CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[มาลองนับดูสิว่าในภาพนี้มีทั้งหมดกี่เรื่องกี่ตัว]แต่ผมไม่ได้วาด!!

mysecretzz
Aion~
rangka
izeee
PoJeaWa LittleGirl
siwawuth
vantimiglia
YunozukaE
faren
mynamekor
sometimes
prim_15505
MikZ
@Hasaya_Yee@
trio-jam
heroanurak
20 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

[มาลองนับดูสิว่าในภาพนี้มีทั้งหมดกี่เรื่องกี่ตัว]แต่ผมไม่ได้วาด!! Empty Re: [มาลองนับดูสิว่าในภาพนี้มีทั้งหมดกี่เรื่องกี่ตัว]แต่ผมไม่ได้วาด!!

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 8 Dec 2009 - 21:16

มากกว่าหนึ่งตัวเป็นคำตอบสุดท้าย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

[มาลองนับดูสิว่าในภาพนี้มีทั้งหมดกี่เรื่องกี่ตัว]แต่ผมไม่ได้วาด!! Empty Re: [มาลองนับดูสิว่าในภาพนี้มีทั้งหมดกี่เรื่องกี่ตัว]แต่ผมไม่ได้วาด!!

ตั้งหัวข้อ by @Hasaya_Yee@ Tue 8 Dec 2009 - 21:26

โหใครนับหมดได้ผมกราบละครับ><a''แค่ดูก็''สิ้นหวังแล้วววว!!''
Silver Star
Silver Star

birth : 27/03/1993
Placement : thaicartoonclubc,ที่นี่นะแหละ=v=

ตั้งหัวข้อ by MikZ Tue 8 Dec 2009 - 21:31

=[ ]=.....
อ่า..

ไว้ว่างจัดๆจะลองมานับนะครับ =w=

คนวาดขยันโคตรๆ = =

เรื่องไหนเก่าสุดไหนใหม่สุดเนี่ย มีหลายยุคมาก

ถ้าใครรุ้จักทุกเรื่องคงอาวุโสใช้ได้เลยนะเนี่ย =__,=+

แก้ไขล่าสุดโดย MikZ เมื่อ Tue 8 Dec 2009 - 22:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 8 Dec 2009 - 21:39

เคโรโระอ่ะเรื่องนึง...ส่วนที่เหลือ ตาลายละฮะ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by sometimes Tue 8 Dec 2009 - 22:08

อืม ลองนับแค่ชื่อเรื่องนะ

การ์ดแคปเตอร์ซากุระ
อันปังแมน (ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะ)
เจ้าหนูช็อคโก..(จำชื่อไม่ได้รู้ว่าเป็นผีช็อคโกแลต มีเพื่อนเป็นผีลูกกวาด พริกหยวก ทิชชู่ และเจ้านายเป็นแม่มด)
วาตารุ
เคโรโระ
โดราเอม่อน
แบล็คแคท
...(จำชื่อเรื่องไม่ได้ ที่ตัวเอกมีกบติดอยู่ที่เสื้อ กบมันพูดได้ด้วย)
แบล็คแจ๊ค
เซเลอร์มูน
รามูเนะ
สเลเยอร์ส
รันม่า
ชาช่าสาวน้อยหมวกแดง
อาซาริ
กูรูรุ คาถาพาต๊อง
ดิจิมอน
ดิจิกะรัต
อีวานเกเลี่ยน
Aria
เมจิกไนท์เรเอิร์ธ
กันดั้มW
ออร์เฟน
อาราเล่
อาสึมังกะ
เพาเวอร์พัฟเกิล z(ของญี่ปุ่น)
พิ้งกี้โมโม่
พ็อกเก็ตมอนสเตอร์
นินคู
Let's Go (ถ้าจำชื่อไม่ผิด)
ไยบะ
พริตตี้แซมมี่
พริตตี้เคียว
คุโรมาตี้
แว่วเสียงเรไร
Fate stay night
ฮารุอิ
นาเดชิโกะ (มั้ง)
คาวบอย บี บ็อบ
.hack//Link(น่าจะ)
สาวน้อยต่อยหนัก

เฮ่อ ยังมีอีกเยอะที่ไม่รู้จัก บางอันจำตัวละครได้ แต่จำเนื้อเรื่องกับชื่อเรื่องไม่ได้ - -

แก้ไขล่าสุดโดย sometimes เมื่อ Tue 8 Dec 2009 - 22:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง

sometimes
Beginner

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 8 Dec 2009 - 22:24

^^^

โหสุดยอด จำเรื่องได้ด้วย

ผมแค่ 2 ตัวยังงง เลยหะหะ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 8 Dec 2009 - 22:26

แม่เจ้า...จำเก่งโคตรรร

นี่สินะ ที่เรียกกันว่า...เมพขิงๆwaga big
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by faren Tue 8 Dec 2009 - 22:36

เพาเวอร์พัฟเกิล C(ของญี่ปุ่น)
เพาเวอร์พัaเกิล Z ต่างหากละค่ะ เคยเอามาฉายทางโมเดิร์นไนน์การ์ตูนทีแล้ว

เพิ่มเติมจากท่านsometimes

ลัคกี้สตาร์
มายเมโลดี้(ชื่อนี้เปล่าหว่าแต่เคยดูอะ)
โปเกม่อนสเปเชี่ยล(อันเดียวกับพ็อกเก็ตมอนสเตอร์นะแหล่ะ แต่หนังสือการ์ตูนมันเป็น
โปเกม่อนสเปเชี่ยลมีของภาคแพทตินั่มกับแซฟไฟติดมาด้วย)
Hell Girl สาวน้อยจากนรก

เคยดูมาเยอะนะคุ้นตาเอยะ แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ =w="
ไปหาดูดิกว่าแห่ะ
faren
faren
Silver Star
Silver Star

birth : 28/07/1994

http://kazano-iara-karoreen.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by sometimes Tue 8 Dec 2009 - 22:51

^
โอ้ ขอบคุณที่ช่วยแก้ไข
จำผิดจำถูกก็บอกกันได้น้อ

sometimes
Beginner

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Wed 9 Dec 2009 - 10:31

ต่อจากท่านSometime ฮะ

เอิ๊ก มันเยอะจิง อาจจะไม่หมดก็ได้เพราะบางเรื่องกระจายกันอยู่

วางรูปได้มีแพทเทิร์นมากถ้าสังเกตุดีๆ...เอิ๊ก...
ที่เห็นเด่นๆก็ มิกุ ......แล้วเอ็นมะ ไอ(ชอบพิเศษ)
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Wed 9 Dec 2009 - 11:19

ช่วยอีกคน

โทโฮ -เรมุ มาริสะ
บลัดพลัส-ใส่สูตผมหางม้าแถวบนสุด ใครก็ไม่รู้ เพราะดูได้สองตอนแล้วลบเลย (แต่จำหน้าได้)
นินคุ - นินคุ? ชื่อใช่รึเปล่าไม่รู้ จำได้เพราะเคยเห็นผ่านๆในเกม จัมป์ซุปเปอร์สตาร์
Guilty Gear(เขียนชื่อถูกเปล่าหว่า) -หมวกแดงสุดเหียก (อันนี้ก็จำชื่อไม่ได้ แต่จำหน้าได้ติดตามากๆ)
คินนิคุแมน? มั้งไม่ชัวร์ เพราะเห็นแต่หัวอยู่สองตัว
มอนสเตอร์ฟาร์ม -โมจจิ? (ไม่ชัวร์)
ดิจิมอนภาคแรก-เยอะแยะใครบ้างก็ไม่รู้
เอวาเกเลี่ยน-ชินจินั่งกอดเข่าสิ้นหวัง
Zero no tsukima- อันนี้ไม่รู้ว่าใครเหมือนกัน ไม่เคยดู แต่จำหน้านางเอกได้
กันดัมวิง- ครบแก็งพระเอกเลยมั้ง
my melody?- กระต่าย=w=" เคยเห็นในมุกพาราโรดีเลยจำได้
โยทสึบ่ะ-โยทสึบ่ะ ทวินเทลตัวเตี้ยๆ จำได้เพราะเคยนั่งเปิดคาแรคเตอร์ชีทดูเล่น
นักซิ่งสายฟ้า (จำได้แต่ชื่อไทย): ใครก็ไม่ฮู้ waga
Vocalliod-มิคุอันแสนจะโด่งดัง=w="
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Wed 9 Dec 2009 - 12:45

มีโทโฮด้วยว้อย!!!!!!!!!!!

แล้วพวกTYPE-MOONล่ะก๊ะ [มาลองนับดูสิว่าในภาพนี้มีทั้งหมดกี่เรื่องกี่ตัว]แต่ผมไม่ได้วาด!! 353491
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by faren Wed 9 Dec 2009 - 13:05

นักซิ่งสายฟ้า (จำได้แต่ชื่อไทย): ใครก็ไม่ฮู้ waga
อะนึกออกแล้ว Let's & go นักซิ่งสายฟ้า MAX เหมือนเรื่องนี้จะมาฉายทางโมเดิร์นไนน์ด้วย

ได้เพิ่มมาอีกเรื่อง
mahojin guruguru(จำได้ว่าเป็นการ์ตูนที่เก่ามากแล้วนา เคยดูตอนเด็กๆเป็นเรื่องราวการผจญภัยของผู้กล้าบ้าบอ กับ แม่มดสาว(น้อย)บ้องแบ๋ว) เปิดเจอในทีวีแมกกาซีนเล่มเก่าพอดี หุหุ

หาไปหามาชักสนุก ต่อดีกว่า คุคุ(<<<แล้วเทิร์นละเฮ้ย!!!)
faren
faren
Silver Star
Silver Star

birth : 28/07/1994

http://kazano-iara-karoreen.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Wed 9 Dec 2009 - 13:25

มี แฝดวุ่นลุ้นรัก น่ะเนี้ยยย -*-

555+

เห้ออออออ อิอิ
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Wed 9 Dec 2009 - 17:48

เหอๆ ตาลาย รู้จักหลายเรื่องแฮะ

แต่เก่าๆนี่ไม่รู้เลยอะ

คนวาดช่างเมพขิงๆ นับถือเลยแฮะ

PoJeaWa LittleGirl

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by izeee Wed 9 Dec 2009 - 18:39

หลายเรื่อง
izeee
izeee
Silver Star
Silver Star

birth : 10/02/1995
Placement : สักที่แหละนะ

ตั้งหัวข้อ by rangka Sun 13 Dec 2009 - 17:26

โอเค ! สรุป ว่าผมยอมแพ้ครับ - -

ชิกิ โทโนะ ผมไปไหนหว่า - -
rangka
rangka
Silver Star
Silver Star

birth : 10/12/1993
Placement : ในโลก แห่ง 2D

http://rangka.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Aion~ Sun 13 Dec 2009 - 17:46

โอ...

มึนๆ

Aion~
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/08/1994
Placement : อยู่ในโลกที่มีเธออยู่♥♥♥

ตั้งหัวข้อ by mysecretzz Mon 14 Dec 2009 - 21:17

แค่เห็น ก็มึนแล้วละครับ
mysecretzz
mysecretzz
Silver Star
Silver Star

birth : 22/06/1995

ตั้งหัวข้อ by ChawSpinNer Wed 16 Dec 2009 - 21:51

มีฮัสสึเนะ มิคุด้วย นั้น
ChawSpinNer
ChawSpinNer
Silver Star
Silver Star

Placement : หน้าจอคอม

ตั้งหัวข้อ by holyfield Sat 19 Dec 2009 - 20:23

เท่าที่จำได้น้า~ ก็มี

สเลเยอร์
Zero no Tsukaima
โปเกม่อน
ดิจิม่อน
นอนสเตอร์ฟาร์ม
Aria (ชื่อคุ้นๆนะว่ามั้ย)
โดเรม่อน
ลักกี้สตาร์
เรไรร้อง(ฮิการูชิ)
Fate stay night
รันมา 1/2
เซลามูน
ฮารูฮิ
เบลยแบลด
เคโรโระ
อีวาเกเลี่ยน
กันดั้ม
เพาเวอร์ พัพ เกิร์ล(ของญี่ปุ่น)
มิกคุ
To love lu(ตัวขวาล่างที่ 3 ถ้าจำไม่ผิดนะ)
พริตตี้เคียว

และอีกหลายๆตัวที่ไม่รู้จักและนึกไม่ออกว่าเป็นใคร(ฮา)

/me กลิ้งไป กลิ้งมา
holyfield
holyfield
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : ล่องลอยไปเรื่อยๆ

ตั้งหัวข้อ by ChawSpinNer Sat 19 Dec 2009 - 23:26

ขวาล่งตัวที่3 มันอีฟจาก black cat มิใช่รึ
ChawSpinNer
ChawSpinNer
Silver Star
Silver Star

Placement : หน้าจอคอม

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sun 20 Dec 2009 - 1:19

คนเขียนแบล็คแคทกับทูเลิฟเป็นคนเดียวกัน แล้วอาจารย์เขาก็เอาคาแรคเตอร์บางตัวจากแบล็คแคทไปใส่ในเรื่องทูเลิฟด้วย (อีฟ=ยามิ เทรนด์=ใครว่ะ? เคียวโกะ=สาวน้อยจอมเวทย์ไฟ)

แต่ในที่นี้คงจะมาจากแบล็คแคทมากกว่า เพราะว่ามีสเวนด้วย=w=
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by patsue13 Mon 21 Dec 2009 - 23:04

สรุป!!! เมก้าซาวะจังน่ารักที่สุด [มาลองนับดูสิว่าในภาพนี้มีทั้งหมดกี่เรื่องกี่ตัว]แต่ผมไม่ได้วาด!! 796514
patsue13
patsue13
Beginner

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน