CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ

BenQ11
กบี่
LinEBaSS
ultima01
Deemo
Smile z *
By~ne
NuSinE
snellsnail
YunozukaE
siwawuth
Xano
black-rayz
แมวดำ'PuNKY
heroanurak
seijiblaze
trio-jam
prim_15505
Red_Romanov
O-kun.
24 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Empty สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Wed 25 Nov 2009 - 20:11

ชื่อ O(โอ)คุง ค่ะ อยู่ ม.2(อายุ 14)
เราชอบวาดๆเขียนๆ วันๆเอาแต่วาดกะอ่านมังงะ(เหมือนโอตาคุทั่วไป..)
แนวที่ชอบวาดก็..สาวน้อยโมเอะอะไรประมาณนี้อะค่ะ
ตอนนี้พยายามฝึกฝนอยู่ค่ะ ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ^^

Fanart Sasameki Koto ของ อ.ikeda takashi (Y นี้เราชอบค่ะ ประทับใจ)
สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Imgti
Fanart ชานะจังเตี้ยแบนซึน เรื่องนี้ชอบมากกกกก
สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Shanah
วาดเองค่ะ(มั่วหน่อย- -)
สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Firen
จับนักเรียนมาถืออาวุธ
สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Img0004mm

จะทยอยอัพลงนะคะ^^

แก้ไขล่าสุดโดย O-kun. เมื่อ Wed 25 Nov 2009 - 21:00, ทั้งหมด 3 ครั้ง (Reason for editing : ลงผิดคะTT)

O-kun.
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Empty Re: สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by Red_Romanov Wed 25 Nov 2009 - 20:16

โหว อยู่ม.2 แต่ฝีมือดีนะนี่(วาดโมเอะดีอ่ะ)
ถ้าลงสีด้วยละแจ่มเลย

โอ้ส ผม Red_Romanov ยินดีที่ได้รู้จักฮะ
เรียกเราว่า คิต ก็ได้เน่อ หุหุ

ยินดีต้อนรับฮะ มาที่นี่จะได้ฝึกฝนพัฒนาไปด้วยกัน

แก้ไขล่าสุดโดย Red_Romanov เมื่อ Wed 25 Nov 2009 - 20:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Red_Romanov
Red_Romanov
Golden Star
Golden Star

birth : 12/05/1989
Placement : ศาลเจ้าฟูชิมิอินาริ...

http://red-romanov.deviantart.com/

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Empty Re: สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 25 Nov 2009 - 20:20

ยินดีต้อนรับคับ วาดออกมาก็ใช้ได้นะคับ สู้ๆ

เราพริมนะคับ

เข้ามารายตัวสมาชิกใหม่ในบอร์ดนี้เลยนะคับ
http://ctstudio.all-up.com/forum-f3/topic-t113.htm
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 25 Nov 2009 - 20:41

คราวหน้าลองใช้ลิงค์อันที่ 2 ของ Embed this image นะครับ เหมือนจะได้รูปใหญ่เลย

อ้อ แล้วก็ อย่าลืมย่อรูปให้สูง 800px นะครับ ไม่งั้นมันล้นจอ

รอชมผลงานออริ(ที่ไม่ใช่แฟนอาร์ต)ครับ

ปล.ยินดีที่ได้พบปะ ผมผีหัวหอม
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze Wed 25 Nov 2009 - 21:02

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ภาพน่ารัก แฟนตาซีดีฮะ แววมืออาชีพลอยมาแต่ไกลเลย

ผู้หญิงยังน่ารักขนาดนี้ ผู้ชายจะวาดได้ดีแค่ไหนกันนะ!!
seijiblaze
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Wed 25 Nov 2009 - 21:04

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆคะ

O-kun.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Wed 25 Nov 2009 - 21:08

สวัสดีครับบบบบบ ว้าวๆๆๆ

น่ารักดี ครับบบบ

ยินดีที่ได้รู้จักครับบบบบบบบ
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

ตั้งหัวข้อ by แมวดำ'PuNKY Thu 26 Nov 2009 - 7:37

โอโอ๊ส หมิวค่า =w=/

ง่ะ..งานโมเอะจ๊าง!!! สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ 353491

ตอนม.2ยังไม่ได้เท่านี้เลยค่า orz

รอชมงานอีกนะคะ เส้นน่ารักมากๆชอบมากๆเลยค่า^^
แมวดำ'PuNKY
แมวดำ'PuNKY
Golden Star
Golden Star

birth : 15/12/1993
Placement : สถานบำบัดจิต

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Thu 26 Nov 2009 - 8:43

อ่า ยินดีที่ได้รู้จักฮะ

แบล็คเรย์ฮะ = =/

เส้นนุ่มมาก น่ารักดี ม.2เองด้วย
black-rayz
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by Xano Thu 26 Nov 2009 - 10:25

ท่าจะเป็นความสามารถพิเศษแฮะ
Xano
Xano
Silver Star
Silver Star

birth : 05/11/1988

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Thu 26 Nov 2009 - 14:37

ม.2ได้ขนาดนี้แล้ว เยี่ยม!!! แถมยิงเปอดีอีก เยี่ยม!!!

ผมวุธครับ สายลวก+สงคราม อิๆ
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Thu 26 Nov 2009 - 15:08

โอ้ว งานเมพมาก..ชอบชานะจังที่สุด....

ตัวละครในดวงใจ เอิ๊ก

ยินดีต้อนรับครับ ... ผมยูโน่ เน้อ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by snellsnail Thu 26 Nov 2009 - 16:21

น่ารักมากเลยค่ะ
รอติดตามนะคะ

สเนลค่ะ ยินดีที่ได้รู้จัก ^^/
snellsnail
snellsnail
Silver Star
Silver Star

Placement : Bermuda Triangle

http://snellsnail.deviantart.com

ตั้งหัวข้อ by NuSinE Thu 26 Nov 2009 - 16:28

สวัสดีค่า

ยินดีต้อนรับนะคะ

งานลายเส้นนุ่มมากเลย แถมเส้นค่อนข้างนิ่ง น่ารัก ~

ชื่อ ทราย นะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
NuSinE
NuSinE
Silver Star
Silver Star

birth : 12/01/1994

ตั้งหัวข้อ by O-kun. Thu 26 Nov 2009 - 23:37

เอามาลงอีกแล้วจ้า
Fanart นางิสะ จากClannad (อันนี้ลองใช้จีเพนตัดเส้น)
สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Nagisa
สาวน้อยกับปีศาจ(อีกแล้ว) Summoner Girls ค่ะ งานillusที่ทำอยู่บ่อยๆ
((ครั้งต่อๆไปจะลงแต่พวกนี้แหละ))
สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Icev
^มันเป็น"น้ำแข็ง" นะคะ(เล่นยำซะเละเลย- -)

O-kun.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 26 Nov 2009 - 23:40

^มันเป็น"น้ำแข็ง" นะคะ(เล่นยำซะเละเลย- -)
ไอ้กระผมนึกว่าก้อนลาวาไปแล้วนะนั่น waga

ปล.ทำไมสาวๆวาดแนวนี้กันเก่งจังเนอะ อิอิ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Fri 27 Nov 2009 - 11:22

โห...วาดน่ารักนะฮะเนี่ย...

ภาพ 2 เท่มากๆฮะ

ป.ล.ฝีมือขนาดนี้มาเล่น CF กันจิคับ สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ 667234
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by แมวดำ'PuNKY Fri 27 Nov 2009 - 17:40

^^^
เจ๊พริมมาลาก สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ 534233

อุโอ๊สสสส ภาพโมเอ้ๆอีกแล้วน้องโอ อร๊ายย สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ Icon_redface
วาดพวกสัตว์อสูรเก่่งจังเลยค่า ชอบมากOwO สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ 584746
อันที่ใช้จีเพนตัด เส้นดูไม่นิ่ง...แต่ก็เลิศแล้วคะ(คนไม่เคยใช้อยู่นี้ lllorz)

ไว้เอามาลงอีกเน้อ! สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ 534233
แมวดำ'PuNKY
แมวดำ'PuNKY
Golden Star
Golden Star

birth : 15/12/1993
Placement : สถานบำบัดจิต

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sat 28 Nov 2009 - 1:28

งานงามดีครับ อยู่ ม.2 ซะด้วย (เห็นทีเราต้องฟิตหนีซะแล้ว)

ผมเนคุง ฝากตัวด้วยครับ ยินดีต้อนรับเน่อ

ไม่ธรรมดาเลยนะครับนี่ haha
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Smile z * Sat 28 Nov 2009 - 9:35

+

ม.2 วาดได้ขนาดนี้ เก่งหลาย ๆ
ขอคารวะเจ้าค่า
สมัย ม.2 เค้ายังวาดไม้ขีดน้อยอยู่เลย 5555+

อยากวาดได้แบบนี้บ้างจังแฮ้ะ T T~
Smile z *
Smile z *
Socialite

Placement : แอบอยู่หลังพุ่มไม้ ~

ตั้งหัวข้อ by Deemo Sat 28 Nov 2009 - 10:50

ลองลงงานให้สมบูรณ์ดูเลยนะครับ เป็นเอ๊าลายงี้ผมก็คงไม่สามารถวิจารณ์ได้(ตัวเองก็ทำบ่อย 55+)
Deemo
Deemo
Golden Star
Golden Star

birth : 19/04/1988
Placement : Fantsy Site

http://Ostimish.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by ultima01 Sat 28 Nov 2009 - 10:53

โอ้ส งาน ม.2 ผมแย่กว่านี้เยอะ! สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ 973587

ถ้าไม่วางมือจากวงการนี้ ฝีมือก้าวได้อีกเยอะแน่ๆครับ สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ 667234

และก็ นานๆจะเจอ ญ วาดโมเอะนะครับเนี่ย
เพื่อน ญ ที่ รร. ทุกคนมีลายเส้นแต่แบบหน้าปกนิยายง่ะครับ -*-
ultima01
ultima01
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS Sat 28 Nov 2009 - 17:40

- - เก่ง วึ้ย~

อิจฉา อีกแล้วว ว ว

ไหง สาวๆ เดี๋ยว นี้ แหล่ม จังอ่ะ!!! ฮ่ะฮ่ะฮ่ะฮ่า

โอ๋ ว ว ว ว!!!

แต่ ว่า เส้น ที่ตัด ยังดู เหมือน ว่า เข้มในบางจุด อย่างเส้นผม นะ เหมือนผมเลยยย

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยค่ะ 973587
LinEBaSS
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by กบี่ Sun 29 Nov 2009 - 20:21

อืม....งานสะอาดตาดีแท้ลองตัดเส้นดูนะฮับ......ยังเด็กอยู่มีพื้นฐานดีด้วย
แบบนี้ฝีมือไปได้ไกลแน่ๆ....อย่าละเลยการฝึกนะฮับรับรองรุ่ง
กบี่
กบี่
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 29 Nov 2009 - 21:22

โอ้ว วาดได้ได้ดูมีระเบียบดีครับเหอๆๆ
BenQ11
BenQ11

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน