arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Mon 15 Nov 2010 - 22:43

วาดเมื่อ2ปีก่อน เห็นว่าแนวเรื่องไม่ลงตัว เลยไม่วาดต่อ อยากทำโดจินกับเพื่อนๆในกลุ่ม แต่ไม่รู้เอาเรื่องอะไรดี +ชอบพวกฮีโร่ด้วย เลยลองวาดออกมาครับ
ตอนนั้นตั้งใจสุดๆ แต่พอมาดูอีกที ยังไม่สุด และหมดไฟเลิกวาดไปเฉยเลย จนตอนนี้ยังไม่ได้วาดแนวคอมิคเลยครับ เอาเวลาไปทำเกมเฉยเลย อิๆ
เดี๋ยวนี้ทำงานแล้วและเลิกดึกมาก คงนั่งวาดไม่ไหว เอามาแบ่งปันให้เพื่อนๆอ่านกันครับ

arkman02
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Tue 16 Nov 2010 - 18:21

อยากได้คำวิจารณ์บ้างครับ เพราะนั่นเป็นเรื่องยาวล่าสุดที่วาด ถึงแม้จะไม่จบก็ตาม

arkman02
Silver Star
Silver Star

Re: arkman art room ประเดิมด้วยงานการ์ตูนที่วาดไม่จบครับ

ตั้งหัวข้อ by zombie on Tue 16 Nov 2010 - 20:10

จะเลิกวาดทำไมคับวาดต่อเลยซิคับ ว่างๆก็บรรเลงเลย รอดูต่อ...

zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Tue 16 Nov 2010 - 22:32

ที่เลิกวาดเพราะเนื้อเรื่องไม่ค่อยเวิร์คครับ กำลังจะวาดใหม่อยู่เหมือนกัน

ให้แก่คุณ Totaeku ครับ อิๆ

arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by totaekuman on Tue 16 Nov 2010 - 22:54

ขอบคุณสำหรับ HBD สวยๆจ้า^^
ผลงานสนุกดีวาดต่อสิ อิอิ

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by mark_manga on Wed 17 Nov 2010 - 10:59

เป็นบ่อยครับเพราะไม่ได้วางโครงเรื่องจนจบไว้แล้วเช็คดูหลายๆรอบจนเข้าทีจึงเริ่มเขียนสตอรี่บอร์ดไปตามโครงผมก็เพิ่งจบแค่เรื่องเดียวเองแต่ก็ยังไมดีพอลองเขียนเรื่องใหม่ดูครับอย่าพึ่งท้อ

mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by zombie on Wed 17 Nov 2010 - 11:43

คอมผมเป็นไรนี่ มองไม่เห้นเลย waaaa~

zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Wed 17 Nov 2010 - 13:18

อ๊ะ พี่โปเต้เกิดแล้วเหรอ...

HBD นะคับพี่โปเต้ What a Face

ขอให้การ์ตูนเข้าตาสำนักพิมพ์นะค้าบบบบ

prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Wed 17 Nov 2010 - 16:40

อันนี้การ์ตูนติ๊งต๊อง ที่วาดให้คนในประมูล กระทู้ขีดเขียน ตอนปี 2008

arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Thu 18 Nov 2010 - 13:36

ไม่ค่อยมีใครสนใจเลย อิๆ คงเป็นเพราะวาดไว้2ปีแล้วมั้ง เรื่องสั้นใหม่ๆก็ยังไม่ได้วาดเลย

กำลังทำแน่ ขอเวลาหน่อย อิๆๆ

arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mark_manga on Thu 18 Nov 2010 - 15:57

ใช้อะไรวาดครับเนี่ย
ดราก้อนฟายน่ารักดีนะครับ

mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Thu 18 Nov 2010 - 18:22

ใช้หมึกซึมพิกม่าครับ เส้นเล็ก005 ตัดเส้นทั่วไป01 หนาหน่อย05 เส้นใหญ่ปากาเมจิก
ถมดำด้วยตราม้า

arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by totaekuman on Thu 18 Nov 2010 - 18:30

ช่วงนี้คนน้อยครับ ทนเอาหน่อยเรื่องคนเมนท์ไม่เยอะน่ะ Laughing

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Tue 23 Nov 2010 - 19:57

ขอเข้ามขุดอีกรอบนึงนะครับ
เพราะทั้งสองเรื่องใช้เวลาวาดนานเป็นเดือน เลยอยากให้เพื่อนๆอ่านกัน

เงียบจังเลย ช่วงนี้

arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by runji on Thu 25 Nov 2010 - 15:39

เนื้อเรื่องสนุกดีค่ะ

ไม่ลองใช้ G-pen วาดดูเหรอคะ ภาพจะได้มีน้ำหนักเพิ่มขึ้นด้วย

ทำหลังเลิกงานก้อได้ ค่อยๆทำไปก็จะได้ผลงานออกมาให้ชมอีก ^ ^

พยายามเข้านะคะ

runji
Silver Star
Silver Star

http://www.facebook.com/RunjiNoSekai

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Thu 25 Nov 2010 - 19:04

ใช้แต่พิกม่าอย่างเดียวเลยน่ะครับ ไม่มีเงินซื้อG-pen
ใจจริงก็อยากลองดูนะครับ

ขอบคุณที่อ่านครับ

arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Nazesus on Fri 26 Nov 2010 - 1:27

สนุกดีครับ Laughing

Nazesus
Socialite

birth : 16/10/1983

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics