CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้

4 posters

Go down

ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้ Empty ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้

ตั้งหัวข้อ by runji Wed 1 Dec 2010 - 14:40

ึืคือจะวาดตัวละครที่กำลังวิ่งเหมือนพุ่งไปข้างหน้า แต่ว่ามุมกล้องอยู่ด้านหลังตัวละครแบบ worm eye view

พอจะนึกภาพออกไหมอ่ะคะ จะเห็นตัวละครแต่ด้านหลัง Embarassed

คือเรานึกไม่ออกว่าจะวาดยังไงถึงจะออกมาสวยอ่ะคะ ขอคำแนะนำเริ่มต้นวาดหน่อยค่ะ

runji
runji
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้ Empty Re: ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้

ตั้งหัวข้อ by humma54 Wed 1 Dec 2010 - 17:40

ลองวาดแบบกำลังก้าวขา แล้วตรงมือใช้เส้นสปีดการแกว่ง ก็พอได้ครับ

ตามความคิดผมน่าจะเอาตัวละครไว้ทางด้านขวาหรือซ้ายของกรอบ จะสื่อความหมายได้ดีขึ้น อย่าลืมตีเส้นสปีดเพื่อให้ภาพดูมีพลัง (มั่วเอาล้วนๆ)
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้ Empty Re: ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้

ตั้งหัวข้อ by natee Wed 1 Dec 2010 - 17:57

ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้ 54976672

หรือ

ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้ 63895305

อารมราวๆนี้รึป่าวฮะ?

ปล.ขออภับภาพกังไปนิส ><
natee
natee
Bronze Star
Bronze Star

birth : 08/08/1990

ตั้งหัวข้อ by humma54 Wed 1 Dec 2010 - 18:37

ที่ผมพูดคล้ายกับภาพที่สองครับ แต่ถ้าเว้นที่ว่างทางซ้ายให้เป็นจุดรวมสปีดจะดีกว่าครับ(เลื่อนตัวคนไปทางขวาอีก)
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by finel Wed 1 Dec 2010 - 18:57

อ่ะ natee ซังมาแนะนำแล้ว
งั้นของเรานี่เป็นภาพที่แกะมาจากแบบคนจริงละกัน
(เนื่องจากเราเป็นพวกไร้เซนท์เลยถนัดหาภาพแล้วดาร์ฟการเคลื่อนไหวมากกว่าเอิ๊กๆ)

ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้ Run

ถ้าอยากได้มุมโอเวอร์สเกลเยอะๆนี่แนะนำแอร์เกียร์เลย =w='' มุมประหลาดเยอะ

/me เพิ่มรูปพุ่งอีก 1

ขอคำแนะนำวาดรูป จากมุมกล้องแบบนี้ Run2
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by runji Thu 2 Dec 2010 - 10:37

โห แบบนี้แหล่ะ อย่างที่อยากได้เรย

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ จะลองเอาไปฝึกดูค่ะ ^ ^
runji
runji
Silver Star
Silver Star

https://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ขึ้นไปข้างบน