CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[CF2 รอบสอง]คู่ที่ 12 คุนหลัน-ลันเชา พบ มะลิ [THE END!!]

LinEBaSS
inbloom
rangka
lookyy
แมวดำ'PuNKY
black-rayz
hana5394
arkman02
By~ne
prim_15505
faren
sweetamy
YunozukaE
vantimiglia
pattanakorm
deksodba
ChawSpinNer
Happiiloo_alfie
theterm
Lockman
siwawuth
mynamekor
totaekuman
trio-jam
28 posters

หน้า 4 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4

Go down

[CF2 รอบสอง]คู่ที่ 12 คุนหลัน-ลันเชา พบ มะลิ [THE END!!] - Page 4 Empty Re: [CF2 รอบสอง]คู่ที่ 12 คุนหลัน-ลันเชา พบ มะลิ [THE END!!]

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Sun 3 Jan 2010 - 3:25

.
.

โย้ว...ได้เวลาตัดสินชะตากรรมของคู่นี้แล้ว

เริ่มการเปิดโหวตหาผู้ชนะ ณ.บัดนี้
ระหว่าง คุนหลัน-ลันเชา กับ มะลิ

อยากโหวตให้ใครก็บอกชื่อตัวละคร
พร้อมด้วยเหตุผลจ้า....

totaekuman
WARNING
WARNING

ขึ้นไปข้างบน Go down

[CF2 รอบสอง]คู่ที่ 12 คุนหลัน-ลันเชา พบ มะลิ [THE END!!] - Page 4 Empty Re: [CF2 รอบสอง]คู่ที่ 12 คุนหลัน-ลันเชา พบ มะลิ [THE END!!]

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 3 Jan 2010 - 8:08

โอ้.. หมาเละไปเเล้ว 0.0
ก็ว่าคิดอะไร ?
มะลิ ร้ายไม่เบาเลยครับ อิอิ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 3 Jan 2010 - 14:04

มะลิยังมีความคิดเช่นเดิม...นายจนแน่คุนหลัน- -+

โหวตให้ ทั่นล็อค ก๊าบบ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Sun 3 Jan 2010 - 14:32

โหวตให้ คุนหลัน-ลันเชา จ้า

เนื่องจากทางนั้นนี่ มืออาชีพแล้ว ไม่ใช่ว่าของเติมไม่ดีนะ แต่ "ชั่วโมงบิน" ทางนั้นเขาสูงกว่า เลยทำผลงานได้ดีกว่าน่ะ

ปล. งานนี้คงไม่จบง่ายๆแน่ มะลิเอ๊ย...
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by nutkey Sun 3 Jan 2010 - 14:59

โหวดให้เดอะเติมคับ

ชอบลายเส้นอ่ะ เนื้อเรื่องก็น่ารักดี

=w=
nutkey
nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Sun 3 Jan 2010 - 18:08

555บีโอวูฟรอดตัวไปที เอาตามความชอบนะครับ โหวตให้ มะลิครับ ที่จริงชอบลายเส้นทั้งคู่แหล่ะ แต่ของมะลิดูน่ารักน่าทะนุถนอมมากกว่า ขออภัยที่เอาความรู้สึกมาเป็นเกณฑ์
ประมาณ 9กับ9.25มั้ง
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 3 Jan 2010 - 19:27

โหวต ท่าน ล๊อค ครับ
ชอบลายเส้นที่ ดูสะอาดตา
เเต่ของ ท่านเติม ก็สะอาด เเต่ดูจาก
รวม ๆ โคละ 2 เทริน์ วาด ๆ ต่อ ๆ กันมา..
เฉลี่ยรวมคะเเนน ในหลาย ๆ เรื่อง
เลยโหวตให้ ท่าน ล๊อค ครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Sun 3 Jan 2010 - 20:14

โหวต มะลิ จ้า

ถ้าจะผลงานล่ะก็รอบนี้คงให้เสมอกันเพราะวาดต่อเนื่องและเข้าขากันมาก
ุคุณภาพของงาน ก็ให้เกนณ์ว่าพอๆกันไม่มีใครเด่นหรือด้อยกว่าใคร...
เพราะต่างคนต่างมี เผา1เทิร์น ตั้งใจ1เทิร์นทั้งสองคนเลย></

โหวตให้มะลิเพราะว่า เห็นเด็กม.5ต่อกรกับท่านล็อกได้สูสีๆแบบนี้
ดูแล้วมันโดนใจมาก อันนี้น่าจะเป็้นคะแนนพิศวาทมากกว่า

ถ้าผลงานเราให้เสมอนะคู่นี้
ขอชมว่าเป็นคู่ที่สูสีจริงๆงับ ><b

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by boonruy123 Sun 3 Jan 2010 - 20:21

โหวต คุนหลัน-ลันเชา
เปิดเทรินมาได้ตลกมากมายครับ ลายเส้นคมมากๆ ไม่รกดี Screen Tone งามสุดๆ ถึงเทรินต่อมาจะไม่ตัดเส้นแต่งานยังเนี้ยบอยู่เลย คุณเติมวาดบรรยากาศได้น่ารักดีครับ แต่คุณล็อคแมนเก็บรายละเอียดได้แบบเนี้ยบสุดๆ
boonruy123
boonruy123
Silver Star
Silver Star

birth : 29/01/1994
Placement : Samutprakarn

http://mh2gpwc.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by deksodba Mon 4 Jan 2010 - 0:46

เป็นคู่ที่เลือกยากมากครับ

พี่ล็อคด้านสตอรี่การปูเรื่องในเทิร์นแรกและไอเดียดาบเสา เอ็มเพอร์เรอร์ แฮนด์ระเบิดคอนเทนเนอร์ เจ๋งไปเลยดูแล้วรู้สึกร้อนแรงมาก ส่วนภาพนี่อาจจะเพราะไม่มีเวลาภาพไม่มีเงาทำให้ภาพดูจืดๆ

เติม เนื้อเรื่องธรรมดาไปนิด แต่เทคนิคสกรีนโทนแสงเงาทำให้ได้ตรงนี้ไป และเทิร์นสุดท้ายเก็บงานได้ดีแบบสุดๆ สอดแทรกมุกตลกอีกด้วย งานน่าร้าก

ผมให้ทั้งคู้จ้า

deksodba
Silver Star
Silver Star

Placement : โลกมาโมโนะ

https://www.facebook.com/deksodba

ตั้งหัวข้อ by Lockman Mon 4 Jan 2010 - 9:32

เทิรน์นี้เขียนซะน่ารักมากมายเลยฮะ

เอากลับบ้านได้มะอะ?
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

ตั้งหัวข้อ by Livingdead One Wed 6 Jan 2010 - 19:40

ขอโหวตให้...ท่านล๊ิอค

ว่ากันตรงๆ ด้านฝีมือไม่มีใครกินอีกฝ่ายลงจริงๆ

แต่โดยส่วนตัว อีนี่ช้านว่าฝ่ายท่านล๊อคไอเดียแจ๋วกว่า

โดยพลิกสถานะการณ์โดยใช้แผนการแทนการใช้พลัง

แถมตัวละครที่ทำอย่างนั้นก็เป็นตัวละครที่ธรรมดาที่สุดในการแข่ง(?)ซะด้วยสิ

ฮัดช่าห์!!!
Livingdead One
Livingdead One
Lucky Star
Lucky Star

birth : 30/08/1988
Placement : ณ ทะเลทรายอันกว้างใหญ่

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Wed 6 Jan 2010 - 20:55

ให้ หนู มะลิ เป็นผู้ชนะค่ะ

อืม แข่งกะมืออาชีพได้อย่างสูสี ถือว่าน่าจับตามองเลยทีเดียว

แต่ชอบทั้งคู่แหละค่ะ (กลัวท่านล๊อคน้อยใจอะ)

เอาเป็นว่านี่เป็นกำลังใจให้น้องเค้ามีหัว create ผลงานต่อๆไปละกันนะคะ

PoJeaWa LittleGirl

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Thu 7 Jan 2010 - 10:06

.
.
ประกาศผลคนที่ชนะในรอบนี้ คะแนนสูสีกันมาก
ได้คะแนนทิ้งกันแค่1คะแนนเองผู้ที่ชนะคือ
คุณ Lockman ขอแสดงความยินดีด้วยจ้า

ขอบคุณทั้งสองท่านที่ แสดงฝีมือให้ทุกๆคนในบอร์ดดู
ไว้โอกาสหน้ามาเจอกันใหม่นะก๊าบ>
มีอะไรอยากจะบอกกับคู่แข่งบ้างเชิญจ้า

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by Lockman Sat 9 Jan 2010 - 2:25

เขียนได้น่ารักดีครับ ส่วนลายเส้นและเทคนิคอื่นๆ ผมว่าเจ๋งกว่าตอนที่ผมอายุเท่าเติมอีกครับ

ขอให้เขียนงานสนุกๆ อย่างนี้ต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ

ป.ล.ผมติดใจมะลิอะ ขอเอาไปโผล่แว้บๆ ในโดฯ ได้ไหมครับ? [CF2 รอบสอง]คู่ที่ 12 คุนหลัน-ลันเชา พบ มะลิ [THE END!!] - Page 4 Icon_smile
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

ตั้งหัวข้อ by theterm Tue 12 Jan 2010 - 20:34

^
^
^

โฮร้กกกก เป็ยเกียจอย่างมากที่ซู๊ดดดด!!

เอาไปเลยคร้าบบ เอาไปขูดรีดใครต่อได้เลย waga

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นมากครับบ
แล้วก็ ขอบคุณท่านร็อคด้วยครับ ที่สะระเวลามาวาดกะผม cheers
theterm
theterm
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Lockman Wed 13 Jan 2010 - 17:19

ขอบคุณเช่นกันครับ

ถึงจะถอนตัวแล้ว แต่ยังติดตามงานของเติมและทุกๆ คนอยู่ตลอดครับผม (แค่ขี้เกียจล็อกอิน)

ขอให้โชคดีในรอบ 3 ครับผม
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Thu 14 Jan 2010 - 1:47

ขอบคุณมากๆที่สำหรับท่าน Lockman
ยังติดตามงานแข่งCF2อยู่ดีใจมากเลย ><

ไว้มีโอกาสหน้ามาเจอกันใหม่นาก๊าบ..></

totaekuman
WARNING
WARNING

หน้า 4 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4

ขึ้นไปข้างบน