ผม แจ๊กกี้ นะครับ ^^
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by T-boy Mon 30 Jan 2012 - 13:57

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ ผมเองก็คงแก่กว่าคนแถวนี้หลายๆคน
เรื่องผมว่า ที ก็ได้ครับ^^

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Rimlet

อัพเดทรูปสีเกือบล่าสุด รูปนี้เป็นรูปที่ช่วยเพื่อนเขียนลงในงานหนังสือของเล็ต เอาไปแปะกล่อง
ไม่ใช่คนทำซีจีภาพอาจจะจืดๆไปนิด
T-boy
T-boy
Beginner

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Tue 31 Jan 2012 - 19:33

มุมนี้สวย
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Thu 2 Feb 2012 - 21:24

สุดยอดเลยครับบบบบบ
ผม ตั้ว นะครับยินดีที่ได้รู้จัก
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

Placement : ห้องสมุดที่เงียบสงบ

ตั้งหัวข้อ by Rebel S. Azbeler Thu 2 Feb 2012 - 21:54

วาดได้เป็นธรรมชาติมากเลยอ่ะครับ ท่าทางมุมกล้องดูแล้วไม่มีอะไรติดขัดเลยอ่ะ อยากวาดให้ได้แบบท่านบ้างจังแฮะ ผมวาดได้แค่มุมตรงมุมเดียวตอนนี้ ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 813163

Rebel S. Azbeler
Beginner

ตั้งหัวข้อ by ShadowHime Fri 3 Feb 2012 - 23:39

คุณทีสุดยอดมากๆเลยครับ วาดตัวละครออกมาได้เป็นธรรมชาติมากเลยครับ เก่งอ่ะ >.< ~

ผม พงศ์ นะครับ
ShadowHime
ShadowHime
Socialite

birth : 24/08/1994

ตั้งหัวข้อ by naruto_temari3 Mon 6 Feb 2012 - 12:41

วาดเก่งจังครับ

naruto_temari3
Beginner

ตั้งหัวข้อ by cururu Sat 3 Mar 2012 - 20:40

เ้ป๊ะ มากคับ ทุกสัดส่วนเลยครับ

ชอบรูป 2 มากครับ กด like

กั่ก ๆๆๆๆ
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by T-boy Wed 9 May 2012 - 0:15

เมื่อแต่วุ่นๆเขียนคอมมิคเลยไม่ค่อยได้วาดเล่นเลย-3-

แวะมาแปะซะหน่อย

ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน Himecopy

ขอบคุณทุกคอมเม้นมากครับ
T-boy
T-boy
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Blue~MooN Wed 9 May 2012 - 0:33

งามมากครับ

ดูแล้วสีสดใสดี แต่มีเส้นเยอะไปนิด
ลองลบเส้นสีม่วงๆออก อาจจะดีกว่านี้

อยากดูคอมมิคมากเลย ว่างๆก็ลองมาลงดูนะครับ

ปล.ใส่ลิ้งค์รูปหน่อยนะครับ สงสารคนเน็ตชราภาพมั่งสิ ahh
Blue~MooN
Blue~MooN
Socialite

Placement : แถวๆบ้าน

ตั้งหัวข้อ by FARM Wed 9 May 2012 - 17:08

ลายเส่นน่ารักมากเลยครับ ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 64617
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by Lord oF Earth Thu 10 May 2012 - 0:03

ชอบมากเยย เขียนแนวแฟนตาซีนะ ขอร้องล่ะ เค้าอยากอ่านนนนนน ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 826139
ถ้ามีกดไลท์จะรีบกดเยย

ผม คิง ขอรับ
Lord oF Earth
Lord oF Earth
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by DecoI2er Thu 10 May 2012 - 14:12

ชอบมากๆเลยครับ ขอซ้อมมือหน่อยงับ ไม่ได้วาดมาซะนาน 52600
ลายเส้นน่ารักดี มุมก็สวยมากครับ (อยากทำได้แบบนี้มั่งจังง่ะ spell อิจฉา....)
DecoI2er
DecoI2er
Socialite

birth : 27/04/1996

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 10 May 2012 - 22:35

ชอบดีไซน์จังเลยครับ

เห็นแว้บแรกนึกว่าสาวนักซิ่ง ฮ่า ฮ่า waga
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน