CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NoArtBook เด็กใหม่ครับ

prim_15505
noartboy
6 posters

Go down

NoArtBook เด็กใหม่ครับ Empty NoArtBook เด็กใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ by noartboy Thu 25 Feb 2010 - 18:34

NoArtBook เด็กใหม่ครับ 746866 หวัดดีครับชาวบอร์ด CTS ทุกคน บังเอิญผมหลงมาจาก google อ่ะนะครับแล้วเป็นบอร์ดที่น่าสนใจดี

ผมเลยขออนุญาติ!!! สิง ได้ป่าว อ้ะ NoArtBook เด็กใหม่ครับ 376140

เอ่องั้นวันนี้ก็ขออัพผลงานเก่าๆที่เคยทำไว้ก่อนละกันครับ

ใช้โปรแกรม SAI วาดเอาครับ

ตอนนี้ฝีมือยังไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ขออภัยคร้าบ NoArtBook เด็กใหม่ครับ 225286

ว่าแล้วก็

แป๊ะ NoArtBook เด็กใหม่ครับ 527821 เอ้ย แปะ (ทำไมเขาชอบใช้คำนี้จัง)

อันนี้ขาวดำครับ

NoArtBook เด็กใหม่ครับ Dark%20andlight

อันนี้สีน้ำในคอมอ่ะนะ

NoArtBook เด็กใหม่ครับ 7ce88a17

= = หวังว่าคงจะไม่ห่วยเกินไปนะครับ NoArtBook เด็กใหม่ครับ 337322
noartboy
noartboy
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

NoArtBook เด็กใหม่ครับ Empty Re: NoArtBook เด็กใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 25 Feb 2010 - 19:02

ลงสีสวยดีคับ ตัวละครน่ารักดี...

ใช้ได้คับผม^^
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

NoArtBook เด็กใหม่ครับ Empty Re: NoArtBook เด็กใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ by noartboy Thu 25 Feb 2010 - 21:47

ขอบคุณครับ
อันนี้ทำไหม่วันนี้ไหม่ๆสดๆเผาๆครับ

NoArtBook เด็กใหม่ครับ LevelUP
รูปใหญ่ไปไหมเนี่ย NoArtBook เด็กใหม่ครับ 353491
noartboy
noartboy
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Naoko Thu 25 Feb 2010 - 22:51

ลงCGใช้ได้เลยค่ะ
แต่ลายเส้นน่าจะลองตัดเส้นนอกคอมแล้วแสกนเข้าไปดูนะคะ
น่าจะช่วยให้เส้นคมขึ้น ^^ (ในฐานะคนไม่้เก่งCGก็คงต้องแนะนำแบบนี้แหละนะ)
Naoko
Naoko
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by noartboy Sat 27 Feb 2010 - 20:03

=w= ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ NoArtBook เด็กใหม่ครับ Icon_smile

ตอนนี้กำลังทำโปรเจค4ช่องอยู่เสร็จแล้วจะแวะมาอัพนะครับ
noartboy
noartboy
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Naoko Sat 27 Feb 2010 - 21:57

โอ๊ะ ลืมบอกไป
ยินดีตอนรับนะจ๊ะ ^^
Naoko
Naoko
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by ChawSpinNer Sat 27 Feb 2010 - 22:24

สวย มากเลย ครับ

ลงสีแบบนี้ก็ดีไปอีกแบบเน้อ

ยินดีต้อนรับ คับ
ChawSpinNer
ChawSpinNer
Silver Star
Silver Star

Placement : หน้าจอคอม

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Sat 27 Feb 2010 - 23:18

น่ารักจังเลยอ่ะ สีสวยดี CGเจ๋งมั่กๆๆ b(><

ปามาณว่า ลงได้ดีแล้วอ่ะ ถ้ามีโอกาสสอนลงสีให้เค้าบ้างจิ ลงไม่เป็นเลยๆ

Spoiler:

ปล.
อันนี้เพิ่มเติม
--เห็นลายเซ็นข้างบนแล้วกรี้ดดดส..มาก (W...W) NoArtBook เด็กใหม่ครับ 839711 NoArtBook เด็กใหม่ครับ 826166 NoArtBook เด็กใหม่ครับ 946658 NoArtBook เด็กใหม่ครับ 945210 NoArtBook เด็กใหม่ครับ 225286 NoArtBook เด็กใหม่ครับ 752963
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

birth : 26/06/1992
Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

http://my.dek-d.com/worlds

ตั้งหัวข้อ by noartboy Sun 28 Feb 2010 - 21:25

ผมหารู้จักSAI เพราะ www.exteen.com ครับโหลดก็โหลดจากบล็อคของคนในนั้น
noartboy
noartboy
Beginner

ตั้งหัวข้อ by noartboy Fri 5 Mar 2010 - 10:33

อันนี้สีน้ำครับแต่ลงสไตล์โปสเตอร์
NoArtBook เด็กใหม่ครับ DarkFroceDragonJPG

NoArtBook เด็กใหม่ครับ Moz-screenshot-4NoArtBook เด็กใหม่ครับ Moz-screenshot-5
noartboy
noartboy
Beginner

ตั้งหัวข้อ by lookyy Fri 5 Mar 2010 - 20:14

โอ้เข้มเหมือนโปสเตอร์เลยนะครับ

ภาพเรป บน ๆ สวยสดใสดีครับ

สำหรับบอร์ดนี้ สิงได้เลยครับ 555+

ยินดีต้อนรับน่อ
lookyy
lookyy
Silver Star
Silver Star

Placement : สถานที่ที่มีแต่สันติและมิตรภาพ

ขึ้นไปข้างบน