CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ

somngo
ฮิเดกิ
lolicon2015
dollar
zilver0
rockgu
BEEFKUNG
LinEBaSS
yuzuke
deksodba
Gloriana
ChawSpinNer
YunozukaE
Formthejok
Never_Wrath
theterm
tamin
กบี่
totaekuman
PuzZ
ivalrina
WanTaLeng
trio-jam
mynamekor
izeee
faren
Angel_Benten
prim_15505
แมวดำ'PuNKY
pattanakorm
MikZ
black-rayz
By~ne
seijiblaze
siwawuth
junkcity
40 posters

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

Go down

นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ Empty นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ

ตั้งหัวข้อ by junkcity Mon 26 Oct 2009 - 13:40

(ถ้าคำถามซ้ำก็ขออภัยนะครับ เซิสดูไม่เจอหัวข้อนี้เลย เลยอยากถามดู)

ผมตอนนี้อยู่ระยองครับ ทำงานบริษัทเกาหลีแห่งหนึ่ง

เป็นนักเขียนจาก อุดรธานี ครับ

แล้วทุกคนล่ะ ??

นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ Icon_study นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ Icon_study นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ Icon_study

junkcity
Beginner

birth : 16/12/1984

ขึ้นไปข้างบน Go down

นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ Empty Re: นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Mon 26 Oct 2009 - 13:45

อยู่สงขลา เรียนอยู่ฮ่ะ...
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ Empty Re: นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze Mon 26 Oct 2009 - 13:53

ผมอยู่กทม.ฮะ เป็นนักเรียนอยู่ม.4 รร.สาธิตรามฯฮะ นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ 353491
seijiblaze
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 26 Oct 2009 - 14:20

อยู่ กรุงเทพฯงับ เรียนอยู่ รร.ปัฐวิกรณ์

ยังเป็นนักวาด/เขียนฝึกหัดอยู่ครับ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Mon 26 Oct 2009 - 14:43

อยู่แถวหน้ารามฮะ ^^

เซย์จิกับเน อยู่แถวบ้านพี่เลยนี่นา - -
black-rayz
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by MikZ Mon 26 Oct 2009 - 15:45

ผมอยู่พิดโลก...=w=
กะลังเอนต์ ปีหน้าคงไปอยู่แถวลาดกระบัง (เว้นแต่จะสอบไม่ติด 55+)
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 26 Oct 2009 - 15:57

ผม จังหวัด ตาก
อำเภอ เเม่สอด ครับ
วาดอยู่เเต่ที่นี่ไม่ได้ไปเรียนวาดที่ไหนหรอกฮะ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by แมวดำ'PuNKY Mon 26 Oct 2009 - 16:18

อยู่กทม.แถวๆบางอ้อฮะ นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ 353491
ส่วนร.ร.เป็นร.ร.เถื่อนแถวๆนั้นแล นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ 353491
ตอนนี้ก็ยังวาดรูปได้ต็อกต๋อยเช่นเดิม
แมวดำ'PuNKY
แมวดำ'PuNKY
Golden Star
Golden Star

birth : 15/12/1993
Placement : สถานบำบัดจิต

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 26 Oct 2009 - 16:19

อยู่ชลบุรี สาธิต ม.บูฯ พระเจ้าค่า~~~ นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ 353491
กะลังเอนท์เหมือนมิคคุง
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Angel_Benten Mon 26 Oct 2009 - 19:50

เบน อยู่สกลฯ

ปวส.1 วิลัยเทตนิคสกลฯ

เบนยังมะงุมมะง่าหราอยู่เลย
Golden Star
Golden Star

birth : 19/03/1991

http://00uki00uki.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by faren Mon 26 Oct 2009 - 20:16

อยู่สุพรรณบุรีจ้า
เรียนอยู่สาธิต กำแพงแสน
ตอนนี้เป้นนักวาดฝึกหัดดดดดด
ป.ล.ใครมีบ้านอยู่สุพรรณบุรีบ้างงิ ฟาเรนอยู่อ.สองพี่น้อง ง่า
faren
faren
Silver Star
Silver Star

birth : 28/07/1994

http://kazano-iara-karoreen.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by izeee Mon 26 Oct 2009 - 20:47

อยู่กรุงเทพฯครับ สาย2
เรียนอยู่สวนกุหลาบครับ
izeee
izeee
Silver Star
Silver Star

birth : 10/02/1995
Placement : สักที่แหละนะ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 26 Oct 2009 - 20:52

pattanakorm พิมพ์ว่า:ผม จังหวัด ตาก
อำเภอ เเม่สอด ครับ
วาดอยู่เเต่ที่นี่ไม่ได้ไปเรียนวาดที่ไหนหรอกฮะ

ที่เดียวกับน้องคนนี้ครับหะหะ

แต่คาดว่าจะย้ายไปอยู่เชียงใหม่ (หากติด มช นะ)
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 26 Oct 2009 - 21:39

เชียงใหม่เด้อ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 26 Oct 2009 - 22:21

พ่อ-แม่เป็นคน จ.ยโสธร คับ
แต่ผมเกิด-โต-จนเดี๋ยวนี้ก็ยังอยู่กรุงเทพฯ (กลับไปเที่ยวบ้านพ่อ-แม่ เป็นครั้งคราว)
ตอนนี้เป็นนักเขียนการ์ตูนความรู้อยู่ที่บริษัทของคนไทยแห่งหนึ่งใน กทม คับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by ivalrina Mon 26 Oct 2009 - 22:50

อยู่ชัยนาท เรียนนครสวรรค์ วาดรูปได้ เห่ยๆ
ivalrina
ivalrina
Lucky Star
Lucky Star

birth : 14/03/1988
Placement : มุมลึกลับที่มองเห็นสาวแว่น

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Mon 26 Oct 2009 - 23:16

อยู่โคราชบ้านเอ็งครับผม!! haha
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Tue 27 Oct 2009 - 0:02

เชียงใหม่เน้อ..

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by กบี่ Tue 27 Oct 2009 - 0:05

อา...ไม่มีใครอยู8ริ้วเลยเรอะ...น่าเสียดายจังกำลังจะหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์สักกะหน่อย
ทำงานโรงงานชาไข่มุกเป็นหัวหน้าเขาอีกที...แต่ยังไมแก่นาอย่าเรียกลุงล่ะ
กบี่
กบี่
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by tamin Tue 27 Oct 2009 - 0:10

อยู่ กทม. พุทธมณฑลครับ
กำลังเข้าเรียน ม.รามคำแหงครับ~~~เอิก~~~

tamin
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by theterm Tue 27 Oct 2009 - 1:07

siwawuth พิมพ์ว่า:อยู่สงขลา เรียนอยู่ฮ่ะ...

นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ Icon_eek มีคนอยู่ส่งขลาเหมือนกันรึคับบเนี่ยย!!
ผมก็อยู่สงขลาครับบ เรียนอยู่ที่ไหนอา... = =
นานๆ เจอคนใกล้ๆที
theterm
theterm
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath Tue 27 Oct 2009 - 3:31

ตัวผมอยู่กรุงเทพกับน้องสาว(โคตรแสบ)ครับ^ ^
ยังเรียนอยู่ครับ ปี3แล้วล่ะ - - เอ้อผมเรียนที่ลาดกระบังนะครับใครเข้ามาได้ก้ว่างๆทักกันมั่งก้ได้นะ
Never_Wrath
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Tue 27 Oct 2009 - 8:35

prim_15505 พิมพ์ว่า:อยู่ชลบุรี สาธิต ม.บูฯ พระเจ้าค่า~~~ นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ 353491

^
^
^
พริมซังเรียนอยู่ข้าง ม. เค้า คริๆๆ

ผมอยู่ ชลบุรี ครับ
กำลังศึกษาอยู่ที่ ม. บูรพา ชั้นปีที่ 1 ครับ
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Tue 27 Oct 2009 - 9:20

เป็นคนศรีสะเกษ โดนกำเนิด
ตอนนี้เข้ามาอยู่ที่ กทม. เรียนอยู่ม.บางมด
แต่กำลังจะย้ายไปรังสิต......แหะๆ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 27 Oct 2009 - 9:55

Formthejok พิมพ์ว่า:
prim_15505 พิมพ์ว่า:อยู่ชลบุรี สาธิต ม.บูฯ พระเจ้าค่า~~~ นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ 353491

^
^
^
พริมซังเรียนอยู่ข้าง ม. เค้า คริๆๆ

ผมอยู่ ชลบุรี ครับ
กำลังศึกษาอยู่ที่ ม. บูรพา ชั้นปีที่ 1 ครับ

ห๊ะ!!! พี่จ๊อกอยู่ม.บู๊~~~~~ นักเขียน/นักวาดทั้งหลาย อยู่/มาจาก จังหวัดไหนกันบ้างครับ 353491

คณะไรง่าคับ....เผื่อจะได้เจอกัน(รึป่าว)
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน