CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม

darkindavil
trio-jam
pattanakorm
LinEBaSS
prim_15505
saga79
10 posters

Go down

โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม Empty โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม

ตั้งหัวข้อ by saga79 Sat 17 Oct 2009 - 18:35

ก่อนวันที่12รุสึกเบื่อมากเลยครับ เเต่พอมาดูเกมของLUSIFERNAZIเเล้วกะเกิมบ้าหันหน้าไม่จับเกมเเต่มาจับrmxp(rpg maker XP โหลดได้ )

เเทน จับไปได้ไม่นานกะกุมขมับเลยครับ สำหรับเดกอายุ12ปีอย่างผมคงมะใช่เรื่องง่ายเลยที่จะทำเกมเพราะที่เหนมาเดกประมานผมยังทำภาพเองมะได้เลย
เพราะที่เหนมาเอามาจากที่มันมีอยุเเล้วทั้งนั้น เเต่ว่าเมื่อจับดินสอปุ๊บ ไอเดียบังเกิดครับท่าน ผมเลยเปิดPHOTOSHOP เเล้วทำเลย

NAME : MONOTYPE
ALL SYSTEM : 90%
ALL GAME : 1% โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม 757234

SYSTEM

-ระบบtitle custom
-command เวลาวิ่ง เหมือนกับ ff12 กับ ff13 ที่พอเริ่มเกมมามะนานมีคอมมานไห้เลย
-mog SYSTEM
-EDIT SYSTEM ระบบเเก้ไขข้อมูลเฉพาะตอนที่เรามีเเผ่นซีดีที่ได้จากnpcบางคนในเกมนะเเล้วคอมมานจะมีบอกเองว่ากดตัวอะไรที่จะback up ข้อมูล
เพื่อไม่ไห้สะตูที่มาจากcyber would มาเอาข้อมูลไป
-MINI MAP SYSTEM
-SYSTEM อื่นๆที่ผมจามมะได้มีอีกพอตัว(ถ้าใส่เข้าไปนะ)

เนื้อเรื่อง

ยังมะได้คิด ถ้าคิดเเล้ว จะมาโพสไห้

SS โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม 121801
(มีเเค่SSตอนเริ่มเกม)

โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม Sstitle

fanartที่วาดเองจากเกมของตัวเอง

โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม Fanartmonotype

ภาพนี้กว่าจาเสจนานพอตัวเพราะพอเสจเเล้วท้องมันร้องจ้อกๆเลยอะมึนมาก โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม 946658
ติชมได้เลย บ่ มีว่ากัน โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม 370744
เอวัง โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม 212949 หากผิดพลาดประการใด ขอ อภัยได้เถิด
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม Empty Re: โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sat 17 Oct 2009 - 18:44

หา...ทำเกมขึ้นมาจิงๆเลยเหรอ โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม Icon_eek
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม Empty Re: โกดังดองงาน ของ SAGA ฮับป๋ม

ตั้งหัวข้อ by saga79 Sat 17 Oct 2009 - 19:03

ครับ พูดจริงทำจีง ดูตรงช่องssได้ครับ ภาพมึ้นขึ้ช้านิดนะครับ
ตอนเเรกภาพfanartมานtextโหดเกินไปกะเลยย่อกะยังโหดอยุดี
ถ้าเกิดมะเหนภาพไห้จิ้มดูเลย-.-
คาดว่าอีกประมาณ3-5ปีเกมจาเสจเพราะปีนี้ผมคงทำได้ติ๊ดเดียวเพราะต้องรอเม้าปากกา

เพราะเม้าบ้านผมมานเปนเม้าเล่นเกมจำพวกfps
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS Sat 17 Oct 2009 - 19:21

เมพ โค่ด
LinEBaSS
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 17 Oct 2009 - 19:37

มือไม่สมส่วน
กับตาโตไม่เท่ากันครับ

เเต่ ลงสีสวยดีน่อ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 17 Oct 2009 - 22:10

RPG maker จริงๆด้วย

ของผมมีแต่ 2000 กับเดโม่ 2003 แฮะ

รอชมเกมนะครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sat 17 Oct 2009 - 22:13

จะรอเล่นนะก๊าบบบ*[]*
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by darkindavil Sat 17 Oct 2009 - 22:53

สู้ๆนะ ลูหนะมันทำมานานแล้วเลยคล่องแถมเรียนเกี่ยวกับสาขานี้ด้วย
ช่วงนี้ก็นั่งปั่นเดโม่อยู่ เดดไลนืก็เริ่มใกล้ เข้ามา5555

ค่อยๆพัฒนาก็ได้ฮะ อย่ารีบไม่งั้นจะมีปัญหาค่อยๆพัฒนาำไปฮะ
darkindavil
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 18 Oct 2009 - 1:09

รอชมเกมต่อไปครับ

ทำได้น่าเล่นมากๆ Razz
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by saga79 Sun 18 Oct 2009 - 8:11

คิดว่าอีกประมาณ3-5ปีจะเสดอะครับเพราะระบบback upข้อมูลตอนเจอสะตูคงจะนานมากเลยครับเพราะผมต้องนั่งเซทอีเวน เเล้วกะระบบคอมมาณอะครับผมต้องนั่งเซทอีเว้นหลายอย่างเลยทีเดียว

เเถมตอนใช้back up system มันจาขึ้นหน้าจอสีฟ้าๆเเล้วผมก็กะว่าจาใส่อีเว้นไห้มันเลื่นขึ้นเลื่อนลงได้
(ก่อนใช้back up system ต้องมีเเผ่นพาสเวลิด(เฉพาะบางตอนที่ข้อมูลมีพาสนะครับ))
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sun 18 Oct 2009 - 8:26

อะหุ น่าสนมากครับ รอดูตอนเกมเสร็จทำคนเดียวนี่เหนื่อยน่าดูเลยสินะครับ
เกมผมก็ชอบทำนะครับแต่ทำในrpg maker แบบง่ายๆน่ะครับ ความจริงซื้อหนังสือมาอ่านแล้วก๊อปวางๆเอาก็ทำได้สบายอยู่แต่ให้วาดเองนี่มะหวาย....
ตอนนี้ผมติดMUGENอยู่ครับ ถ้าสนใจจะลองดูก็ได้นะครับ อาจจะมีประโยชน์ในการทำเกมก็ได้
http://mugen.weboy.org/iron-man-zerogou-by-1.html
อันนี้มีลิ้งให้โหลดด้วยตัวละครและโปรแกรมเกมด้วยครับ
สู้ๆนะครับ
peterpan-killer
peterpan-killer
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Sun 18 Oct 2009 - 11:39

อุ้ว จะทำเกมหรอ*0* รอชมจ้า
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by saga79 Sun 18 Oct 2009 - 15:44

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับพอระบบเสจเมื่อใหร่จะไห้ลองระบบดูครับ
saga79
saga79
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Sat 9 Jan 2010 - 23:39

ไม่ได้จะขุดนะ)

ขอให้กำลังใจไว้เลย

เราเองก็เริ่มทำเกมตอนอายุเท่านี้เลยอ่ะ ..แต่ไม่ได้กำลังใจเลย (ยิ่งทางบ้านยิ่งไม่ต้องพูดถึง) ก็เลยล้มเลิกไป ถึงปัจจุบันก็ยังเก็บไว้อยู่

พอเห็นซากะแล้วก็อดให้กำลังใจไมได้เลย สู้ๆนะ จะรอดูจ๊ะ (ส่วนเกมของเรอไปจนเข้ามหาลัยแหละ ตอนนี้ยังคงมุ่นกับการเรียนอยู่)
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

birth : 26/06/1992
Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

http://my.dek-d.com/worlds

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics