การลงสีแนวนี้ใ้ช้โปรแกรมอะไรลง

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

การลงสีแนวนี้ใ้ช้โปรแกรมอะไรลง

ตั้งหัวข้อ by daiongmeowji on Thu 6 May 2010 - 21:33

อยากรู้ว่าเค้าใช้โปรแกรมอะไรลงสีหน่ะค่ะ

รอผู้รู้มาตอบค่ะ
daiongmeowji
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: การลงสีแนวนี้ใ้ช้โปรแกรมอะไรลง

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Thu 6 May 2010 - 21:51

คิดว่าโฟโต้ชอปก็น่าจะทำได้นะครับ

รอดูต่อไป เผื่อมีคนมาบอกเพิ่มเติม(ผมมั่วน่ะนะ)

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

Re: การลงสีแนวนี้ใ้ช้โปรแกรมอะไรลง

ตั้งหัวข้อ by finel on Thu 6 May 2010 - 22:15

ช๊อป ไซ เพนเตอร์??

สีพื้นน่าจะลงในโฟโต้ชอปค่ะ
แล้วก็มาเกลี่ยสีในเพนท์เตอร์ เพราะโปรแกรมเพนท์เตอร์นั้นเกลี่ยนสีเนียนกว่าช๊อปค่ะ
ส่วนไซนี่ปกติที่เราเห็นมักจะเน้นทำสดๆ ไม่ค่อยมีการร่าง+ดาร์ฟภาพซักเท่าไหร่ค่ะ
ก็น่าจะเป็นประมาณนี้อ่ะค่ะ -w-'' ทางเราก็ไม่ค่อยถนัดเรื่องCG เท่าไหร่นี่สิ
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by daiongmeowji on Thu 6 May 2010 - 22:21

อ่อ ประยุกต์กันซะงั้น

ขอบคุณค่ะ ^^
daiongmeowji
Beginner

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน