อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale on Sun 9 May 2010 - 8:18

มีคำแนะนำเจอตรงใหนขัดตาหรือดูผิดเพี้ยนกรุณาช่วยคอมเม้นใว้ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Ehiin_teeth_Whale เมื่อ Sun 16 May 2010 - 14:14, ทั้งหมด 5 ครั้ง

Ehiin_teeth_Whale
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Sun 9 May 2010 - 8:31

มือเล็กไปนิดนึงมั้ง...

คราวหน้าเอาลงกระทู้งานเก่าก็ได้ครับ จะได้ไม่เปลืองกระทู้มากนัก

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

Re: อัพรูปใหม่ช่วยวิจารณ์ทีครับ ก้น

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng on Sun 9 May 2010 - 9:49

เนตรนารีไม่สวมถุงน่องครับ ฟันธง!!!
สาวแว่นสไนเปอร์เข้ากันแบบแปลก ๆ ดีครับ 555

แบบนี้ 'จารย์ Lockman แกชอบ เหอ ๆๆ
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl on Sun 9 May 2010 - 15:26

เนตรนารีสายพันธุ์โทโฮวนี่นา

ตรงมือนั่นแหละฮะ ที่เล็กไม่สมดุลกับหน้า

ถ้าจะให้ดีลองอัพให้ฝ่ามือใหญ่อีกหน่อย และวาดนิ้วให้เรียวยาวก็จะดีแล้วล่ะฮะ

ใบหน้าและลำตัวดูสมตัวดีแล้วฮะ

อ้อ อีกอย่าง ต้องเก็บรายละเอียดให้ครบด้วยฮะ มันมีเส้นเหลื่อมตรงปืนน่ะฮะ

ทำให้ปืนเหมือนเลือนลางดูไม่หนักแน่นไป

ส่วนสี น่าจะใช้บรัชที่เป็นair brush หัวฝุ้งๆเก็บตรงเงา จะทำให้มันดูเนียนๆนะฮะ

ทีธซังลงแสงเงาสวยแล้วฮะ ฝีมือร้ายกาจๆ

พยายามและเอามาลงอีกนะฮะ

............

วาว่า นิวส์ รายงาน

PoJeaWa LittleGirl
Shooting Star

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale on Mon 10 May 2010 - 10:10

Beginner

ตั้งหัวข้อ by ultima01 on Tue 11 May 2010 - 9:40

ชอบรูปเนตรนารีนะครับ น่ารักมากมาย

รูปที่ 2 พอได้นะครับ แต่ถึงจะเป็น ญ อกกระดานก็เถอะ ก็ไม่น่าจะราบเรียบขนาดนั้นนะครับ... (หรือมันเป็นผู้ชายแต่ง ญ )

นิ้วมือยังสั้นไปน่อ เหมือนเด็กไม่กี่ขวบที่มือดูบวมๆอ่ะ นิ้วควรจะยาวขึ้นอีกหน่อยให้เหมาะสมกับตัวละครนะครับ

ป.ล. เส้นยังสั่นๆอยู่น่อ
ultima01
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale on Tue 11 May 2010 - 11:15

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

เธอเป็นครูประถมของผมครับแล้วเธอก็มีอยู่แค่นั้นจริงๆ............ฮา

Beginner

ตั้งหัวข้อ by Lockman on Tue 11 May 2010 - 11:24

ฝึกตัดเส้นแหล่มๆ มือนิ่งๆ ให้มีน้ำหนักจะช่วยเพิ่มคุณค่าของงานได้เยอะ ขอชมที่เอา texture มาตกแต่งงานครับ แต่ยังไงพื้นฐานก็สำคัญอยู่ดี

ครูประถมเลยต้องปรับ size ให้เข้ากับนักเรียนประถมรึเปล่าครับ?

ป.ล.เนตรนารี? ไม่เลวนี่ แต่สุดยอดของสุดยอดต้อง "เนตรนารีสมุทร"
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale on Wed 12 May 2010 - 23:06

Beginner

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Thu 13 May 2010 - 10:30

กระโปรงผิดระเบียบ!!!!(ก็มันจริงอ่ะ สั้นเต่อแถมมีระบาย lol)

แขนลีบมากมาย+เงาบนผิวบางไปนะ(ลืมลงเงา RPG รึเปล่า? ที่มือด้วย)

ปล.รองเท้าพื้นบางๆ เดินมากๆมันเมื่อยนะ อิอิ

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale on Thu 13 May 2010 - 21:46

Beginner

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Fri 14 May 2010 - 3:25

โอวววไม่ธรรมดาเหอๆๆ
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by Lockman on Fri 14 May 2010 - 14:00

ฝึกเรื่องแสงเงากับน้ำหนักสีอีกหน่อยนะครับ มาแนวนี้นี่ไม่เลวทีเดียวเทียว
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale on Sat 15 May 2010 - 1:26

ขอคำแนะนำด้วยครับ

Beginner

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Sun 16 May 2010 - 13:32

ชอบงานของทั่น Ehiin_teeth_Whale จริงๆฮะ

มีแต่งานน่ารักๆ Embarassed

ผมเนคุง ยินดีที่ได้รู้จักเน้อ Very Happy
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Ehiin_teeth_Whale on Sun 16 May 2010 - 14:14

แสงเงาถูกรึยังครับ

Beginner

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Sun 16 May 2010 - 17:00

นี่มันอาร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยย Embarassed
(ลายทางด้วย สุดยอด!!!)

แสงเงายังบางและน้อยไปนะฮะ

อย่างตรงกางเกงในแสงเงาดูโล่งเลยครับ
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน