CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม

WanTaLeng
PuzZ
seijiblaze
ChawSpinNer
YunozukaE
Angel_Benten
junkcity
izeee
vantimiglia
แมวดำ'PuNKY
Formthejok
totaekuman
By~ne
ivalrina
pattanakorm
trio-jam
MikZ
prim_15505
saga79
23 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Empty อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม

ตั้งหัวข้อ by saga79 Sat 24 Oct 2009 - 14:56

ตามหัวข้อเลยครับ

เป้าหมายของคุณคืออะไร

มีคนคอยสนับสนุนใหม

ผมหรับผมเเล้วผมคิดว่านี้คือปัญหาที่ทุกคนต้องมีครับ
มันคือปัญหาชีวิต

ครอบครัวของผมมี4คน พ่อ เเม่ พี่ เเละ ผม

พี่ของผมอยากเป็นสถาปัติ
พ่อ เเละ เเม่ส่งเสริม ซื้อโคปิกไห้เปนสิบๆเเท่ง

เเละเเล้ว

วันนึงผมก็ได้มีปากเสียงเรื่องเป้าหมายเนี่ยเเหละครับ ผมเลยโดนว่า "คนอย่างเองนะวันหลอยไปหลอยมาไม่มีเป้าหมายกับเค้าหรอก"

ผมกลับไปทบเเล้วทบอีก จนคิดได้ว่าผมอาจจะหลอยไปหลอยมาจีงเเต่ผมคิดกับตัวเองว่าต้องมีอะไรซักอย่าง

ที่ทำได้ ไม่ใช่การวาดรูป เเต่เป็นการใช้คอม เเละนั้น
ทำไห้ผมกล้าพูดเตมคำกับครอบครัวว่า

ผมมีเป้าหมายเป้าหมายของผมคือ GRAPHIC DESIGN
พอผมทำภาพขึ้นมาจากคอมโดยที่ไม่ใช้กระดาษล่างก่อนเเต่ผมใช้หัวล่างภาพ

ผมเหนภาพขึ้นมาบนหน้าจอทั้งที่ยังไม่ได้เเต่เม้านี้คือพลังของการจินตณาการมันทำไห้ผมเหนภาพเเละทำจนเร็จ

พอเสร็จพ่อ กับ พี่ก็เเค่ชม ผมต้องการมากกว่านั้น พี่ของผมใช้เงินกับการที่จะเปนสถาปัติหมดไปหลายหมื่น

ต่างจากผมที่อ้อนพ่อ อ้อนเเล้วอ้อนอีก พ่อกะไม่ไห้เรียน

พี่ได้โคปิก
ส่วนผมไม่ได้ไรเลย

จนปัจจุบันนี้ผมกะไม่เคยหมดงบไปกับการศึกษาเท่าพี่มาก่อน

เเละในวัดตรุจจีนผมกะว่าจะนำเเต๊ะเอียไปซื้อเม้าปากกา ผมคิดเเต่ว่าถ้าเเม่คิดจะเอาเงินเข้าบันชีผมไม่ยอมเเน่
เพราะผมหวังมาหลายปีเเล้ว

ช่วยตอบด้วยนะครับ
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Empty Re: อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sat 24 Oct 2009 - 15:13

เรื่องเป้าหมาย ก็คงจะเป็นนักเขียนเนี่ยแหละคับ

เรื่องคนหนับหนุน... ก็มีน้าคนนึงที่เป็นบ.ก.ของสำนักพิมพ์ซักที่เนี่ยแหละ เขาให้การหนับหนุนอยู่ไม่น้อยนะ แค่ให้คำแนะนำต่างๆที่นักเขียนเขาเป็นกัน

และพ่อแม่เองก็ไม่ได้หนับหนุนอะไรมาก...เพียงแต่ "อยากเป็นนักเขียนเหรอ...ลองดูดิ" อะไรประมาณนี้ ก็ไม่ได้บั่นทอนอะไรเท่าไหร่ แต่ถ้าลูกอยากเป็นอะไรก็เป็นไป แค่มีความสุขก็พอ
อยากได้อะไรเสริม พ่อแม่ก็ช่วยออกตังให้นิดหน่อย แค่นั้นอ่ะ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Empty Re: อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม

ตั้งหัวข้อ by saga79 Sat 24 Oct 2009 - 17:46

เยี่ยมฮับ ส่วนผม555+มะได้ไรเลย(มีเเค่คำชม)
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sat 24 Oct 2009 - 18:38

ใช้ชีวิตให้คุ้มครับ
ใช้ชีวิตอย่างที่อยากจะใช้ แบบที่ต่อให้ตายตอนไหนก็ไม่รู้สึกเสียดาย

-----
คุณซากะอยากเป็นกราฟิคดีไซเนอร์ ก็ต้องเรียนนิเทศศิลป์สินะ ลองดูที่นี่ครับ *คลิก*
ถ้าเข้าที่ดีๆได้ พ่อแม่ต้องไม่มองข้ามศักยภาพของเราแน่นอนครับ =w=b
ผู้ใหญ่ก็เงี้ยแหละครับ เอาแค่วาดในคอมให้ดูรูปเดียวกะอ้อนเอาไม่ได้ผลหรอก
ต้องแสดงความสามารถให้เห็นมากกว่านั้นเยอะๆ แล้วเขาก็จะอยากสนับสนุนเอง
ยิ่งมีพี่เก่ง เข้าถาปัดได้นี่ ยิ่งเสี่ยงจะโดนเปรียบเทียบ ต้องแสดงให้เห็นให้ได้ว่าเราก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าพี่

อย่างผมนี่ ตอนอยู่ม.ต้นโดนแม่ล่อลวงให้เข้าสายวิทย์ =w=" พอจะขึ้นม.ปลาย อยากย้ายไปสายศิลป์
แน่นอน คนรอบข้างคัดค้าน แต่ด้วยความหัวแข็งก็เข้าสายศิลป์จนได้แบบพ่อแม่ไม่เต็มใจนัก
แต่พอมาอยู่สายศิลป์ ไปสอบAFSติด ประกวดวาดรูปได้รางวัลหลายงาน บลาๆ
พอทุกคนเห็นว่าผมเอาดีทางสายศิลป์ได้ พ่อแม่ก็เริ่มสนับสนุนมากขึ้นทีละนิด
จนตอนนี้ ผมอยากเรียนอะไร ก็ไม่มีปัญหากะครอบครัว อะหึๆ

สรุปคือ ต้องทำให้เขาเห็นครับ ว่าเราเอาดีได้ในสิ่งที่เราชอบ สู้ต่อไป~!!
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 24 Oct 2009 - 18:59

เป้าหมาย - อยากเขียนหนังสือซักเล่ม

ผู้สนับสนุน - ตัวเองล้วนๆ

ไม่มีใครเข้าใจพ้มมมมม โฮๆๆๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 24 Oct 2009 - 23:17

^
^
เหมือนกันครับ เมื่อก่อนเจอ พ่อเเม่หาว่า วาดการ์ตูนไร้สาระ
เเต่ก็ช่างเถิด.. ไม่มีคนสนับสนุนตู ตูก็จะสนับสนุนตัวเอง Very Happy

อยากวาดการ์ตูนเลิฟคอมมันดี้ ให้ทุกคนได้อ่านกันอย่างสนุก
ก็พอใจละครับ นี่คือ.. เป้าหมายที่ยิ่งใหญ่เรื่องนึง ในชีวิตผม
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by ivalrina Sun 25 Oct 2009 - 2:42

-เราต้องแสดงจุดยืน เป้าหมาย และความตั้งใจของเราให้ท่านได้เห็น-

ผมว่า การที่เรามีความฝัน แล้วรอให้ใครก็ตามมาสนับสนุนหรือใช้วิธีใดๆเพื่อให้เขาสนับสนุนเรา
นั่นไม่ค่อยเหมาะแม้คนๆนั้นจะเป็นพ่อ แม่ ที่ต้องอุปการะเราอยู่แล้วก็ตาม

เพราะคนที่ฝัน คนที่อยากเป็น คือเราไม่ใช่หรือ เราควรดิ้นรนเอง แสดงศักยภาพตัวเองออกมาให้ใครคนนั้นเห็น จนเกิดความยอมรับ แล้วเกิดการอยาก ที่จะสนับสนุนขึ้นมาเองครับ พ่อ แม่จะเข้ามาถามเองว่า เราต้องการอะไรไหม

เรื่องแบบนี้ อยู่ที่การปรับความเข้าใจกัน กับวิธีคิดโดยไม่เอาไปเปรียบเทียบกับพี่ของทั่นน่ะ
ivalrina
ivalrina
Lucky Star
Lucky Star

birth : 14/03/1988
Placement : มุมลึกลับที่มองเห็นสาวแว่น

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 25 Oct 2009 - 2:50

เป้าหมายของผมก็จะเป็นนักเขียนการ์ตูนแหละครับ ผมชอบทางเดินสายนี้อยู่แล้วและก็เพื่อตอบแทนพวกพี่ๆที่เคยสั่งสอนผมด้วย

ส่วนคนที่สนับสนุนก็คงจะมีพ่อและพวกพี่ๆในบอร์ดที่คอยแนะนำผมแหละครับ ที่พ่อผมสนับสนุนนี่เพราะท่านเคยเป็นแบบผมมาก่อนรึเปล่าน้า...

แต่ผมก็ขอบคุณทุกการสนับสนุนและกำลังใจแหละครับ ขอบคุณก๊าบบบบบบบ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Sun 25 Oct 2009 - 2:53

เป้าหมายคือ..
ทำงานเก็บเงินสัก2-3ปี ให้ได้ทุนเงินทุน1ก้อน
มีแผนจะเปิดร้านหนังสือการ์ตูนเช่า ที่หน้าบ้าน
ทำเลดีมาก และไม่มีคู่แข่งด้วย..

พอเปิดร้านได้ ก็วาดการ์ตูนไปเฝ้าร้านไป...
ใช้ชีวิตให้สนุกกับการวาดรูป และร่วมช่วยงาน
บ้านงานเมืองไปด้วย

คนสนับสนุนทางบ้านไม่มีและไม่คิดจะง้อใคร
-------------------------------------------------------

ข้อความของจขกท. เท่าอ่านมาแล้วมันเหมือนมาระบายปัญหาชีวิตมากกว่า
อย่าตัวเองไปเปรียบเทียบกับพี่ของตัวเองสิ ง้อพ่อง้อแม่อยู่ได้ไม่ได้พูดแรงนะพูดจริงๆ
ไม่มีเมาท์ปากกาก็วาดมือมันสิ ใจเรานะถ้าอยากวาดยังไงมันก็วาดได้ เราไม่จำเป็นต้อง
เพิ่งอุปกรณ์อะไรมากนักหรอก คอมก็มี เนตก็มี สแกนไม่มีก็ไปสแกนที่ร้านเอาครับ อย่า
มัวเอาแต่ไปน้อยใจกับสิ่งที่ตัวเองไม่ได้ แนะนำอะไรมากไม่ได้แต่จะแนะนำอย่างเดียวก็คือ

จงอดทน

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Sun 25 Oct 2009 - 3:21

trio-jam พิมพ์ว่า:เป้าหมาย - อยากเขียนหนังสือซักเล่ม

ผู้สนับสนุน - ตัวเองล้วนๆ

ไม่มีใครเข้าใจพ้มมมมม โฮๆๆๆ

^
^
^
ผมก็สนับสนุนอยู่นะ ท่านแจม เหอๆๆ

เรื่องการสนับสนุนนั้น พ่อแม่ผม เขาให้อืสระเต็มที่ในการเรียนและงานที่จะทำเต็มที่ครับ
ท่านบอกขอให้ผมเรียนจบมีการงานทำก็พอ

ดังนั้น แค่นี้ก็ดีจะแย่แล้วครับ ผมเลยไม่ขออะไรจากท่านมากมายนัก

ดังนั้น อยากจะวาดการ์ตูนซักหลายๆ เรื่อง
อยากทำเกมส์ ซัก 2 - 3 เกมส์

ทีสำคัญคือ อยากมีเงินครับ

..... ความจริงแล้ว เงิน แค่พออยู่พอกิน ไม่อดๆ อยากๆ สำหรับผมนั้น แค่นี้ก็พอแล้ว
แต่ที่อยากมีเงินมากๆ เพราะอยากไว้ช่วยคนจนๆ ที่ออกตามทีวีบ่อยๆ หรือแม้กระทั่งเด็กที่ไม่ได้รับการศึกษา จนแทบร้องไห้ว่า เราช่วยอะไรเขาไม่ได้เลย

อยากสนับสนุนวงการการ์ตูน ทั้งออริจินัลและโดจิน และ สื่อ หลายๆ อย่างในบ้านเรา ให้มันดีขึ้น
โดยเฉพาะการ์ตูนที่ โดนอะไรๆ มาเยอะครับ

เป้าหมายในชีวิตนั้น ผมคงต้องพยายามและทำให้ได้ครับ .....
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by แมวดำ'PuNKY Sun 25 Oct 2009 - 9:48

เป้าหมาย-อยากเป็นนักเขียนการ์ตูนนี่แหละฮะ ฝันไว้ตั้งแต่ป.5แต่ทำไมยิ่งโตขึ้นมันยิ่งเลือนลางลงทุกทีฟร่ะ
ตอนนี้รู้สึกอยากเป็นพวกผู้ช่วยมากกว่า ไม่ก็วาดปกนิยาย(การลงสีเห่ยมากคงขายไม่ออก)
เคยมีคนถามอยู่บ่อยๆเหมือนกันว่าจะทำอะไร เราก็ตอบประโยคเดิม"ถ้าไม่ได้เป็นนักเขียนการ์ตูน ก็ขายน้ำเต้าหู้" อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Icon_biggrin
อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม 353491 แต่บ้านเราเป็นพวกหมอยานิฟ่า...

เอาเถิด อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอนนี่นา(ตอนนี้ยังลอยไปลอยมาอยู่เลย)

ผู้สนับสนุน-จะพูดยังไงดี พ่อแม่ได้ส่งเสริม แต่ก็ไม่ได้ขัดขวาง เรียกได้ว่าให้อิสระเต็มที่ ขอบคุณมากนะคะแม่จ๋า(ว่างๆไปเซนทรัลเวิลอีกได้มั้ย /โดนโบก)
แล้วก็ส่วนใหญ่ตัวเองชอบวาดอยู่แล้ว สนับสนุนตัวเองฮะ อืม จริงๆก็มีกำลังใจจากหลายๆที่น่ะนะ ขอบคุณแล้วกัน หึหึ....

ยังไงก็ขอให้จขกท.พยายามให้เต็มที่ฮะ เป็นกำลังใจให้
แมวดำ'PuNKY
แมวดำ'PuNKY
Golden Star
Golden Star

birth : 15/12/1993
Placement : สถานบำบัดจิต

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sun 25 Oct 2009 - 10:02

ตอบแบบสนุกๆ อยากเป็นสัตว์ประหลาด

ตอบแบบจริงจัง อยากลองหาวิธีสร้างโคลนตัวเองได้แบบอาคุเมสึ

ตอบแบบโคตรจริงจัง อยากฟังเพลงที่ชอบ แล้วก็อยู่บ้าน ไม่ต้องออกไปไหนตลอดกาล

ส่วนคนคอยสนับสนุนน่ะเหรอ ไม่มีหรอก ฝันแบบนี้พ่อแม่ที่ไหนจะสนับสนุนกันน่ะ อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Icon_lol ตอนเขียนessayเกี่ยวกับตัวเองในอนาคตยิ่งแล้วเข้าไปใหญ่ ต้องมานั่งมั่วนิ่มอะไรก็ไม่รู้เป็นชม.ๆ ยากสุดๆอยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Icon_mad

แก้ไขล่าสุดโดย vantimiglia เมื่อ Sun 25 Oct 2009 - 10:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by saga79 Sun 25 Oct 2009 - 10:03

ลุงเเจมเเล้วกะคนที่อยากเขียนกาตูนเเต่มีเเค่ตัวเองที่สนับสนุนเนี่ยผมเข้าไงงับ อึก อึก อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Icon_sad

เพราะผมกะเปน555+
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by saga79 Sun 25 Oct 2009 - 10:04

เเต่ที่รุๆตอนนี้กำลังสร้างเกมอยุกะยังมะรุเลยว่าจะเพิ่มsystemอะไรดีฮือๆๆๆๆ
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by izeee Sun 25 Oct 2009 - 14:13

เป้าหมายของผมก็คือใช้ชีวิตอยู่อย่างมีความสุขจนแก่ตายล่ะนะ แค่นี้ก็พอแล้วกับชีวิตนึง อยู่อย่างมีความสุขก็พอ
izeee
izeee
Silver Star
Silver Star

birth : 10/02/1995
Placement : สักที่แหละนะ

ตั้งหัวข้อ by junkcity Mon 26 Oct 2009 - 11:40

เป้าหมาย - เป็นนักเขียน/นักเขียนการ์ตูน ครับ

คนสนับสนุน - คุณพ่อคุณแม่เคารพในการตัดสินใจของเราและให้ทุนเราบางส่วน และก็ตัวผมเองหาเงินมาสานฝันตัวเองครับ

junkcity
Beginner

birth : 16/12/1984

ตั้งหัวข้อ by saga79 Mon 26 Oct 2009 - 15:04

งุมๆเหตุผลเเต่ละคนดีทั้งนั้นครับ

ผมกะอยากอยุอย่างมีความสุขเหมือนกันครับคุณ izeee เเต่พอดีผมเปนพวกชอบเรื่องสนุก

การใช้ชีวิตอย่างมีความสุขของผมจึงกลายเป็นเเบบที่คนอื่นไม่ต้องการซะงั้น

(เพราะมันเปลืองตังอะพูดง่ายๆ(พอดีผมเปนพวกได้คืบเอาศอก555+))
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Angel_Benten Mon 26 Oct 2009 - 15:26

เบนน่ะโดนทั่นแม่เหน็บบ่อยๆว่า

"ลูกชั้นน่ะเก่งจะตาย เด๋วมันจะเขียนการ์ตูนเลี้ยงแม่มันล่ะ"

บอกตามตรงว่าที่บ้านไม่ได้สนับสนุน รบกันไปก็หลายยกแล้วเหมือนกัน.....

จนเด๋วนี้เค้าไม่ห้ามแล้ว...เฉยๆมาก อยากทำอะไรก็เชิญ

อ้าว บ่นจนลืม...เป้าหมายคือ เป็นนักเขียนการ์ตูน/GRAPHIC DESIGN

คนสนับสนุน ก็พ่อกะแม่นั่นล่ะ เค้าก็...แบบว่า อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ นั้นแหละ
Golden Star
Golden Star

birth : 19/03/1991

http://00uki00uki.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Tue 27 Oct 2009 - 9:42

เรียนสถาปัติทำให้เสียค่าใช้จ่ายเยอะเนี้ย เป็นเรื่องจริงคับ
ก่อนเข้ามหาลัยผมยังขาดการเตรียมตัวรับมือเรื่องค่าใช้จ่ายเลยแหะๆ

ส่วนเป้าหมายในตอนนี้นั้น คือ เรียนให้ดี เรียนให้จบ เพื่อที่จะได้ทำงานเบื้องหลังวงการสื่อมวลชนเก็บเงินสะสม แล้วก็เปิดสตูดิโอของตัวเองเพื่อที่จะได้เป็นนักเขียนการ์ตูนและสร้างอนิเมชั่นซักเรื่อง

ส่วนจะมีใครสนับสนุนนั้น เรื่องเรียนคงเป็นพ่อแม่ละมั้ง ถ้าคุยด้วยดีๆเขาคงให้หล่ะ และเรื่องวาดการ์ตูนก็คงเหมือนท่านแจมสนับสนุนตัวเองแหะๆ

ชีวิตคนเรามันไม่แน่นอนหรอก ต้องรอปรับตัวตลอดเวลา อนาคตมันเปลี่ยนได้ด้วยแรงผลักดันของตัวเองจริงๆ
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 27 Oct 2009 - 9:52

คิดเหมือนเราเลยอ่ะยูโนคุง อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Icon_biggrin

เราก็เคยคิดอยากทำอย่างงั้นเหมือนกัน แต่ดูมันเวอร์ไปเลยคิดได้แค่อยากเป็นนักเขียนการ์ตุนแค่นี้แหละ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 27 Oct 2009 - 10:20

^
ไม่แน่...อีกหน่อยเราอาจเห็นโครโน่กับฟอลคอนเป็นแอนิเมชั่นก็ได้นะเออ Laughing
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 27 Oct 2009 - 10:26

trio-jam พิมพ์ว่า:^
ไม่แน่...อีกหน่อยเราอาจเห็นโครโน่กับฟอลคอนเป็นแอนิเมชั่นก็ได้นะเออ อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Icon_lol

เห็นในฝันใช่มั้ยคับทั่นแจม อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Fresse
prim_15505
prim_15505
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Tue 27 Oct 2009 - 11:28

YunozukaE พิมพ์ว่า:แล้วก็เปิดสตูดิโอของตัวเองเพื่อที่จะได้เป็นนักเขียนการ์ตูนและสร้างอนิเมชั่นซักเรื่อง

หาค่ายที่ชอบแล้วสมัครเข้าไปทำงานให้เป็นที่รู้จักก่อน แล้วค่อยแยกตัวออกมาทีหลังจะดีกว่าน่ะยูโน่ ถ้าเปิดค่ายใหม่เองนี้มันดังยากมากเลยน่ะ

PS.ส่วนตัวถ้าเลือกได้ แวนอยากไปสมัครทำงานกับค่ายShaftไม่ก็Gainaxที่สุดหล่ะ สองค่ายอนิเมในดวงใจ อยากทราบว่าเป้าหมายของชีวิตเเต่ละคนคืออะไร เเละ คุณมีคนที่คอยสนับสนุนใหม Icon_redface
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by ChawSpinNer Tue 27 Oct 2009 - 19:48

เป้าหมาย อยากเป็นนักแปลหนังสือ กับ นักเขียนการ์ตูน

คนสนับสนุน แม่ คนเดียวทั้งบ้าน

พ่อเคยบอกกะผมว่า วาดรูปแล้วได้อะไร จบไปก็หางานยาก สู้เรียนด้านอืนไม่ดีกว่าหรอ

แต่แม่บอกผมว่า ชอบอะไรก็เรียนไปด้านนั้น และ เพราะถ้าชอบคนเราย่อมดิ้นรนไปให้ถึงเป้าหมาย ได้ ว่าม่ะ
ChawSpinNer
ChawSpinNer
Silver Star
Silver Star

Placement : หน้าจอคอม

ตั้งหัวข้อ by seijiblaze Tue 27 Oct 2009 - 20:37

เป้าหมาย นักเขียนการ์ตูน (แต่อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่ไม่นอน อาจประสบพบอุปสรรคทำให้ไม่ได้เป็นอย่างที่หวัง)

คนสนับสนุน ตัวคนเดียว พ่อแม่เค้าหวังอยากให้ได้สูงกว่านี้ แต่ผมก็อยากเป็นนักเขียนการ์ตูนนี่นาTWT

อ๊าาาา กลุ้มใจๆๆ (ซะเมื่อไหร่ จะเป็นนักเขียนเฟ้ยยยยยยยย!!!)
seijiblaze
seijiblaze
Golden Star
Golden Star

birth : 06/12/1993
Placement : นรก..ครับ

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน