CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รบกวนถามหน่อยค่ะ

2 posters

Go down

รบกวนถามหน่อยค่ะ Empty รบกวนถามหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by daiongmeowji Thu 6 May 2010 - 13:44

รบกวนถามหน่อยค่ะ 97952272

คือ ลงตัวโปรแกรม Manga Studio Ex4 เรียบร้อยแล้ว
เวลาจะกดเข้าโปรแกรมมีหน้าต่างนี้ขึ้นมาให้ คือต้องลงอะไรอีกหรอคะ?

แล้วลงยังไงอ่ะ - -
daiongmeowji
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

รบกวนถามหน่อยค่ะ Empty Re: รบกวนถามหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by finel Thu 6 May 2010 - 22:10

จากการถามเพ่อนๆใน IRC เค้าบอกว่าให้ ก๊อปปี้ Materials น่าจะอยู่แผ่น 3 ลงไปค่ะ
'w' ลองดูค่ะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

รบกวนถามหน่อยค่ะ Empty Re: รบกวนถามหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by daiongmeowji Thu 6 May 2010 - 22:19

ก๊อปลงไปไว้ในไหนหรอคะ - -*

มันจะมีให้เลือกอ่ะ ว่าจะติดตั้งแบบซีดี หรือหาในโฟลเดอร์เอา อ่ะ

แต่มีโฟลเดอร์ Materials แร้วนะ แต่มันก็เด้งหาไม่เจอ เหอๆ
Beginner

ตั้งหัวข้อ by finel Thu 6 May 2010 - 22:39

C:\Program Files\Smith Micro\MangaStudio EX 4E\PlugIn\Filter
'w' ถ้าจำไม่ผิดให้ก๊อปปี้ใส่ในนี้ค่ะ
(ตอนลงเราก็แอบเมาๆนิดๆ แต่ก็มั่วสำเร็จ ;w; ค่ะ )

อูชื่อไม่ถูกต้อง Orz ลองอันอินสตอลแล้วอินสตอลใหม่ดูค่ะ ;w; เพราะเราไม่เคยเจอแบบนี้อ่ะ
v
v

แก้ไขล่าสุดโดย finel เมื่อ Fri 7 May 2010 - 1:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by daiongmeowji Thu 6 May 2010 - 23:45

วางแร้วมันเปนแบบนี้อ่ะ

รบกวนถามหน่อยค่ะ 001km

มันจะมี Material ของพวก กรอบบอลลูน,พวกรูปตึก มาอยู่ซ้อนอีก ต้องเอาไปไว้ไหนอีกหนิ งง มาก 55
Beginner

ตั้งหัวข้อ by daiongmeowji Fri 7 May 2010 - 0:58

หาตัวลงได้แร้วค่ะ แต่มันติดไอ่นี่อ่ะ -*-

รบกวนถามหน่อยค่ะ 002hh
Beginner

ตั้งหัวข้อ by daiongmeowji Fri 7 May 2010 - 21:37

สรุปลงได้เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ รบกวนถามหน่อยค่ะ Icon_biggrin
Beginner

ขึ้นไปข้างบน