สอบถามเรื่องไอ่โรงเรียนสาธิตน่ะครับ - -

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

สอบถามเรื่องไอ่โรงเรียนสาธิตน่ะครับ - -

ตั้งหัวข้อ by Aion~ on Sun 7 Feb 2010 - 15:47

รร.สาธิตนี่มันต่างกับโรงเรียนทั่วไปยังไง

- - ข้าน้อยไม่รู้จริงๆ

ใครก็ได้ช่วยบอกทีขอรับ!!

T^T

Aion~
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/08/1994
Placement : อยู่ในโลกที่มีเธออยู่♥♥♥

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: สอบถามเรื่องไอ่โรงเรียนสาธิตน่ะครับ - -

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze on Mon 8 Feb 2010 - 19:17

เข้ามาเดี๋ยวก็รู้เองละ อ.เจม
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

Re: สอบถามเรื่องไอ่โรงเรียนสาธิตน่ะครับ - -

ตั้งหัวข้อ by faren on Mon 8 Feb 2010 - 20:39

ต่างยังไง?อยากรู้หรอ?
ทำตามเรปบนโลด!!! คุคุ
(สำหรับสาธิตของฟาเรน นรกชั้นดีเลย คุคุ)
faren
Silver Star
Silver Star

birth : 28/07/1994

http://kazano-iara-karoreen.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Tue 9 Feb 2010 - 15:12

โรงเรียนสาธิต มันเหมือนกับเป็นการสาธิตในการอยู่มหาลัยมั้ง เห็นเค้าพูดๆกัน...

แต่อยู่ไปก็ไม่เห็นต่างกับโรงเรียนทั่วไปเลย...ห่วยกว่าด้วยซ้ำ(โรงเรียนสาธิตเรานะ)
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by finel on Tue 9 Feb 2010 - 17:25

โรงเรียนสาธิตก็เหมือนโรงเรียนเอาไว้ฟูมฟักนักศึกษามหาวิทยาลัยตั้งแต่อนุบาลนั่นแหละค่ะ
และก็เป็นโรงเรียนเอาไว้ให้พวกนักศึกษามาฝึกฝนประสบการณ์ในการสอน
หากจบแล้วก็สามารถเลือกเข้ามหาวิทยาลัยนั้นๆได้เลยเวลาสอบก็ไม่ต้องยุ่งยากเท่าโรงเรียนปกติ
แถมบางทียังมีพวกนักศึกษาฝึกสอนมาสอนไม่ซ้ำปีเลยทีเดียว
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by hangalan on Tue 9 Feb 2010 - 23:32

ต่างยังไง?อยากรู้หรอ?
ทำตามเรปบนโลด!!! คุคุ
(สำหรับสาธิตของฟาเรน นรกชั้นดีเลย คุคุ)
ฟาเรน
เราอยู่โรงเรียนเดียวกัน
ความรู้สึกเราคงไม่ต่างกันเนอะ
555

ถ้าความคิดเห็นของมี่นะคะ
การเรียนการสอนของท่านอาจารย์ นับว่าดีจริงๆค่ะ
ที่เหลือก็อยู่ที่นักเรียน ... ซึ่ง นักเรียนแต่ละคนก็ เอ่อมมม อ่าาา
พอดีมี่เป็นคนเช็คคนขาดเรียนของห้อง ก็เลยรู้ว่า มันมีคนโดดเรียน !(ธรรมดานี่เนอะ)
โดยเฉพาะวิชาที่อาจารย์ต่างประเทศสอน หายไปครึ่งห้อง
(แฉหมดเลยฉัน..!)

แม่เจ้าคะ ..

ว่าแต่ว่า หมายถึงสาธิตไหนเหรอคะ มันมีหลายที่เหลือเกิน =w="
hangalan
Socialite

birth : 19/12/1994

ตั้งหัวข้อ by izeee on Wed 10 Feb 2010 - 21:42

ก็ตามที่ท่านfinelว่านั่นแหละ
มันก็มีดีแค่ต่อมหาลัยได้ง่ายกว่าโรงเรียนปกติ
izeee
Silver Star
Silver Star

birth : 10/02/1995
Placement : สักที่แหละนะ

ตั้งหัวข้อ by Aion~ on Tue 16 Feb 2010 - 19:41

สาธิตรามจ้า ♥

^^\\

Aion~
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/08/1994
Placement : อยู่ในโลกที่มีเธออยู่♥♥♥

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน