อยากให้การ์ตูนไทยมีAnimationเหมือนญี่ปุ่น

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: อยากให้การ์ตูนไทยมีAnimationเหมือนญี่ปุ่น

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One on Wed 20 Apr 2011 - 17:34

"คลาสสิคยิ่งนัก..."

/me ทำหน้าคามิยามะ หลังจากมองดูงานของอ.ประยุต

ฮัดช่าห์!!!

Livingdead One
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: อยากให้การ์ตูนไทยมีAnimationเหมือนญี่ปุ่น

ตั้งหัวข้อ by boonruy123 on Wed 20 Apr 2011 - 20:23

อย่างสุดยอดครับ ผมเคยได้ยินเหมือนกันว่ามี แ่ต่นึกว่าจะแค่ 10-20นาที
แล้วด้วยเทคโนโลยีสมัยก่อน วาดกันเป็นหมื่นเฟรมแน่ๆ
ลองนึกถึงที่เราเล่นภาพเคลื่อนไหวแบบเปิดหนังสือดู
boonruy123
Silver Star
Silver Star

birth : 29/01/1994
Placement : Samutprakarn

http://mh2gpwc.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Wed 20 Apr 2011 - 20:38

อ.ประยุต สมชื่อดิสนีย์เมืองไทยจริงๆ
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Thirapat on Wed 20 Apr 2011 - 20:59

ขั้นตอนการผลิตภาพยนต์อนิเมชั่นเรื่อง สุดสาคร ครับ

สุดสาคร การผลิดหนัง ภาค ๑

สุดสาคร การผลิดหนัง ภาค ๒

Thirapat
Socialite

ตั้งหัวข้อ by tinaphat on Fri 22 Apr 2011 - 15:52

ผมว่าการ์ตูน ไทยอย่างพวก ปังปอนด์หรือลายเส้นธรรมดานี่อาจดึงดูดได้แค่เด็กเล็กๆหรือคนไม่กี่คนนะประมาณว่าเอาไว้เลี้ยงเด็กประมาณนี้นะ

แต่ผมว่าถ้า การ์ตูนไทยใช้ลายเส้น มังงะหรือญี่ปุ่นก็ไม่เสียหายเกาหลีใต้ก็ใช้แล้วนะทั้งหนังสือการ์ตูนหรือแม้แต่เกม ออนไลน์ ผมว่าถ้าการ์ตูนไทยใช้แบบมังงะจริงผมว่าจะไม่เลวเลยนะ ประกอบกับภาษาไทยก็สวยงดงามนะทั้ง คําพูดและตัวอักษรผมว่าไปได้สวยนะ

tinaphat
Beginner

ตั้งหัวข้อ by BEEFKUNG on Mon 18 Jul 2011 - 21:05

ทำเองเลยสิครับ ถ้ามีใครซักคนมีความสามารถ มีพรสวรรค์ หาทีมงาน จัดตั้งสตูดิโอ
ขอความร่วมมือ ทำอนิเม ขึ้นมา ครับ ถ้าพยายามอะไรก็ทำได้ แค่อย่าท้อเป็นพอ
ผมเชื่อนา ชาติไม่แพ้ชาติอื่นแน่ครับ ถ้าพยายาม คนไทยเก่งๆมีออกเยอะ
BEEFKUNG
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/11/1997

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics