CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ

prim_15505
pongphon
6 posters

Go down

อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ Empty อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ

ตั้งหัวข้อ by pongphon Sun 3 Jan 2010 - 22:11

1.ถ้าผมอยากเอาผลงานมาให้พวกพี่ๆคอมเม้นจะลงได้ที่ไหนครับ อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ Icon_rolleyes

2.ถ้าผมอยากขายการ์ตูน ควรขายให้ใครดีครับ อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ Icon_rolleyes

3.มีใครอยากเขียนการ์ตูนด้วยกันมั้ยครับ อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ Icon_razz

ช่วยตอบทีนะครับ อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ 746866
pongphon
pongphon
Beginner

birth : 10/07/1995

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ Empty Re: อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 3 Jan 2010 - 22:39

จากความเห็นเรานะฮะ

1.ลงได้ที่กระทู้ show off เลยฮะ

2.ลองวาดการ์ตูนแปะที่นี่ดูก่อนฮะ จะได้ให้หลายๆคนคอมเม้นท์ดู

3.จะบอกว่าทุกคนในนี้เกือบทั้งหมดเลยก็ไม่ผิด เพราะทุกคนอยากเป็นนักเขียนกันหมด...รวมทั้งเราเองด้วยฮะ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ Empty Re: อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 4 Jan 2010 - 1:05

กระทู้ลักษณะนี้ คราวหน้ารบกวนตั้งไว้ใน General Talk นะครับ

หากต้องการแสดงผลงาน ก็ตั้งกระทู้เก็บงานส่วนตัวไว้ใน Show off ได้เลยครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Wed 6 Jan 2010 - 12:42

ว้าวๆๆๆๆ

คน ใหม่ รึ งี้ ต้องเจอ กันสักกะหน่อยแล้ว

55555+ ล้อเล่น ก๊าบบบบบ

ผมเด็กดี และไม่เก่งเรื่องวาด และ ไม่มีเรื่องหยิ่ง ถึงมีใครมารักผมก็รักจริง

555+

ร่วมงาน เหรอครับ น่าสนแฮ่ะ ผม ชอบ เป็นทีม มากกว่า เดี่ยว
เพราะว่า 1คน ต้องตาย

2คน พอ ไปได้

แต่ถ้ามากกว่า 3 ผมว่า สุดยอดเลยครับ(ไปไม่รอด)
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Thu 7 Jan 2010 - 10:05

ตอบคำถามนะคับ

1.ถ้าผมอยากเอาผลงานมาให้พวกพี่ๆคอมเม้นจะลงได้ที่ไหนครับ

ห้องShow off คับ...จะเปิดเป็นแกลของตัวเองก็ได้..หรือไม่ก็ถ้าอยากลองฝีมือก็เล่นCFดูคับ..

2.ถ้าผมอยากขายการ์ตูน ควรขายให้ใครดีครับ

ลองลงตัวอย่างมาให้คอมมเม้นกันก่อนดีกว่านะครับ หรือไม่ก็ลองขอคำปรึกษาทั่วไป จากผู้ใหญ่ในบอร์ดนี้ก็ได้คับ
หรือถ้าอยากขายจิงๆ... ลองติดโฆษณาในเน็ทไปก่อนฮะ...แล้วลองเขียนเรื่องย่อไว้ดูพร้อมภาพนะฮะ ..เพื่อจะได้วัด
จำนวนลูกค้าเราได้

3.มีใครอยากเขียนการ์ตูนด้วยกันมั้ยครับ

ลองชวนดูฮะ เริ่มจากคนใกล้ตัวก็ได้...ง่ายดีคับ..

ปล. เอ้ย...พึ่งเห็นว่าเจ้พริมตอบไปแล้วนี่หว่า...เอิ๊ก...
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by Aion~ Thu 7 Jan 2010 - 14:12

heroanurak พิมพ์ว่า:ว้าวๆๆๆๆ

คน ใหม่ รึ งี้ ต้องเจอ กันสักกะหน่อยแล้ว

55555+ ล้อเล่น ก๊าบบบบบ

ผมเด็กดี และไม่เก่งเรื่องวาด และ ไม่มีเรื่องหยิ่ง ถึงมีใครมารักผมก็รักจริง

555+

ร่วมงาน เหรอครับ น่าสนแฮ่ะ ผม ชอบ เป็นทีม มากกว่า เดี่ยว
เพราะว่า 1คน ต้องตาย

2คน พอ ไปได้

แต่ถ้ามากกว่า 3 ผมว่า สุดยอดเลยครับ(ไปไม่รอด)

เหอๆ

ตลกนะครับ มุขคนสองคนอะไรนั่นน่ะ.... อยากทราบหลายเรื่องเลยครับ Icon_neutral

Aion~
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/08/1994
Placement : อยู่ในโลกที่มีเธออยู่♥♥♥

ขึ้นไปข้างบน